Hạng D
1/4/15
1.315
2.390
113
Xém xuống tiền, hôm kia nhắn lại với em "ước gì anh được em yêu" chuẩn ứ ừ luôn chị đẹpView attachment 2888526
bác cũng là khách hàng mục tiêu của no, do bác may mắn ko mua nên giờ bác chửi no như con, chứ cũng ko phải tốt đẹp như do no bơm vá... vậy cuối cùng mục đích của bác khi chửi no là gì :D j4f

Hạng B1
29/11/22
97
1.014
83
Hạng B2
7/3/08
208
95
28
hochiminh
Sao giờ anh không mua trong giai đoạn khó khăn để giúp Nova mau vượt qua khủng hoản vậy anh ?
Bối cảnh Tập Đoàn ABC không những khó về tiền, điều quan trọng còn là pháp lý, kinh tế có khi nào tách khỏi chính trị, 2 điều này ko thể tách rời. Là nhà đầu tư, chúng ta có bỏ tiền vào thời điểm nhạy cảm vậy ko?, chưa nói là có tiền để mua hay không.

Hạng F
12/10/16
7.599
6.481
113
2 ng bạn mình mỗi ng 1 căn, căn ở Phan Thiết mới nhận biệt thự cách đây mấy tháng giờ lâu lâu ra dã ngoại tắm biển :D . Treo bảng cho thuê nhưng tèo lắm, bán thì càng ko.
Còn 1 căn bạn mình mua ở Hồ Tràm, kẹt cứng ngắc - Chồng Bộ Đội, Vợ Giáo Viên :(

Hạng D
13/1/12
2.672
97.690
113
2 ng bạn mình mỗi ng 1 căn, căn ở Phan Thiết mới nhận biệt thự cách đây mấy tháng giờ lâu lâu ra dã ngoại tắm biển :D . Treo bảng cho thuê nhưng tèo lắm, bán thì càng ko.
Còn 1 căn bạn mình mua ở Hồ Tràm, kẹt cứng ngắc - Chồng Bộ Đội, Vợ Giáo Viên :(
Chồng bôk đội vợ giáo viên mà giàu dữ ....căn biệt thự Hồ Tràm đâu dứoi chục tỉ .. tập đoàn BDS lớn vậy mà PL dự án thì hỡi ơi ..

Hạng B1
22/6/12
78
73
18
2 vợ chồng mình là giáo viên, đói quá nên mình bỏ ra làm cò đất kiếm tí cháo nuôi con.
Ai ơi có con đi học đừng chửi giáo viên, ai cũng nghĩ gv an nhàn, dạy thêm thu nhập cao lắm... nhưng thực tế hẻo lắm.
Giờ con các vị toàn con vàng con bạc con kim cương, giáo dục ngoài mềm dẽo đôi lúc cũng phải cứng rắn mới uống nắn được, nhưng rắn một tí thì con các vị về nhà mách bố mẹ, bố mẹ chỉ nghe con 1 chiều, đôi lúc còn khuếch đại sự việc lên nữa, đó là áp lực từ phụ huynh các vị, ngoài ra còn áp lực thành tích đủ các kiểu...
Các vị cứ hay chửi giáo viên dạy thêm thế này thế nọ nhưng các vị có biết vì sao không, nghề chúng tôi cả dạy, soạn bài, chấm bài... luôn được estimate >=40h/tuần chứ ko ít hơn với áp lực từ quý phụ huynh, từ các em hs từ thành tích, chúng tôi phải vắt kiệt sức để đáp ứng nhưng bù lại với cơ chế lương công chức chúng tôi nhận được không đủ sống.
Còn quý vị nói chúng tôi dạy thêm, việc dạy thêm của chúng tôi tương đương quý vị phải đi làm tăng ca, tăng ca chúng tôi bỏ việc nhà việc chăm con cái cho ai.....
Nếu quý vị không yêu gv đừng chửi chúng tôi, còn cái cơ chế do bộ nào tạo ra mong quý vị tìm hiểu, chúng tôi thấp cổ bé họng xin chịu an phận
Đồng cảm.

Hạng D
24/6/14
2.055
2.894
113
Chiều ngày 24/2, ông Bùi Thành Nhơn - Chủ tịch HĐQT CTCP Tập đoàn Đầu tư Địa ốc No Va (Novaland – HoSE: NVL) đã có thư gửi các bên cho vay của Novaland gồm các tổ chức tài chính trong nước và ngoài nước.

• Like
Reactions: Tommyteo