Hạng B2
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Các pác cũng chịu khó nghiên kiú em nó nhỉ. Nếu pác cần hỗ trợ về điện tử thì ới em 1 tiếng nhé. Em ở gần khu Cư Xá Bắc Hải, quận 10.
Rồi, có việc hỏi bác Xì nè,
Em "mù" về điện tử và đang "đua đòi" ráp cái mạch phát FM đơn giản 100m để gắn vào vợ 2.
Bác Xì có biết chỗ nào bán linh kiện điện tử nhiều và uy tín khg ? Em ra Nhật Tảo mà như mê hồn trận vậy ! Nó biết mình "gà mờ" nên đưa toàn cái khg đúng chủng loại, chán !!!
Em cần 1 số linh kiện về FM transmitter. Cụ thể là con transistor 2SC2053.
Cảm ơn bác Xì... :)

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123
Em hỏi ngu phát: Xe em chạy lên khoảng 20-30km/h thì auto lock cửa, dừng lại tắt máy thì auto unlock. cái này là zin theo xe hay độ vậy các bác vì em mớl lấy xe này.Thanks

24/3/10
4.364
3.876
113
c_u_m_a_m nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Các pác cũng chịu khó nghiên kiú em nó nhỉ. Nếu pác cần hỗ trợ về điện tử thì ới em 1 tiếng nhé. Em ở gần khu Cư Xá Bắc Hải, quận 10.
Em "mù" về điện tử và đang "đua đòi" ráp cái mạch phát FM đơn giản 100m để gắn vào vợ 2.
Bác Xì có biết chỗ nào bán linh kiện điện tử nhiều và uy tín khg ? Em ra Nhật Tảo mà như mê hồn trận vậy ! Nó biết mình "gà mờ" nên đưa toàn cái khg đúng chủng loại, chán !!!
Ha ha, pác hỏi đúng môn ngày xưa ở Đại Học em học dốt nhất. hỏi cái khác đi pác hay bữa này đi chợ Nhật Tảo, pác rủ em, đôi ta cùng nghiên kiú.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Em có thắc mắc vầy nè mấy bác!
Xe em đi đường trường AVG báo 12.5Km/l vậy 8l/100km.
Nhưng khi em đổ xăng 800 ngàn tương đương 50l vậy đáng lẽ phải báo ( AVG km ) 625km , nhưng xe em chỉ báo 425km ( mất 200km ) nhưng quãng đường em đi thực tế tương đương 625km ( Đổ đầy xăng ở Quận Tân Phú Tp HCM chạy Long Mỹ Hậu Giang, cỡ 230km, chạy lòng vòng Long Mỹ 40km, trên xe bào còn 100km )
Ai có cao kiến nào cho em biết với.
Xe đi ít khi nào đủ tải.
Có phải AVG báo sai không?

Hạng B2
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
c_u_m_a_m nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Ha ha, pác hỏi đúng môn ngày xưa ở Đại Học em học dốt nhất. hỏi cái khác đi pác hay bữa này đi chợ Nhật Tảo, pác rủ em, đôi ta cùng nghiên kiú.
Đang bùn thúi ruột đây bác Xì ơi...
Vẫn biết cái chữ "điện tử" nó rộng, nó lớn như cái... 4R này.
Mà cái mình cần chỉ là 1 ký tự nhỏ nhoi!
Sau những 1 ... tuần "nhiên kứu", mà kết quả giờ đây vẫn chỉ là những khoảng trắng vô nghĩa... chời ơi là chời...

(đang chế cái "di động" cho bà 2)

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
KiaBinhloi nói:
Em hỏi ngu phát: Xe em chạy lên khoảng 20-30km/h thì auto lock cửa, dừng lại tắt máy thì auto unlock. cái này là zin theo xe hay độ vậy các bác vì em mớl lấy xe này.Thanks

Zin theo xe đấy bác ạ

VIP CARD MEMBER
3/2/07
1.007
231
63
55
Các Bác ơi , xe innova mình mấy cái chắn bùn đều bị tét ra hết , định mua hàng For cho rẻ tiền  thì mua ở đâu ah , bao nhiêu thóc cho 2 cái hay 4 cái ?