Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Đây là bộ tool chuyên để lấy ốc gảy " remove broken screws"

Khoe xe E46 mới mua + quá trình dọn xe.

PLX
Tập Lái
7/3/16
3
0
1
49
Em chính thức thành thành viên BMW rồi nhé. Em đang lên chương trình tân trang xe của em, Em sẽ mật thư bác Cubinbmw nhờ bác một số thứ bác, hôm nào vào SG sẽ làm phiền bác, hai tuần trước vào SG 2 lần mà chưa có xe nên không dám làm phiền bác.
P/s: Em có số của bác ồi, lấy qua bài DVD cho E46, và chắc em sẽ nhờ bác cái này đầu tiên.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Ra chợ giời mua 1 ốc zin tháo từ xe khác cùng bước ren. Ốc nguyên khối không khoan lổ, không tạo khoen cổ. Nhìn rất chắc chắn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Bác nào muốn thay con ốc này zin new hàng genuine thì pm mình nhé.
Phòng sự cố sau này nếu tự DIY ở nhà.

Hạng B2
11/10/15
121
321
63
43
Triệu chứng buri "yếu" : máy nổ có cảm giác không đều, nhất là khi mới đề máy trong những phút đầu hay buổi sáng. Xe rung nhè nhẹ. nắm chặt vô lăng mới cảm nhận được.

Chi phí thì từ 200-300k tùy hiệu.

Chiếc trắng này khá cưng do nó độc nên dọn kỷ để đi vài hôm cho biết.

Anh cubi anh chỉ em chổ mua mở bò chịu nhiệt,mạ kẽm chống rỉ sét và bugi để em mua thay cho xe em với nha! Anh để cho em 01 bộ pedal nhôm, thanh giằng máy và cao su đèn trước nữa! Em có để số phone nhưng không thấy anh trả lời! Em cám ơn anh!

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Các anh nào hay DIY sẽ thấy khi tháo tapi cánh cửa là thế nào cũng phải thay mấy bumper ( các chốt nhựa). Chốt cũ không gảy thì lâu ngày nó cũng cụp đầu, nên thay luôn.
DIY thì nên thủ 1 bịt 100 cái như vầy, loại này không phải hàng genuine, nhưng chất lượng same. Có cả cho kèm các oring đệm cao su để chống rè tapi.

• Like
Reactions: quoc_quynh
PLX
Tập Lái
7/3/16
3
0
1
49
Theo dõi thớt của bác cubibmw thú vị quá và cũng tiếp thêm độ máu cho em, và cuối cùng thì em cũng ôm một em E46.
Giờ cũng là lúc bắt đầu to son trát phấn cho em nó, bác cubinbmw hay bác nào có những cái này inbox em với nhé.
1, Logo sau sáng hai màu.
2, Đèn logo soi sáng khi mở cửa( bác cubin lắp như nào chỉ bảo luôn đi bác)
3, Cao su đệm đèn pha
tạm thời thế đã
p/s một giảm xóc trước của em đang chảy dầu rồi, bác nào có hàng oem hú em tiếng.