Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Ngoài đó có chỗ nào ngả lưng không bác, chủ yếu các mợ và f1, 2 lực lượng này bỗng dưng mà đòi về thì nản lòng chiến sỹ lém

Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Chánh xác rùi bác, em sẽ cố cùng bà 2 chinh phục con đường này lần nữa. Cách đây 5 năm, cưỡi con wave phi phà phà, lúc xuống dốc nổi máo tốc độ đạp "mo" thả trớn tới khúc cua cùi chỏ đạp thắng lút cán nghe.......s.....ạ....c......bánh sau ngay sát mép......tưởng đoàn tụ với yersin luồn òi
KHẨN , KHẨN , MỜI CÁC BÁC MẠI ZO ..MẠI ZO
Trên đó bay giờ có gì thay đổi không bác.....??
tini nói:
đó là hòn bà bác à
nó đây bây giờ ô tô lên vô tư ,hôm giỗ tổ hùng vương hội FFC cũng phi lên đó
hình thứ 1 vô tình em chụp được bác newdriver đang phi xe máy ,nhưng hồi đó chưa biết bác nên ko gọi hi hi ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
tieulinhtinh nói:
new driver nói:
@huynhtanduy: đang ế ẩm mừ, biết làm gì cho hết thời gian....."ba vạn sáu ngàn ngày là mấy":D
bác sướng quá, em ghen tị với bác đó.
em dạo này bị bà cả cắt

quota rồi...đành ngồi nhà xem các bác report thôi
Ai bỉu bác đờ-ái lung tung mần chi bà cả cắt trym là phải òy :D

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.784
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em thích những nơii hoang sơ thế này ghê nơi! Lần này mà em ko đi được thì thế nào em cũng kiếm dịp đi trong kỳ nghỉ khác.
Trên núi mà có cái hồ to thế nhỉ? Basc thanhkia post giúp cái bản đồ vị trí ạ!

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Ha Sonata nói:
Em thích những nơii hoang sơ thế này ghê nơi! Lần này mà em ko đi được thì thế nào em cũng kiếm dịp đi trong kỳ nghỉ khác.

Bác Tư thích làm Rô bin Sơn trên hoang đảo hử: Rất chi là hoang vắng nhé: Lão Chúa đảo tuyên bố "Ai bắt được con heo rừng nào trên đảo là tặng làm quà luôn". Hôm nào bác ra dợt thử hén

Hạng D
2/9/09
2.548
4.977
113
Tp.HCM
thanhlan nói:
Ha Sonata nói:

Bác Tư thích làm Rô bin Sơn trên hoang đảo hử: Rất chi là hoang vắng nhé: Lão Chúa đảo tuyên bố "Ai bắt được con heo rừng nào trên đảo là tặng làm quà luôn". Hôm nào bác ra dợt thử hén

Có cái tạch tạch bác thanhlan ơi.

Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
thanhkia nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Chiều nay em và bác thanh lan đi Đảo Ó mà </span><span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #ff0000;"]xu</span>i quá trời mưa nên chẳng làm ăn gì được[/style], đành đưa một số hình cũ để bác thanhlan post lên cho anh em tham khảo sau.
Trước mắt theo em thì khu này chỉ thích hợp cho các bác khoái cảnh hoang sơ, thiên nhiên, câu cá, dã ngoại . Chống chỉ định cho con nít vì không có khu trò chơi trẻ em ( Hồi trước ở ngoài đảo có bãi tắm và cầu trượt nước nhưng chú quản lý mới thông báo với em là bị hư mất rồi…vậy các F1 lấy gì chơi hả trời)
Giá tàu ra đảo thì cũng tương đối hạt dẻ nếu đi 10 người thì khỏang 60k một người hai lượt đi và về còn 20 người thì khoảng 40k
Câu cá thì tính 40k/kg chưa tính công chế biến nếu tính cả công thì khoảng 60k. Còn các bác nào có trình thì câu cá thiên nhiên ở hồ thì thoải mái con gà mái luôn
Trên đảo chỉ còn heo rừng lai nếu đặt trước thì họ sẽ bắt sẵn chờ mình ra làm heo nướng mọi, các đồ ăn khác thì mình có thể mang theo ra đảo hoặc đặt trước nhà hang , họ sẽ chế biến và mang theo ra đảo cho mình
Vì từ trong bờ ra tới đảo khá xa , khoảng 45 phút đi tàu hoặc ca nô nên F1 bác nà lỡ ra mà chán đòi vô bờ thì em pó tay
bác thanhkia và thanhlan ui, 2 bác.......

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
trên đỉnh hòn bà hiện nay chưa có dịch vụ gì cả ,tỉnh chỉ làm lại căn nhà của bác sĩ yersin trên nền nhà cũ thôi nhưng ngay chân đèo có thêm khu du lịch suối thạch lâm (tiền thân là suối đá giăng )