Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
Re:Khám phá đối thủ của Innova- Grand Livina

em ngồi innova của taxi vinasun có khỏang 30 phút mà đau lưng quá, băng ghế sau thiết kế kiểu gì nửa nằm nửa ngồi quá khó chịu , em cứ phải quay qua quay lại cho nó thoải mái .

Hạng B2
28/1/05
111
10
18
www.google.com

toanco_k32 nói:
Hôm nay em thấy bé này chạy đầu Lê Văn Lương HN. Trông bé hơn Innova nhiều, same same Mazda Premacy, cao hơn Premacy một chút. Em đang lẩm bẩm xe nhập về chú nào mà bé xíu thế này, lại còn bày đặt cho thêm chữ Grand vào. Không biết nếu không có Grand có lẽ bằng chú Daewoo Tico chăng. Chiều nay vào OS thấy có bài này rồi, nhanh thật :)

Rỗi việc, em ngồi so sánh spec của mấy chú 7 chỗ

Grand Livina
http://www.nissan.com.my/vehicles/GrandLivina/M_GrandLivina/techspecs/specifications1.html

Innova
http://toyota.com.vn/products/views/22#

Mazda Premacy
http://www.carsplusplus.com/specs2005/mazda_premacy.php

Kia Caren
http://thacokia.com.vn/car/spec/35A4E905/

Kết quả đây ạ
Khám phá đối thủ của Innova- Grand Livina

Kết luận - Grand Livina nhỏ hơn Premacy, động cơ tốt hơn Premacy
Về kích thước và động cơ không so được với Innova & Caren
Cạnh tranh với Premacy thì được
Hy vọng nó là đối thủ của Innova có lẽ sẽ chỉ là hy vọng

P/S: Hóa ra nó còn thấp hơn Pre một tẹo

Hạng B2
21/12/06
217
5
18
46

premacy là số tự động 4 cấp và công suất là 90 kw bảng thông số của bác không giông như thông số kỹ thuật của mazda premacy ráp tại vn .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/1/05
111
10
18
www.google.com

ducati nói:
premacy là số tự động 4 cấp và công suất là 92 kw bảng thông số của bác không giông như thông số kỹ thuật của mazda premacy ráp tại vn .

Đúng là bảng thông số em dùng cho Pre không giống như bảng thông số của Pre ở VN thật. Bảng thông số chính thức của Mazda ở VN không thấy đâu cả (mazda.com.vn trỏ về 1 site bán xe online
)
Em vừa ngó lại ở [link]http://en.wikipedia.org/wiki/Mazda_Premacy[/link] thì thấy Mazda VN chắc là 1st generation, dùng động cơ 1.8L FP-DE 14, công suất 99kW, moment xoắn 17,3 kg.m (170 Nm), kích thước 4295x1695x1590
Tức là về kích thước Pre dài hơn 9,5cm, công suất động cơ lớn hơn nhưng moment xoắn thấp hơn một chút
Vụ hộp số đúng là em không để ý, Pre ở VN chỉ có 4 số AT thôi
Bác nào có thông số chính xác của Pre ở VN giúp em chút, gửi lại thông số cho em chỉnh lại

Hạng B2
21/12/06
217
5
18
46

em mới xem lại , thông số của premacy :
động cơ : 1.839 cc , công suất : 90 kw/6000 v, momen xoắn 160/4000 nm
kích thước 4,340 x 1,705 x 1,570 mm, chiếu dài cơ sở 2,670 mm , tự trọng 1,341 kg

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội

TOINNOV nói:
Ken_block nói:
TOINNOV nói:
Khoảng tháng 7-8/2009 em có xem qua xe này ở SP ô tô trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, xe nhập (hình như từ đài loan), giá 36k Mỹ (chưa trả giá). Nói chung cũng tạm được, vỏ khá chắc (hơn Inn) nhưng hơi chật, nội thất thường, 1 dàn lạnh,... và em thấy tổng quan là thua Inn. Em nghĩ nếu giá khoảng 30K là hợp lý.

em nói cái này có lẽ hơi ngạo mạn.Ỉn hơn ai mà các bác cứ khen?nếu các bác biết nhìn cái nào tốt,cái nào xấu mà không phụ thuộc vào thương hiệu thì chắc gì các bác đã chọn Ỉn?đi thì như chuồng vịt ý,ghế ngồi thì đau cả lưng,máy thì kêu như công nông thời bao cấp ý xếp hàng cả năm mới có xe,nếu các bác thích xe 3 zàn hoàn toàn có thể chế (mỗi zàn 6t).Chứ mua ỉn thì nên nhìn nhận thực tế 1 tý.HÊt
Bác Ken_block ơi, sao bác nóng thế? Em không có khen Inn và cũng không chọn Inn (em là tín đồ của Grandis mà). Ở đây các bác đang so sánh với Inn thì em có ý kiến so sánh vậy thôi. Chẳng lẻ người ta đang so sánh Livina với Innova mà mình nhảy vào so với Grandis à? Sau này có ý kiến gì thì bác tế nhị và đọc kỹ tí nhé. Năm mới, chúc bác vui vẻ.

bác thông cảm,em cũng đâu muốn nóng,căn bản ỉn chất lượng kém quá mà các bác cứ khen,bản thân em không coi trọng vấn đề thương hiệu.Vì thế,em nghe các bác khen nên em thấy cái nào chưa được thì em chỉnh các bác thôi,chứ em không có ý ném đá vỡ đầu bác đâu.Em cũng mới được lái thử grand livina của thằng em mới tậu,nói chung cách âm&nội thất thì đặc chất nissan-infiniti,tuy nó chỉ dài hơn con KIA Soul có mộ tẹo nhưng lái tiện lợi trong phố lắm các bác ạ!!!

Tập Lái
26/6/09
11
0
0

Tôi cũng như Bác Ken Block, không quá chú trọng thương hiệu. Do đã biết sơ sơ về con Grand Livina nên đã đặt cọc lấy 1 con tại Cường Thanh. Chúc mọi người khỏe.

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Nó 2 đĩa hay 4 đĩa vậy các bác, nếu là 4 thắng đĩa thì không có gì phải lăn tăn cả.

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon

Ken_block nói:
TOINNOV nói:
Khoảng tháng 7-8/2009 em có xem qua xe này ở SP ô tô trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, xe nhập (hình như từ đài loan), giá 36k Mỹ (chưa trả giá). Nói chung cũng tạm được, vỏ khá chắc (hơn Inn) nhưng hơi chật, nội thất thường, 1 dàn lạnh,... và em thấy tổng quan là thua Inn. Em nghĩ nếu giá khoảng 30K là hợp lý.

em nói cái này có lẽ hơi ngạo mạn.Ỉn hơn ai mà các bác cứ khen?nếu các bác biết nhìn cái nào tốt,cái nào xấu mà không phụ thuộc vào thương hiệu thì chắc gì các bác đã chọn Ỉn?đi thì như chuồng vịt ý,ghế ngồi thì đau cả lưng,máy thì kêu như công nông thời bao cấp ý xếp hàng cả năm mới có xe,nếu các bác thích xe 3 zàn hoàn toàn có thể chế (mỗi zàn 6t).Chứ mua ỉn thì nên nhìn nhận thực tế 1 tý.HÊt

…quá chớ không phải hơi. Toy nó làm cái chuồng vịt mà bán nhiều như vậy khiến cho mấy ông kia thèm nhỏ giải …còn bác tự nhận bác biết nhìn nhận hơn người khác mà phát biểu như thế này thì đủ biết rồi…thế bác có mua In đi chưa, hay là chỉ đi mấy chiếc Taxi rồi thao thao lên, còn bác chưa mua đi qua mà nói thế thì …potay.com

Tập Lái
22/2/10
17
0
0

Livina tận dụng được ưu điểm nhỏ gọn của mình, cái này khá là phù hợp với đường phố Việt Nam vả lại việc tận dụng ko gian như vậy rất tốt rồi. Dòng xe đa dụng mà, đòi hỏi hơi nhiều thì cũng khó. mà nghe nói e này giá cả dễ chịu hơn Ỉn mà các bác, đã có thông tin rồi đấy