Hạng C
15/11/11
809
925
93
Gương chiếu hậu hai bên của Sò 2014 có sấy gương bác nhé, bác cứ bật sấy kính hậu thì sấy gương cũng kích hoạt luôn.
Thiệt hả bác, sao mình bật lên thì thấy kính 2 bên nó vẫn mờ :(
Lúc đó mình an ủi là nếu có sấy kính thì 2 kính bên cửa tài và phụ nó bị mưa cũng đâu nhìn thấy gì, he he he. :)

• Like
Reactions: nganhaico
Hạng B1
19/2/13
66
41
18
Hai bữa rồi mưa quá, đi băng băng đường ngập, cái camera de không biết sao mà màn hình nhìn mờ căm. Lau chùi cái camera kỹ rồi mà không hết, vẫn bị mờ màn hình khi de, không còn rõ như mọi khi. Không biết nước có lọt vào camera hay không.View attachment 175713 Có bác nào bị hiện tượng này không ạ, khắc phục sao ạ hay là phải đến hãng cho thợ họ xem lại ạ.
Bác mang đến hãng là đc bảo hành thay mới mà vì thiết kế cam để lọt nước vào đc bảo hành hết .

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Bác phải để chờ một lúc chứ sao nó nóng ngay đc, em đã thử rồi mà.
Tại vì lúc đó mình nhìn kính sau thì thấy nó đã trong và rõ lên, còn 2 cái 2 bên nó vẫn thế, hay là cái của mình lúc đi gắn cáp bảo vệ thợ nó làm đứt dây :(

Hạng B1
19/2/13
66
41
18
Không bác nào thấy vậy à?!
Cho em hỏi thêm câu khác, New So có thể gập 1 bên gương hay không? Cám ơn.
New sò ko thể tự đoongj gập 1 bên gương, muốn gập thì chỉ dùng bằng cơm thôi bác nhé.

Hạng B1
19/2/13
66
41
18
Tại vì lúc đó mình nhìn kính sau thì thấy nó đã trong và rõ lên, còn 2 cái 2 bên nó vẫn thế, hay là cái của mình lúc đi gắn cáp bảo vệ thợ nó làm đứt dây :(
Em thử 10 phút là nóng mà, hay thợ khi lắp họ ko cắm giắc sấy gương, bác mang qua họ kiểm tra lại xem, chắc chắn có sấy gương, bác nào đi sò new vào coment hộ phát.

• Like
Reactions: chickendau
Hạng C
15/11/11
809
925
93
New sò ko thể tự đoongj gập 1 bên gương, muốn gập thì chỉ dùng bằng cơm thôi bác nhé.
gập bằng cơm thì có gãy mấy cái khớp răng của nó không hả bác, lần trước mình đi ăn đến chỗ đậu xe, chưa kịp gập gương thì chú bảo vệ đã nhanh tay bẻ vào nghe tiếp lụp cụp lụp cụp........

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B1
19/2/13
66
41
18
Em mới test xe New So máy dầu về, thấy cái vô lăng nó rung rung rần rần khi tốc độ dưới 40 cây chuối. Có bác nào cảm thấy như vậy không ạ?
Trợ lực dầu nó thế, nó mà làm trợ lực điện thì ngon, chấp nhận thôi bác ạ.

Hạng C
Trợ lực dầu nó thế, nó mà làm trợ lực điện thì ngon, chấp nhận thôi bác ạ.

-Thứ nhất: em chạy Sorento máy dầu, đã qua mốc 80.000km, không thấy rung tay lái ở tốc độ 40km bao giờ (hay là máy dầu đã hơi ồn sẵn nên em không cảm nhận nhỉ?)

-Thứ hai: không phải tay lái trợ lực dầu đều bị rung, vì các xe bình dân đều đang dùng trợ lực dầu cả (kể cả Toyota...), trừ các xe cao cấp đời mới có trợ lực điện.
Cho nên, xe bác nào bị rung tay lái thì không thể chấp nhận kiểu nói vơ đũa là "tay lái trợ lực dầu nó thế" vì đây chỉ là lỗi cá biệt từng xe ở từng thời kỳ chứ không phải toàn bộ tay lái trợ lực dầu đều bị rung cả, phải tìm hiểu nguyên nhân và đưa vào garage/ hãng check lại.