Hạng C
1/12/12
538
41
28
48
các cụ cho em hỏi, đợt vừa rồi em vừa đi bảo hành pha sò đời 2013, em xem chỗ bảo dưỡng báo giá tận 26 củ khoai nhưng em vẫn trong hạn bảo hành nên free. Em về dùng thấy đèn pha với cos nó gần quá em alo hỏi mấy chú bên bảo dưỡng nói là cái này tự động chỉnh lên xuống khi đi đường, không chỉnh ngoài được. Em đi chẳng thấy gì cả cụ nào có kn về vụ này em xin ít ạ
Đèn Sò tự động chỉnh lên xuống, chỉnh ngoài vẫn được nhưng bác nên để nguyên vậy chứ chỉnh lên khi chạy nó tự động chỉnh lên nữa chói mắt xe ngược chiều.

Hạng C
Bên hội K3 có bác kia mơi lây xe đc 6 ngày đi đc 1200km đó bác :D tùy vào nhu câˋu sử dụng thôi chư ko gì là ko thể hehe

À, đương nhiên là tùy cách sử dụng của từng người, cũng có bác trong vòng 2-3 ngày đi gần 2000km xuyên Việt (như em chẳng hạn). Nhưng việc sử dụng xe cường độ cao đó chỉ là trong một khoảng thời gian nhất định.

Còn em cho rằng kể từ thời điểm sớm nhất cái xe Sò kia bắt đầu lăn bánh tính đến hiện tại là 9 tháng, mà chạy 35.000km đối với xe cá nhân không kinh doanh là quá nhiều và không bình thường trong cách nói.

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
À, đương nhiên là tùy cách sử dụng của từng người, cũng có bác trong vòng 2-3 ngày đi gần 2000km xuyên Việt (như em chẳng hạn). Nhưng việc sử dụng xe cường độ cao đó chỉ là trong một khoảng thời gian nhất định.
Còn em cho rằng kể từ thời điểm sớm nhất cái xe Sò kia bắt đầu lăn bánh tính đến hiện tại là 9 tháng, mà chạy 35.000km đối với xe cá nhân không kinh doanh là quá nhiều và không bình thường trong cách nói.
Em thấy sao nói vậy chả có ý gì.
Vậy thử hỏi bác có biết xe test drive đâu phải mỗi một SR có một chiếc đâu, mà 1~2 chiếc dùng cho cả khu vực, do đó mới có vụ xếp lịch test xe, xe chạy từ SR này qua SR khác + với người test đông thì việc nó chạy nhiều rồi là bình thường.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng B2
20/9/14
353
148
43
33
Bác có chém gió mạnh quá không?

New Sorento, bản máy dầu, mới đc bán đầu năm 2014. Giả sử xe đó mua trong Tháng 2, thì có nghĩa là mới khoảng 9 tháng mà cái xe bác test drive đã chạy đc 35.000km rồi ư?

Nếu như bác nói, tính ra xe chạy liên tục hơn 100km/ ngày thì chỉ có kiểu chạy của taxi mà thôi. Mà chạy cỡ này thì tay lái có rung cũng dễ hiểu thôi, tại người chủ xe khai thác quá chứ chả phải lỗi cái xe...
Sếp em nói : con xe này bên em chạy từ Sài Gòn qua các tỉnh miền tây như Cần Thơ , Bạc Liêu..... để cho SR dưới đó mượn Test luôn nên mới như vậy đó Bác. Nguyên khu vực có 1 con xe để Test và mạnh ai nấy sử dụng nên các bác thông cảm về chất lượng của em nó . hehe.
Thêm 1 chi tiết nữa là xe này có biển số lúc khoảng tháng 3 ,4 gì đó !

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Sếp em nói : con xe này bên em chạy từ Sài Gòn qua các tỉnh miền tây như Cần Thơ , Bạc Liêu..... để cho SR dưới đó mượn Test luôn nên mới như vậy đó Bác. Nguyên khu vực có 1 con xe để Test và mạnh ai nấy sử dụng nên các bác thông cảm về chất lượng của em nó . hehe.
Thêm 1 chi tiết nữa là xe này có biển số lúc khoảng tháng 3 ,4 gì đó !
Thực chất thì em không chê con xe đó, với số km như vậy mà nó vẫn rất êm, em rất hài lòng. Chỉ thấy cái tay lái hơi rung nhẹ khi dưới 40km/h, có thể do lốp mòn không đều. Bác Tới đem cân lại đi, để khách đánh giá được chính xác hơn.

Hạng B2
20/9/14
353
148
43
33
Thực chất thì em không chê con xe đó, với số km như vậy mà nó vẫn rất êm, em rất hài lòng. Chỉ thấy cái tay lái hơi rung nhẹ khi dưới 40km/h, có thể do lốp mòn không đều. Bác Tới đem cân lại đi, để khách đánh giá được chính xác hơn.
EM sẽ báo lại phòng dịch vụ . HEHE

Hạng B1
1/12/14
62
40
23
HCM
Em gà mới, các bác cho em hỏi xíu vụ dàn DVD của em New Sò, tuần rồi chạy đi Bạc Liêu mà sao kết nối em nó với Iphone, Ipad qua Cáp và Bluetooth luôn nghe nhạc cứ bị cắt kết nối chuyển qua Radio hoài :(.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Em gà mới, các bác cho em hỏi xíu vụ dàn DVD của em New Sò, tuần rồi chạy đi Bạc Liêu mà sao kết nối em nó với Iphone, Ipad qua Cáp và Bluetooth luôn nghe nhạc cứ bị cắt kết nối chuyển qua Radio hoài :(.
Vô hãng kiểm tra đi bác, hôm rồi em có việc đi xa, cũng bị mất cảm ứng, hãng kiểm tra xong, quay clip lại, gọi bên đối tác cung cấp DVD tới, thay lun nguyên bộ mới, ngon lành cành đào, họ kỹ đến độ cái đĩa DVD trong máy cũ, được lấy ra, đút vào đầu mới test luôn (thông thường khi thay đầu DVD hay quên cái đĩa bên trong lắm<== hành động nhỏ thể hiện tính chuyên nghiệp). Ko mất 1 đồng. Nói về hậu mãi và service Trường Hải làm ăn rất đàng hoàng, ko có chuyện đổ lỗi cho người sử dụng. I LIKE IT.

Chỉnh sửa cuối: