Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Trợ lực dầu nó thế, nó mà làm trợ lực điện thì ngon, chấp nhận thôi bác ạ.
Nhảm vãi, em đi New sò, từ 1km/h --> 100 km/h ko hề có chuyện rung rung rần rần, thánh phán lung tung. Em cầm lái xe 15 năm, đi 4 đời xe đều trợ lực dầu, lần đầu tiên nghe nói, trợ lực dầu rung rung sần sần, sợ nhất là mấy thánh éo bit gì mà cứ phán.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Trợ lực dầu nó thế, nó mà làm trợ lực điện thì ngon, chấp nhận thôi bác ạ.
1/ là bạn này chém gió
2/ là bạn kia chạy nhằm chiếc xe có vấn đề
Vì mình chạy chả thấy có rung gì hết, chiếc xe trước của mình trợ lực điện thì có nhẹ hơn nhưng mà nó ảo quá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/12/12
538
41
28
48
Nhảm vãi, em đi New sò, từ 1km/h --> 100 km/h ko hề có chuyện rung rung rần rần, thánh phán lung tung. Em cầm lái xe 15 năm, đi 4 đời xe đều trợ lực dầu, lần đầu tiên nghe nói, trợ lực dầu rung rung sần sần, sợ nhất là mấy thánh éo bit gì mà cứ phán.
Đồng ý với bác.. Lần đầu tiên e cũng mới nghe trợ lực dầu là bị rung rung trợ lực điện thì không bị..haizz thật..

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Xin cảm ơn các bác,....có vẻ con xe em test drive có vấn đề.:) vì em thấy nó cũng chạy đuợc 35 ngàn km rồi.
1 năm mình chạy khoãng 10k, vậy 3 năm là 30k, lúc đó cũng hết bảo hành và bán được rồi, mắc công đến 35k có thể bị rung :)

Tập Lái
26/3/14
1
2
3
các cụ cho em hỏi, đợt vừa rồi em vừa đi bảo hành pha sò đời 2013, em xem chỗ bảo dưỡng báo giá tận 26 củ khoai nhưng em vẫn trong hạn bảo hành nên free. Em về dùng thấy đèn pha với cos nó gần quá em alo hỏi mấy chú bên bảo dưỡng nói là cái này tự động chỉnh lên xuống khi đi đường, không chỉnh ngoài được. Em đi chẳng thấy gì cả cụ nào có kn về vụ này em xin ít ạ

Hạng D
15/11/07
2.536
11.222
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
-Thứ nhất: em chạy Sorento máy dầu, đã qua mốc 80.000km, không thấy rung tay lái ở tốc độ 40km bao giờ (hay là máy dầu đã hơi ồn sẵn nên em không cảm nhận nhỉ?)

-Thứ hai: không phải tay lái trợ lực dầu đều bị rung, vì các xe bình dân đều đang dùng trợ lực dầu cả (kể cả Toyota...), trừ các xe cao cấp đời mới có trợ lực điện.
Cho nên, xe bác nào bị rung tay lái thì không thể chấp nhận kiểu nói vơ đũa là "tay lái trợ lực dầu nó thế" vì đây chỉ là lỗi cá biệt từng xe ở từng thời kỳ chứ không phải toàn bộ tay lái trợ lực dầu đều bị rung cả, phải tìm hiểu nguyên nhân và đưa vào garage/ hãng check lại.
Xe bác hình như là xe nhập ....
Xe bác là xe mới và hình như là máy xăng .

Em mới test xe New So máy dầu về, thấy cái vô lăng nó rung rung rần rần khi tốc độ dưới 40 cây chuối. Có bác nào cảm thấy như vậy không ạ?
Còn chiếc bị rung thì :
Xin cảm ơn các bác,....có vẻ con xe em test drive có vấn đề.:) vì em thấy nó cũng chạy đuợc 35 ngàn km rồi.

Còn chiếc New Sorento bị rung là máy dầu và chạy 35K km rồi .
Chi tiết này đáng lưu ý nha .

Hạng C

Bác có chém gió mạnh quá không?

New Sorento, bản máy dầu, mới đc bán đầu năm 2014. Giả sử xe đó mua trong Tháng 2, thì có nghĩa là mới khoảng 9 tháng mà cái xe bác test drive đã chạy đc 35.000km rồi ư?

Nếu như bác nói, tính ra xe chạy liên tục hơn 100km/ ngày thì chỉ có kiểu chạy của taxi mà thôi. Mà chạy cỡ này thì tay lái có rung cũng dễ hiểu thôi, tại người chủ xe khai thác quá chứ chả phải lỗi cái xe...

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Bác có chém gió mạnh quá không?

New Sorento, bản máy dầu, mới đc bán đầu năm 2014. Giả sử xe đó mua trong Tháng 2, thì có nghĩa là mới khoảng 9 tháng mà cái xe bác test drive đã chạy đc 35.000km rồi ư?

Nếu như bác nói, tính ra xe chạy liên tục hơn 100km/ ngày thì chỉ có kiểu chạy của taxi mà thôi. Mà chạy cỡ này thì tay lái có rung cũng dễ hiểu thôi, tại người chủ xe khai thác quá chứ chả phải lỗi cái xe...
Bên hội K3 có bác kia mơi lây xe đc 6 ngày đi đc 1200km đó bác :D tùy vào nhu câˋu sử dụng thôi chư ko gì là ko thể hehe

• Like
Reactions: Langtugia1988