Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Re:Không thể tin vào tai mình

camapsaigon nói:
Em cũng có con "xe cổ" đời ơ-kìa, ngày ăn 3 bữa, bô nổ toang toác mỗi ngày, cưỡi thì khi sướng khi không...
Nay muốn bán giá rẻ thôi, ko cần 22k đâu.
Có bác nào chỉ cách em bán bù ít đổi con xe đời mới chạy nè:D
Nhà em cũng có 1 con, em đủ xèng rước con đời mới về nhưng kẹt cái con "xe cổ" nó đậu chình ình giữa nhà, bác nào ghé lấy em phụ tiền đổ xăng

Hạng B2
22/3/11
443
0
0
33

Em có con 67 vẫn đang chạy đi làm, zin tới con ốc, cứ đổ xăng vào là chạy. Bác nầu muốn xem bữa nào ghé số 8 Trường Sơn, Phường 2 Tân Bình, mình cà phê ngắm xe chơi.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

POLTS nói:
camapsaigon nói:
Em cũng có con "xe cổ" đời ơ-kìa, ngày ăn 3 bữa, bô nổ toang toác mỗi ngày, cưỡi thì khi sướng khi không...
Nhà em cũng có 1 con, em đủ xèng rước con đời mới về nhưng kẹt cái con "xe cổ" nó đậu chình ình giữa nhà, bác nào ghé lấy em phụ tiền đổ xăng
Em đấu giá xe bác Polts: 22k
(VN$ nha cha nội)

Hạng F
5/3/10
6.005
33.526
113

em đang cần 1 chiếc 2B đi, bác nào có xe cũ để lại cho em với ạ, 22K nghe muốn rụng rún luôn (bắt chước Hoài Linh tí :D)

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM

tuonglahay nói:
POLTS nói:
camapsaigon nói:
Em đấu giá xe bác Polts: 22k
(VN$ nha cha nội)
Bác trúng thầu luôn, khỏi đấu :D nhưng bác đậu xe này ở đâu khi "xe cổ" nhà bác vẫn đậu trong nhà và đang "nẹt bô" rất to

Hạng B2
11/9/07
324
18
63
Chiện ngoài lề

Đọc xong thớt của bác Tú, em thấy các giá không phải là vấn đề quá quan trọng chủ thớt ui, quan trọng là cái gì làm nên cái giá đó (?!).
Trước tiên em xin khẳng định Honda SS50 (xứ An Nam gọi tắt là 67) không phải là xe cổ theo quan niệm của đại đa số giới chơi xe cổ thế giới. Vì thế xin gọi con xe của thớt náy là Xe cũ.
Lý do để con xe này được yêu mến và sưu tầm gìn giữ thì vô vàn: Nó gắn với nhiều kỷ niệm cá nhân, nó là dòng xe sport mà những gì tốt nhất đương thời thường được đưa vào dòng xe này, nó là "vua tốc độ" so với "bạn" cùng trang lứa, nó có độ bền "40 năm vẫn chạy tốt", và nhiều người mê nó vì SS 50 chở được...nhiều người:D... muôn vàn lý do để tiêu tốn tài sản và tổn hao sinh lực với SS 50 nhưng cho đến giờ này hàng ngàn người vẫn mòn mỏi mong chờ để được sở hữu một em zin zỉn zìn zin...
28.000 USD là quá nhiều để sở hữu một em 67 với người bình thường, nhưng với giới chơi xe thì bao nhiêu cũng là không đủ để thỏa mãn đam mê hay đơn giản chỉ là tìm lại một phần kỷ niệm trong đời.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/11
1.027
9
38

Chiếc này có thuộc tầm ngắm bác Tú không ta? Được thì em để lại bác giá vốn. 30 lượng. hê hê..
Anh Nghĩa khẳng định thêm, không chỉ Việt Nam mà ở Đông Dương chắc cũng không có chiếc Velo Solex 330 còn nguyên như chiếc anh đang sở hữu.

Chiếc xe Velo Solex 330.

“Trái tim” của Velo Solex 330 là chiếc máy.

Trên lốc máy có dòng chữ Solex.

Nắp bình xăng.

Xích, líp xe đã xuống nước mạ theo năm tháng.

Khi không dùng máy Solex, chiếc xe có thêm bàn đạp để di chuyển.

Lốp Michelin mà theo anh Nghĩa là dù bơm bao nhiêu hơi vẫn không căng, chiếc lốp lúc nào cũng mềm vì theo thiết kế, chiếc xe không có lò xo giảm xóc, khi xe di chuyển vào chỗ xóc thì bộ phận giảm chấn chính là chiếc lốp.

Dòng chữ Cyclomotor trên lốp anh Nghĩa cho biết có nghĩa là xe đạp - máy.

Chiếc yên xe có tuổi đời hơn 70 năm vẫn còn nguyên vẹn.

Tay phanh.

Chiếc Velo Solex 330 khi dựng bằng chân chống giữa.

Hạng D
3/6/10
1.914
388
113
Biên hoà.

em nở các bác lun,em có 30 lượng để ngắm sướng hơn rước của nợ nỳ về nhà,có mà gấu em cho ngủ với của nợ này lun.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.540
113
54

Không phải ai cũng có phước có đủ tiền để thỏa đam mê - các bác cứ chơi

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Đúng là Xóm Nhà Lá, toàn chơi xe cũ mèm :)

Last edited by a moderator: