Hạng B1
26/11/04
64
0
0
Hà nội
www.otosaigon.com
Em đi em Jolie đời đầu 2000, đệm ghế giả da..Nhờ các bác tư vấn có những cách nào khử mùi để xe sạch dễ thở (Mùi ẩm, không hút thuốc trong xe, đã vệ sinh và phơi đệm lót chân nhiều lần). thanks!

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Khử mùi hôi trong xe ???

Đây thây , bác ứ chịu tìm gì cả.

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=134762

Tôi mua 1 lạng quế (dạng vỏ như que củi ấy), về giã vụn ra rồi cho vào cái túi vải, để cái túi ngay miệng cửa gió dưới chân, khi mở cửa xelà thấy mùi quế thoang thỏang, khi bật quạt gió thì mùi thơm hơn nữa. Nhưng bật A/C thì sẽ hết. Cái này nó chống được cái mùi ẩm mốc khi để xe lâu không đi, và cả khi phơi xe ngoài nắng cả ngày, mỗi khi mở cửa không còn phải đương đầu với cái mùi bẩm sinh của ô tô nữa.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Bác mua một lọ khử mùi và khử trùng dành cho xe hơi của Nhật Bổn (tôi không nhớ hiệu gì, nhưng ở Maximax ở Sài Gòn có bán). Khoảng hơn 50k VND/lọ. Sẽ hết mùi và khử trùng, có tác dụng trong vài tháng. Và không tạo ra mùi mới (kể cả mùi thơm cũng không có)!

Hạng B1
26/11/04
64
0
0
Hà nội
www.otosaigon.com

Cảm ơn các bác nhưng em thấy cách của bác Hòa thượng có vẻ khả thi hơn cả có khi còn chữa bệnh nữa là khác. Em sẽ thử dùng Quế xem sao, không được thì sẽ dùng hóa chất khử mùi khử trùng để loại bỏ mùi bẩm sinh của xe. Thanh kiu vi na mưu

V8
Hạng B2
27/5/05
150
1
0

Tôi thấy ở siêu thị búp bông HN (xin lỗi không nhớ tên chính xác) bán hộp khử mùi của Nhật. Cách dùng như sau: mở nắp, hòa hai loại dung dịch với nhau, đặt vào sàn xe trước ghế lái (chỗ gần chân côn, phanh), bật quạt gió, đóng kín của trong khoảng 10-12 phút, sau đó lấy ra, vứt vào sọt rác. Đảm bảo khử hết các loại mùi trong xe.

V8
Hạng B2
27/5/05
150
1
0

cvn: Cám ơn, bác chu đáo quá

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Cái hộp ở búp bông HN (em thích cái tên này) mà bác V8 nói chính là cái hộp em bảo đấy. Vì iem vốn không thích bất kể mùi gì trong xe, nên chỉ thích có cái gì để khử mùi. Dùng một mùi để khử một mùi khác theo iem chỉ là trung sách. Không có mùi gì trong xe là thượng sách, nhất là khi đi có người hay bị say xe đi cùng.

Chỉ là sở thích cá nhân, các bác đừng phê phán kẻp tội nghiệp iem.

Tập Lái
31/7/05
23
0
0
Ha Noi

Bác cứ chữa theo cách dân gian sau:
Bác mua khoảng 2 hoặc 3 quả dứa ương ương,sau đó để ở cốp xe.Nhớ khi nào chín quá thì bỏ ra mời anh em cùng ăn.Sau đó lại mua và bỏ vô là OK!

Hạng B1
26/11/04
64
0
0
Hà nội
www.otosaigon.com

Trích đoạn: 1.6hlx

Bác cứ chữa theo cách dân gian sau:
Bác mua khoảng 2 hoặc 3 quả dứa ương ương,sau đó để ở cốp xe.Nhớ khi nào chín quá thì bỏ ra mời anh em cùng ăn.Sau đó lại mua và bỏ vô là OK!
Tôi thấy không ổn lắm, ổn mỗi khoản anh em thôi, chứ dứa nhiều đường nhanh lên men thì ôi thôi...[:-]