Hạng B2
15/9/10
187
34
28
TP.HCM
các bác cho em hỏi mình muốn tự thay nhớt cho ỉn thì mua nhớt gì vậy.và mua ở đâu,giá cả như thế nào vậy. xe em ỉn 2009 từ trước tới giờ em 10k mới thay nhớt không ah.thanks các bác trước nhé!

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
vietlove nói:
ah nhân tiện hỏi thăm luôn bác. chuyện là thế này, mọi khi vào số lùi cảm biến lùi nó kêu cái te, sắp tới chướng ngại no la rầm rầm. Mấy bữa nay nó tịt chẳng kêu la gì, kg bít e có ấn nhầm nút tắt hay không, nếu hư thì thay cỡ bao nhiều xiền vậy bác??? many TKS

Cái này chắc là ko hư mà do bác vô tình tắt nó thôi. Bác ấn cái nút hình chữ nhật có chữ P ở bên cạnh cái mồi lửa, lúc này xe nó phát ra tiếng tít nhỏ là bác đã khởi động lại cảm ứng lùi rồi đó.
Sau này đi xe bác chú ý nếu cảm ứng lùi đã được bật thì khi bác vặn chìa khóa xe vào vị trí chuẩn bị đề máy xe sẽ phát ra một tiếng tít dài (chừng 2 hay 3 giây gì đó) nếu bác không nghe thấy tiếng tít này thì có nghĩa là ai đó đã tắt công tắc khởi động cảm ứng lùi  rồi nhé.

Hạng B1
19/6/07
50
0
6
Japan9 nói:
vietlove nói:
ah nhân tiện hỏi thăm luôn bác. chuyện là thế này, mọi khi vào số lùi cảm biến lùi nó kêu cái te, sắp tới chướng ngại no la rầm rầm. Mấy bữa nay nó tịt chẳng kêu la gì, kg bít e có ấn nhầm nút tắt hay không, nếu hư thì thay cỡ bao nhiều xiền vậy bác??? many TKS

Cái này chắc là ko hư mà do bác vô tình tắt nó thôi. Bác ấn cái nút hình chữ nhật có chữ P ở bên cạnh cái mồi lửa, lúc này xe nó phát ra tiếng tít nhỏ là bác đã khởi động lại cảm ứng lùi rồi đó.
Sau này đi xe bác chú ý nếu cảm ứng lùi đã được bật thì khi bác vặn chìa khóa xe vào vị trí chuẩn bị đề máy xe sẽ phát ra một tiếng tít dài (chừng 2 hay 3 giây gì đó) nếu bác không nghe thấy tiếng tít này thì có nghĩa là ai đó đã tắt công tắc khởi động cảm ứng lùi  rồi nhé.
xin chân thành cảm ơn Bác Japan. Chúc bác ngày làm việc vui vẻ

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
hẹn off 1 bữa đi các bác ơi !!!! thèm
hehehe

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Chủ nhật này, em đi Cần Giờ rồi.

Hạng B2
11/5/08
198
22
0
48
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Các bác cho em hỏi thăm chút ạ.
Em muốn tìm mua cục cao su để gắn chêm vào 2 lò xo phía sau của Innova nhằm tránh bị xệ đít khi chở nặng thì mua ở đâu ạ, giá cả bao nhiêu ? Cám ơn các bác

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM

Em cũng chưa nghe nói dụ này. Để gọi đt cho thằng em làm trong hãng hỏi thăm rồi nói cho nghe nha.
Chứ vụ này nghe cũng đc. Dạo này đít V2 mình chở 8 mạng xệ thấy rõ, còn 1 đống hành lý nữa chứ!

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

Các bác cho em hỏi: Kính chắn gió của Ỉn có mấy lớp?

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

manhcuong nói:
Các bác cho em hỏi: Kính chắn gió của Ỉn có mấy lớp?

Bác hỏi khó qúa