Hạng D
15/8/10
2.436
12
38
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

- Em thấy giới thiệu Michelin đi xe đỡ ồn hơn nhưng chưa có cơ hội thử.
- 4 năm rồi em nghĩ bác nên thay vì cao su bị lão hoá, tuy rằng nhà sản xuất khuyến cáo không sử dụng vỏ không quá 6 năm kể từ ngày sản xuất. Trên vỏ xe bao giờ cũng có dãy số, với 4 số cuối cùng chỉ ra tháng và năm sản xuất. Ví dụ 0806 là sx tuần thứ 8 năm 2006.

Hoặc dựa vào thanh chỉ định độ mòn gai ở rảnh dọc vỏ xe.

(st)

Hạng B2
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
shop2lua nói:
Bác xìtrum cho e hỏi xe đi bị trầy nhiều, đem vào hãng sơn thì nước sơn có đẹp như sơn gin ko. Em thấy một số xe TOY sơn nhưng ko biết ở đâu, nước sơn xấu quá. Các TOY sơn tay nghề giống nhau ko bác?

Em hay làm ở Toy LTK, sơn đẹp như zin, nhìn hoài k thấy khác màu nhưng giá hơi chát. Em vừa làm lặt vặt hết 8tr6 cho 1 em Fortuner nhưng có bảo hiểm nên k sao. Toy mấy chỗ khác thì em k biết nhưng em thấy Toy Hùng Vương & Toy LTK làm rất OK.
Em hẹn lịch với TOY LTK rồi bác ơi. Tuần sau em đem xe vào sơn, chắc sơn lại gần như tòan bộ vì 4 năm rồi mà chưa làm gì (TOY hẹn em một tuần). Để em chụp lại vài tấm hình trứơc và sau rồi phọt lên cho anh em rút kinh nghiệm

Hạng B2
13/6/11
138
151
43
Xin chào cả nhà. Mình cũng đang sử dụng con Innova 2008, mong có dịp gặp gỡ, giao lưu với anh em. Khi nào hội mình mới có off hả các bác?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
cherry03 nói:
Xin chào cả nhà. Mình cũng đang sử dụng con Innova 2008, mong có dịp gặp gỡ, giao lưu với anh em. Khi nào hội mình mới có off hả các bác?
Wéo cằm bác đến với hội.

Cũng lâu rồi, hội chưa off vì ông hội trưởng lập cái threat này xong thì chuồn mất tiêu, chẳng thấy quay lại xem comment của AE.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
phucminh nói:
cherry03 nói:
Wéo cằm bác đến với hội.

Cũng lâu rồi, hội chưa off vì ông hội trưởng lập cái threat này xong thì chuồn mất tiêu, chẳng thấy quay lại xem comment của AE.
Vậy bác đứng ra tổ chức cho anh em giao lưu 1 bữa đi!
Em thấy cũng hay đó! Chiếc xe có giá trị cho mọi gia đình mới!

Hạng D
19/10/09
4.896
15.689
113
Tel : 0949999684 .
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

ck77 nói:
hihiihih, các bác ơi, nước làm mát máy của In mua hiệu gì tốt các bác?
- Nước mát máy của Toy hình như dạng bền thì phải đó bác không cần thay nếu chưa đến 100 k đâu bác.Nếu vơi bác chỉ cần châm thêm nước cất hoặc nước suối là được thôi bác .

Hạng F
10/3/07
5.056
9.192
113
Thủ Đức - TP.HCM
phucminh nói:
cherry03 nói:
Wéo cằm bác đến với hội.

Bác Phúc Minh dùng ngôn từ nặng nề quá, làm em cũng thấy ray rứt:D Em đâu có phải là hội trưởng hồi nào đâu Bác. Ngay từ đầu em đã từ chối vì biết mình không có khả năng tổ chức các hoạt động đông người ngoài trời (ngoại trừ tổ chức và quản lý lớp học của em).

Từ lâu em rất ít vào Box Toyota vì Box Toyota trở thành nơi chê bai xe Toyota. Và em rất ghét điều đó. Cũng may dạo này có những Bác như Bác Mun giúp cho Box Toyota đỡ bị ném đá.

Dạo này em không còn đi Innova nữa vì chán quá. Đi em nó hơn 4 năm mà em nó chẳng chịu hư hỏng bất cứ cái gì cả nên em chẳng học hỏi được gì về kỹ thuật:D Chỉ đổ xăng, chạy, thay nhớt, chạy, rồi rửa nên chán:D Từ ngày mua chiếc xe Matiz cũ cho bà cả em tập lái thì em chợt nhận ra là em có niềm đam mê kỹ thuật lạ lùng. Chính chiếc Matiz đời 2000 cho em niềm vui tháo rã nó ra thành nhiều mảnh, rồi lắp ráp lại, rồi thay thế phụ tùng, sửa chữa những hư hỏng nhỏ, rồi làm cho em nó từ con vịt xấu xí thành thiên nga:D Quay qua quay lại, bây giờ em lại thành "chiên gia" về Matiz. Bây giờ em lại bắt đầu tìm hiểu và nghiên cứu Previa 9x và xem đây là hoạt động giải trí lúc rảnh rỗi.

Dù ai có nói gì đi nữa và dù em không còn đi Innova nữa thì em vẫn khẳng định là Innova rất tốt và bền. Ai chê Innova ồn thì cũng chỉ là chém gió. Quyết định chọn mua Innova là một quyết định sáng suốt.

Vài dòng lan man. Mong các Bác hiểu lòng em.

Hạng B2
23/6/11
192
407
63
hj...nhờ các bác mà em đã tậu 1 em Ỉn 2009 rất ok ^^!
Em gia nhập hội In được rùi các bác nhỉ?
xe em đang ở BMT tuần sau em về chụp hình hầu các bác ạ^^!

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Các bác chạy Ỉn yên tâm, em đã test Ỉn rồi. Chạy cao tốc 165km/h.
Đường trường 120 là chuyện thường. Đi 5000 thay nhớt, 10000 thay lọc. Châm nước, cân bánh xe thường xuyên thôi

Hạng D
19/10/09
4.896
15.689
113
Tel : 0949999684 .
nguoiphutinh nói:
Các bác chạy Ỉn yên tâm, em đã test Ỉn rồi. Chạy cao tốc 165km/h.
Đường trường 120 là chuyện thường. Đi 5000 thay nhớt, 10000 thay lọc. Châm nước, cân bánh xe thường xuyên thôi
- Bác chạy vậy đúng là cao thủ