Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

INV_Vu90 nói:
chobobo nói:
May quá.Gặp các bác ở đây^^!
Chào các bác em có anh bạn bán lại cho xe Innova 2009 biển số 56N 0309 và số khung RL4XW43GX99258615 xe đã chạy 24000Km.Anh bạn em chỉ quen biết sơ sơ thôi.Em muốn mua xe ngay nhưng anh bạn em không chịu ra hãng test xe.Nói là lằng nhằng khó chịu....Em xem xe thì thấy ok nhưng ngại cái vụ test xe quá.Bác nào biết thông tin về xe hoặc chỗ để mình kiểm tra thông tin về xe mà không phải mang ra hãng thì chỉ em biết với.Sáng mai em đi coi xe và quyết luôn vì anh này sẽ đi HN 2 tuần nữa mới về.Mà em đang rất cần xe.Các bác giúp em với.Em sẽ trả lễ tất cả các bác khi có dịp
Cám ơn các bác nhiều lắm.Mong tin các bác
bình tĩnh đi bác cứ chắc ăn là xe mình mua đúng với chất lượng và hợp giá chứ xe thì không thiếu đâu bác . Với lại bác nên cẩn thận trong mua bán đừng nên hấp tấp dễ bị thiệt thân lắm
Bác chobobo KL bên thớt kia rồi, xe của lái, bị tua, không mua.:D:D

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
Xin hỏi mấy bác , bình acquy xe Inn tuổi thọ bình quân bao lâu , dấu hiệu khi bình bắt đầu hư hỏng , giá bình mới là bao nhiêu , bình cũ họ có thu lại phải không ah . Bình xe mình đã sử dụng được 3 năm 3 tháng , xe ít sử dụng

24/3/10
4.364
3.876
113
Lai xe An toan nói:
Xin hỏi mấy bác , bình acquy xe Inn tuổi thọ bình quân bao lâu , dấu hiệu khi bình bắt đầu hư hỏng , giá bình mới là bao nhiêu , bình cũ họ có thu lại phải không ah . Bình xe mình đã sử dụng được 3 năm 3 tháng , xe ít sử dụng
Bình xe pác dùng được 3 năm 3 tháng là quá tốt rồi. Tuổi thọ trung bình của bình thưởng từ 18 đến 24 tháng là phải thay cho dù bình khô hay ướt. Dấu hiệu bình sắp hư là pác mở đèn trần & cứ ấn nút lên kính. Nếu đèn trần mờ hẳn đi mỗi khi lên hết kính thì đó là dấu hiệu cần thay binh nếu k muốn đẩy ... xe bất ngờ. Bình cũ họ thu lại giá khoảng 150K, bình mới thì pác cứ ra mấy đại lý bán acquy giá cũng k chênh bao nhiêu, đừng vào hãng Toy thay là được.

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
Em thay hồi tháng 6/11 giá 950k bình GS giống y bình của xe .

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
@XITRUMTIDO :Mình có thể mua bình mới để sẳn trên xe khi nào hết bình cũ thì châm nước bình mới thay vô sử dụng ngay được ngay không bác

24/3/10
4.364
3.876
113
Lai xe An toan nói:
@XITRUMTIDO :Mình có thể mua bình mới để sẳn trên xe khi nào hết bình cũ thì châm nước bình mới thay vô sử dụng ngay được ngay không bác

Bình mới sau khi châm nước phải sạc khoảng 15~20 phút thì mới sử dụng được nhé pác. Nếu pác ở SG thì k cần mua bình sẵn đâu chỉ cần thủ sẵn vài số ĐT của đại lý bán bình khi nào hư thì họ mang bình mới vào tận nhà thay luôn.

Hạng B2
21/4/11
418
4
18
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Lai xe An toan nói:

Bình mới sau khi châm nước phải sạc khoảng 15~20 phút thì mới sử dụng được nhé pác. Nếu pác ở SG thì k cần mua bình sẵn đâu chỉ cần thủ sẵn vài số ĐT của đại lý bán bình khi nào hư thì họ mang bình mới vào tận nhà thay luôn.

Em ở Q Bình tân , nếu bác có số DT đại lý nào gần đó thì cho em xin , sợ gọi nhầm đại lý dỏm đem bình tân trang vào em cũng không biết , xin lỗi đã làm phiền bác

Hạng B2
Bác xìtrum cho e hỏi xe đi bị trầy nhiều, đem vào hãng sơn thì nước sơn có đẹp như sơn gin ko. Em thấy một số xe TOY sơn nhưng ko biết ở đâu, nước sơn xấu quá. Các TOY sơn tay nghề giống nhau ko bác?

24/3/10
4.364
3.876
113
shop2lua nói:
Bác xìtrum cho e hỏi xe đi bị trầy nhiều, đem vào hãng sơn thì nước sơn có đẹp như sơn gin ko. Em thấy một số xe TOY sơn nhưng ko biết ở đâu, nước sơn xấu quá. Các TOY sơn tay nghề giống nhau ko bác?

Em hay làm ở Toy LTK, sơn đẹp như zin, nhìn hoài k thấy khác màu nhưng giá hơi chát. Em vừa làm lặt vặt hết 8tr6 cho 1 em Fortuner nhưng có bảo hiểm nên k sao. Toy mấy chỗ khác thì em k biết nhưng em thấy Toy Hùng Vương & Toy LTK làm rất OK.