Tập Lái
14/3/10
1
3
3
Em mới lấy sorento 2013, máy có serie 2014. Có mấy nhận xét chia sẻ cùng các bác:
1. Một số (khá nhiều) các chi tiết sản xuất từ năm 2012
2. Không nên lắp ốp trước sau. Xe em màu trắng, lắp ốp vào trông đầu đuôi bị xé lẻ ra, mất hết vẻ mềm mại
3. Đầu DVD phần mềm rất lởm. Cảm ứng không nhạy. Không tự động scan đài. Ấn vào AS/PS tất cả các kênh về một tần số. Không chỉnh được múi giờ nên khi đồng bộ bằng GPS bị lệch 1h. Cài đặt điều khiển từ vô lăng thường xuyên bị mất, phải cài lại
4. Khi nhận xe có hơi nước đọng lại trong đèn pha. Sale bảo cứ chạy là nó hết. Em chạy được 2 ngày, có vẻ bớt. Hy vọng sẽ hết
5. Máy móc chạy ngon. Nội thất ổn.
6. Xăng hơi tốn. 13.7l/100km so với Innova 10.9 trên cùng lộ trình.
Bác nào xử lý được vụ (3) giúp đỡ em phát.

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Em mới lấy sorento 2013, máy có serie 2014. Có mấy nhận xét chia sẻ cùng các bác:
1. Một số (khá nhiều) các chi tiết sản xuất từ năm 2012
2. Không nên lắp ốp trước sau. Xe em màu trắng, lắp ốp vào trông đầu đuôi bị xé lẻ ra, mất hết vẻ mềm mại
3. Đầu DVD phần mềm rất lởm. Cảm ứng không nhạy. Không tự động scan đài. Ấn vào AS/PS tất cả các kênh về một tần số. Không chỉnh được múi giờ nên khi đồng bộ bằng GPS bị lệch 1h. Cài đặt điều khiển từ vô lăng thường xuyên bị mất, phải cài lại
4. Khi nhận xe có hơi nước đọng lại trong đèn pha. Sale bảo cứ chạy là nó hết. Em chạy được 2 ngày, có vẻ bớt. Hy vọng sẽ hết
5. Máy móc chạy ngon. Nội thất ổn.
6. Xăng hơi tốn. 13.7l/100km so với Innova 10.9 trên cùng lộ trình.
Bác nào xử lý được vụ (3) giúp đỡ em phát.
Em mạo muội có vài ý kiến sau:
1. Hàng tồn thì sẽ có những món từ 2012 thôi;
2. Ốp trước sau có nên hay không thì tùy thích của mỗi người;
3. Đầu DVD thì cái vụ này ầm ĩ nhiều rồi, Bác muốn cải thiện thì thay đầu (mà hầu như các em Sò đều đã thay);
4. Hơi nước đọng lại không hết thì Bác tìm HT khactrung, Bác HT đã có 1 bài viết khá hay về vụ này;
6. Bác chạy hết roda sẽ thấy giảm và tùy vào tình hình đường xá
Chúc nừng Bác đã cưới em Sò

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
25/11/14
121
66
28
32
bên em có em Sorento mới 100%, đời 2012. máy xăng, số tự động 2 cầu. Giá 865, giảm 45. Xe màu xám, có xem ngay, giao xe nhanh gọn. Bác nào có nhu cầu alo em, xem xe và thương lượng giá cuối năm nhé.
Em Niệm - 0903662029 - Kia Phú Mỹ Hưng.

Hạng B2
24/8/10
213
507
93
Tổng cộng đến khi lăn bánh là chín trăm lẽ mấy triệu đó bác, do em khoái cái AWD và tiết kiệm được một ít tiền, chứ không em đã lấy New Sò rồi. Em mới chạy được 500km hà nhưng nói chung là ngon nếu chấp nhận độ ồn của nó, còn bác muốn êm và tiết kiệm hơn thì lấy New Sò, em thấy nó êm hơn chiếc này nhiều và rất tiết kiệm nếu bác lấy bản máy dầu.

Chúc mừng bác có V2 đẹp.
Em cũng chạy em SO Limited máy dầu bản nội địa Hàn Quốc được 3 năm, nói chung là chạy quá đã...rất tiết kiệm dầu, nhưng chạy đường xấu hơi xóc tí thôi, còn lại là tất cả đầu ok không có gì phải lăn tăn cả.

Hạng B2
20/9/14
353
148
43
33
Xe em là xe mới nhưng sản xuất từ năm 2012 các bác, nên em cảnh giác với cái ắc quy lắm, mặc dù xe nằm kho nhưng ắc quy, vỏ xe, đồ nhựa, cao su sẽ lão hóa theo thời gian.
Cái biểu tượng ắc quy hiện lên ngay lập tức chứ không phải sử dụng một lúc nó mới hiện lên do đó em nghĩ rằng chỉ có 2 trường hợp: ắc quy hư hoặc KIA thiết kế như vậy để nhắc người sử dụng là điện đang sử dụng từ ắc quy, trong trường hợp này thì làm sao biết được khi nào ắc quy hết?
Khi khởi động thì biểu tượng se hiện ra . Khi bác bắt đầu đề máy chạy thì sẽ mất , Nếu bất cứ cái nào còn có nghĩa là bị hư , lỗi .

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Khi khởi động thì biểu tượng se hiện ra . Khi bác bắt đầu đề máy chạy thì sẽ mất , Nếu bất cứ cái nào còn có nghĩa là bị hư , lỗi .
Đề nổ máy thì như bác nói, biểu tượng ắc quy hiện lên một lúc rồi tắt nhưng nếu không đề máy nổ mà chỉ mở hệ thống điện (bấm Start/Stop nhưng không đạp thắng) thì biểu tượng ắc quy sẽ hiện lên hoài cho đến khi đề nổ máy.

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng B2
20/9/14
353
148
43
33
Đề nổ máy thì như bác nói, biểu tượng ắc quy hiện lên một lúc rồi tắt nhưng nếu không đề máy nổ mà chỉ mở hệ thống điện (bấm Start/Stop nhưng không đạp thắng) thì biểu tượng ắc quy sẽ hiện lên hoài cho đến khi đề nổ máy.
Như vậy là bình thường đó bác !

• Like
Reactions: naquan
Hạng B2
17/11/14
158
78
28
35
bác cảm thấy thế nào về độ cách âm của sorento ạ?và độ vọng lên từ mặt đường lúc đi qua nhữg chổ xấu thì sao ạ?