Hạng B2
21/4/11
418
4
18
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Nhờ Bác nào đã trị thành công mùi xe +mùi máy lạnh INNOVA giúp em với . Số là mỗi lần lên xe bà cả cứ kêu xe hôi( mùi xe +mui máy lạnh), nhức đầu , lúc nào cũng đeo khẩu trangvà ngửi vỏ quýt ,chán quá mất vui . Hôm trước có mua chai xịt khử mùi của SONAX tại Metro, nhưng chưa ăn thua gì

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

đem ra tiệm giặt ghế và vệ sinh nội thất đi bác, bác có thể dùng thử cafe xay nhiễn bỏ vào túi vải để lên xe hoặc ra chợ mua lá dứa cũng là 1 cách đó bác

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

PVT nói:
Đã bác nào nhận được giấy "triệu tập" của Toy chưa?
Chưa nhận được giấy báo "triệu tập" của TOY. Tuy nhiện, khi điện thoại đến Toy Bến Thành để kiểm tra thì xe mình nằm trong danh sách triệu hồi. Người ở đây nói : "Vì không ảnh hưởng đến sự an toàn nên khi nào đem xe vào bảo dưỡng thì sẽ tiến hành kiểm tra lại và khắc phục luôn"?! Công nhận, ngồi một chỗ mà PHÁN xe của khách nằm trong danh sách ĐEN vẫn AN TOÀN cho người sử dụng thì quả là CAO NHÂN, có tài CÁCH KHÔNG ĐOÁN BỆNH XE ...như phim CHƯỞNG HK !!!

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

Ở cơ quan có bác tài già , trước lái xe tải ,nay chuyển qua innova ,lái xe rung va ù kinh khủng .Do đề-pa số 2 ,vừa hơn 40km/h đã vào số 5 ,nhắc khéo mà bác cũng không sửa .Theo mình thì nên vào số như thế này :
1 :15km/h
2:15- 30km/h
3 :30 -45km/h
4 :45 -60km/h
5 :>60km/h
Mong Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp , cám ơn

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

7 cho nói:
lá dứa ,lá xả đã thử rồi nhưng chưa hiệu quả ,sẽ thử cà phê (do bà cả thích cà phê sữa đá:D). Cảm ơn Bác

đem ra tiệm giặt ghế và vệ sinh nội thất đi bác, bác có thể dùng thử cafe xay nhiễn bỏ vào túi vải để lên xe hoặc ra chợ mua lá dứa cũng là 1 cách đó bác

Hạng B2

nguoiphutinh nói:
chưa, mỏi khi em đi bảo dưởng ở TLTK có 1 em ngọt lịm gọi đt cho em hỏi han nhưng chưa thấy vụ kia.
hong biết ra sao nữa.
anh em nào có giấy triệu tập cho anh em biết với nha.
Bữa em bảo dưỡng thì cố vấn kỹ thuật tự đưa xe kiểm tra luôn. Em phải siết con ốc lại, mấy cái khác thì không bị (nghe nói lại thế)

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
48

các bác cho em hỏi,số VIN xe ỉn nằm ở đâu nhỉ?

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

hình như là không có gửi giấy báo các bác ơi, chỉ khi nào các bác đi bảo dưỡng thì tư vấn sẽ báo cho các bác biết rồi làm luôn ạh.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

Lai xe An toan nói:
Ở cơ quan có bác tài già , trước lái xe tải ,nay chuyển qua innova ,lái xe rung va ù kinh khủng .Do đề-pa số 2 ,vừa hơn 40km/h đã vào số 5 ,nhắc khéo mà bác cũng không sửa .Theo mình thì nên vào số như thế này :
1 :15km/h
2:15- 30km/h
3 :30 -45km/h
4 :45 -60km/h
5 :>60km/h
Mong Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp , cám ơn
cái này em nghĩ tùy cảm giác mỗi bác khi cầm lái thôi bác ạh, còn tùy đủ tải hay không nữa mà bác ??? em thì hay sang số khi đồng hồ tua lên ~ 2000 không biết có hợp lý không ?? các bác cho ý kiến nhé

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

Các Bác cho Em hỏi tí :Xe in 5000km thay nhớt .Trường hợp xe em ít đi ,hơn 1 năm rưỡi mà đi có hơn 3500km như vậy có phải đi thay nhớt không (do nhớt máy có hết hạn sử dụng không)