Hỏi/Đáp Kỹ Thuật khóa vi sai sau của toy fortuner?

Hạng D
12/8/15
1.419
3.306
113
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Nhớt cầu có làm gì, hay đụng chạm gì chưa bác ...:):):) với đời 2009 mà nói với em là đồ gin cho đến nhớt cầu là em thua rồi nha ...
E tham khảo tư vấn của bác CCMfast thì bác ấy kêu kiểm tra moto gài cầu ngay hộp số phụ, rồi e đem ra gara e thay bảo dưỡng ở đó, mấy ảnh bảo đời này k có mô tơ gài cầu, e k biết sao luôn

Hạng D
9/1/16
1.665
3.239
123
48
Sài Gòn
Em hỏi ngu cái mấy anh? Do cái thớt được đào mộ lên, nhưng nếu ở trường hợp như bác chủ thớt nêu, cứ để dẫn động 4 bánh chủ động như thế, vào cua nó có lật không mấy anh? Trường hợp như chủ thớt nêu, em chỉ nghĩ nó không lật là may lắm rồi. Còn vẫn phầm phầm chạy thì có lẽ nó nằm ở 2 cầu nhanh?
Hôm rồi thằng đệ bày đặt mượn chiếc phò tủn chở em đi, ngồi 1 chút thôi em nghi nghi hỏi mày làm cái gì mà cái xe nó kêu ghê vậy, thằng nhóc loay hoay lát nhe răng cười em lỡ gài cầu (nó cũng mượn xe).
Cái món này em không rành vì toàn đi một cầu hoặc AWD nên điếc đặc cái vụ 4WD (đọc thì cũng hiểu hiểu nhưng thực tế không có, chỉ bị một lần đã nêu ở trên).

Hạng D
12/8/15
1.419
3.306
113
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Em hỏi ngu cái mấy anh? Do cái thớt được đào mộ lên, nhưng nếu ở trường hợp như bác chủ thớt nêu, cứ để dẫn động 4 bánh chủ động như thế, vào cua nó có lật không mấy anh? Trường hợp như chủ thớt nêu, em chỉ nghĩ nó không lật là may lắm rồi. Còn vẫn phầm phầm chạy thì có lẽ nó nằm ở 2 cầu nhanh?
Hôm rồi thằng đệ bày đặt mượn chiếc phò tủn chở em đi, ngồi 1 chút thôi em nghi nghi hỏi mày làm cái gì mà cái xe nó kêu ghê vậy, thằng nhóc loay hoay lát nhe răng cười em lỡ gài cầu (nó cũng mượn xe).
Cái món này em không rành vì toàn đi một cầu hoặc AWD nên điếc đặc cái vụ 4WD (đọc thì cũng hiểu hiểu nhưng thực tế không có, chỉ bị một lần đã

Cái món này em không rành vì toàn đi một cầu hoặc AWD nên điếc đặc cái vụ 4WD (đọc thì cũng hiểu hiểu nhưng thực tế không có, chỉ bị một lần đã nêu ở trên).
Nếu k khóa vi sau thì ôm cua k sao bác,

• Like
Reactions: Forrest Gump
Các bác ơi, e nhờ các bác bắt bệnh giúp xe e ạ, xe e fortuner 2009 máy xăng 2 cầu, xe e bị hiện tượng e gài cầu HL chạy nge bị hú (trước đó thì k bị), khi e gạt cần số phụ về H thì đèn báo vẫn sáng và cầu vẫn bị gài vẫn nge tiếng hú, khi đánh lá 1 vòng thì đèn mới tắt và cầu mới nhả và hết hú, xe chạy H lại bình thường. Nhờ các bác cao nhân chỉ giáo giúp e với ạ
2009 4x4 HL là cài visai trung tâm.