Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
bác cảm thấy thế nào về độ cách âm của sorento ạ?và độ vọng lên từ mặt đường lúc đi qua nhữg chổ xấu thì sao ạ?
- Mới thì chưa quen thấy khó chịu nhưng đi hoài thì hệ thống phuộc sẽ mềm hơn, bánh xe cũng bớt cứng lúc đó thì thấy bình thường, nhiều khi đi mấy cái xe khác nghe ù ù còn khó chịu hơn (như Toy Ỉn, For), bên nước ngoài thì họ xem tiếng vọng lên từ mặt đường dc xem là sporty đó.

Hạng B2
17/11/14
158
78
28
35
- Mới thì chưa quen thấy khó chịu nhưng đi hoài thì hệ thống phuộc sẽ mềm hơn, bánh xe cũng bớt cứng lúc đó thì thấy bình thường, nhiều khi đi mấy cái xe khác nghe ù ù còn khó chịu hơn (như Toy Ỉn, For), bên nước ngoài thì họ xem tiếng vọng lên từ mặt đường dc xem là sporty đó.
----------\
còn máy lạnh của xe ok kg bác đi 1 thời gian rồi bác cho em cảm nhận về em nó đi để em biết có nên lấy new sorento hay kg ạ

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng C
----------\
còn máy lạnh của xe ok kg bác đi 1 thời gian rồi bác cho em cảm nhận về em nó đi để em biết có nên lấy new sorento hay kg ạ

Máy lạnh xe hơi bây giờ nói chung là rất tốt, Sorento 2014 giờ đã có 2 dàn lạnh rồi.
Nếu bác chỉ quan tâm đến máy lạnh thì nói luôn là lạnh teo...cờ him luôn...

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
----------\
Máy lạnh thì Sò ngon từ đó đến giờ rùi, chỉnh dc nhiệt độ, tốc độ gió, 2 dàn lạnh chỉnh riêng với nhau, cửa gió nhỏ ở hàng 2 và 3 nhưng chỉ cần để 20 độ, tốc độ 2/5,chừng vài phút là tê tái tâm hồn luôn.
Ngoài ra, sò có hệ thống khử mỳi bằng ion nên ko có mùi hôi trên xe dù có đem đò ăn hay sầu riêng trên xe luôn, cái này để ý mới biết.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Thường lúc mới đề pa em để mức thấp nhất, chạy một hồi thấy tê tái mới sực nhớ mà vặn cho nó lên cao hơn. Dàn lạnh của Sò 12 khá ngon đó mấy bác.

Hạng B2
17/11/14
158
78
28
35
ý em là nhiều người nói máy lạnh trên xe kia hay bụ hư<chảy nước,có mùi hôi khi và xuống cấp khi xài 1 thời gian.cái này có thật kg bác?

Hạng C
15/11/11
809
925
93
http://dantri.com.vn/xa-hoi/ha-noi-tuong-nha-van-hoa-bi-xe-hop-dam-thung-trong-dem-1013359.htm
Không ai dám kiểm tra thử nhưng mà khi bị tai nạn thì túi khí của em Sorento cũng bung ra, nói chung là an toàn.

.............
Cú tông mạnh khiến tường nhà văn hóa này bị thủng mảng lớn
..............
Lái xe và nhiều người ngồi trên chiếc xe ô tô đã rời khỏi hiện trường ngay khi xảy ra sự việc
...............

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Hôm qua vào KIA PMH kiểm tra xe nhân dịp khuyến mãi tháng 12 thì họ bảo bình acqui xe em hư! Xe em Sorento MT 2012. Em thì chạy thấy bình thường, nhiều lúc để cả tuần đề vẫn tốt! Vậy là sao các bác? Vì tài xế đưa đi nên em không có dịp hỏi bên KIA.

Em có nghe nói có giải pháp phục hồi bình cũng tốt, rẻ và bảo vệ môi trường. Nếu bác nào biết chỗ cho em xin.

Nếu mua mới thì mua acqui khô Đồng Nai tốt không bác? Mua loại bao nhiêu Ah là vừa ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/9/14
353
148
43
33
ý em là nhiều người nói máy lạnh trên xe kia hay bụ hư<chảy nước,có mùi hôi khi và xuống cấp khi xài 1 thời gian.cái này có thật kg bác?
Cái này thì em nghe nói là lỗi của một số em Forte đời đầu . Bây giờ đã khác phục được rồi ạ !

• Like
Reactions: luongbinh150289
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Sò 12 có chức năng sấy gương chiếu hậu không mấy bác, trời mưa nó mờ căm.