Hạng B1
18/12/09
54
0
6
Re:Khám phá đối thủ của Innova- Grand Livina

nowgoahead nói:
Thanks bác chủ xị, e thấy bài viết phân tích rất hay. Nhưng điều khiển thì sao hả bác, xe bảy chỗ lớn hơn sedan nên chắc khó điều khiển. Các bác đã làm thử trắc nghiệm trên www.grandlivina.vn chưa, có quà đó các bác

Nghe nói một điểm mạnh của grand livina là dễ điều khiển, do tay lái được cố định vào sàn xe, cái này e k rõ vì đọc tài liệu tiếng anh nhưng nói chung là điều khiển k có vấn đề gì

Hạng B1
28/1/10
50
0
6

nowgoahead nói:
Thanks bác chủ xị, e thấy bài viết phân tích rất hay. Nhưng điều khiển thì sao hả bác, xe bảy chỗ lớn hơn sedan nên chắc khó điều khiển. Các bác đã làm thử trắc nghiệm trên chưa, có quà đó các bác

E nghe nói livina dễ điều khiển đó cụ, xe 7 chỗ nhưng dế lái như sedan

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM

BONMAT nói:
nowgoahead nói:
Thanks bác chủ xị, e thấy bài viết phân tích rất hay. Nhưng điều khiển thì sao hả bác, xe bảy chỗ lớn hơn sedan nên chắc khó điều khiển. Các bác đã làm thử trắc nghiệm trên chưa, có quà đó các bác

E nghe nói livina dễ điều khiển đó cụ, xe 7 chỗ nhưng dế lái như sedan

Em chẳng hiểu cụm từ " Dễ điều khiển" ở đây các bác muốn nói về cái gì nữa, nếu nói về cái vô lăng xe thì xe nào cũng dễ điều khiển hết á từ khi có trợ lực tay lái thì kể cả xe tải cũng điều khiển nhẹ nhàng không có vấn đề gì gọi là khó. Ở đây đang so sánh Livina với Inova nếu ý các bác là xe Livina dễ đk hơn xe Inova thì em chẳng biết các bác dựa vào đâu để nói, các bác cứ hỏi mấy bác trong OS này xem có ai nói Ỉn "khó điều khiển" không nhỉ

Hạng F
5/3/05
8.717
75.003
113
đây

dễ điều khiển vì Livina nó khung liền, còn Ỉn khung rời, thế thôi chứ liên quan gì tới cột lái :cool:, mấy cha viết lách nhiều lúc buồn cười...

Tiêu thụ nhiên liệu của Grand Livina hiệu quả hơn do cùng ở tốc độ 100km/h, Innova có vòng tua máy 3000 v/p trong khi Livina chỉ ở mức 2500 v/p
tiêu hao nhiên liệu thực tế phải qua đo đạc cụ thể, căn cứ vào tua máy của 2 chiếc xe khác nhau và kết luận cái nào quay chậm ít hao xăng hơn thì....

Hạng B2
20/12/09
142
7
18
37

đến giờ vẫn chưa bít giá

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC

vẫn khó cạnh tranh với em ĩn.

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội

xe này em chưa được lái thử nên chưa biết,nhưng còn innova(cả 2 đời) đi ồn lắm,tiếng máy thì như công nông thời bao cấp ấy,tiếng bô lại còn to nữa chứ(ai cũng mua ỉn tì chắc khỏi phả độ bô Macro nữa :D)mitshubishi Zinger thì lái sướng,cách âm cũng được,nội thất thì như GRandis ý,grandlivina thì em nghĩ chắc cũng hợp lý vì đường VN chỉ 1.8l là đu đủ rồi các bác!

Hạng B2
30/3/05
464
6
18
48
Hóc Bờ Tó

Nghe giang hồ đồn là 34k, thế làm sao cạnh tranh được với Ỉn?

Hạng C
10/5/06
749
397
83

LAC5675 nói:
Nghe giang hồ đồn là 34k, thế làm sao cạnh tranh được với Ỉn?

Giá 34k thì sẽ đi chung xuồng với Zinger thôi!

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

34K thấy cũng okie mà , innova cũng phải 35K chứ nhỉ ???