Hạng C
15/11/11
809
925
93
Lốp GoodYear xe em thậm chí còn Made in Germany nhưng quá cứng luôn. Vì vậy, sau 2 vạn em đã thay nguyên bộ lốp mới, nhiều hoa dọc hơn nên đi phố êm ái hơn. Em cũng vừa đi 2 chuyến mỗi chuyến 3000km bằng lốp mới thì thấy êm ái và dễ chịu hơn trên mọi loại đường.
Tiếng kêu bố thắng em biết rồi nhưng vì không ảnh hưởng đến an toàn nên em kệ. cơ bản em dễ tính nên các tiếng ồn khác em thấy cũng ok. Nhiều lúc em tặc lưỡi: xe Hàn mà! thế là lại thấy vui vẻ.
Chúc một ngày tốt lành!!!!
bác thay nguyên bộ lốp hiệu gì thế đề mình biết sau này có kinh nghiệm khi thay.

Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Hôm qua em có ghé KIA Nguyễn Văn Trỗi hỏi sao giàn lạnh phía sau chảy nước xuống đường khi dừng xe nhiều hơn giàn lạnh phía trước? Bác ấy bảo như vậy là tốt chứng tỏ giàn lạnh phía sau còn mới. Vậy đúng không các bác? Đúng là em cũng ít xài giàn lạnh thứ 2 nhưng em thấy máy lạnh ở nhà khi dơ thì mới bị nhiễu nước mà!

Hạng D
16/10/11
1.738
9.738
113
Hôm qua em có ghé KIA Nguyễn Văn Trỗi hỏi sao giàn lạnh phía sau chảy nước xuống đường khi dừng xe nhiều hơn giàn lạnh phía trước? Bác ấy bảo như vậy là tốt chứng tỏ giàn lạnh phía sau còn mới. Vậy đúng không các bác? Đúng là em cũng ít xài giàn lạnh thứ 2 nhưng em thấy máy lạnh ở nhà khi dơ thì mới bị nhiễu nước mà!
Xe mềnh ko xài dàn lạnh sau mà cứ ngừng lại là nước miếng nó cứ chảy ngồi cafe nhìn ra mà bực mình nhìn mài sang trọng mà nước miếng chảy dơ zái quá.
AE diễn đàn nói ngừng xe tắt A/C rồi tắt quạt sau đó tắt mấy ko bị mà cũng có thay đổi được gì đâu keke.
@chickendau: số hotgirl thì nhớ số e ko nhớ đúng roài...em...hặn bác. CN này có khả năng đi nha trang bác nên ko hứa bác cứ lưu lại đi có gì hú 0903 ba một bảy bảy ba một.

• Like
Reactions: chickendau
Hạng C
15/11/11
809
925
93
Xe mềnh ko xài dàn lạnh sau mà cứ ngừng lại là nước miếng nó cứ chảy ngồi cafe nhìn ra mà bực mình nhìn mài sang trọng mà nước miếng chảy dơ zái quá.
AE diễn đàn nói ngừng xe tắt A/C rồi tắt quạt sau đó tắt mấy ko bị mà cũng có thay đổi được gì đâu keke.
@chickendau: số hotgirl thì nhớ số e ko nhớ đúng roài...em...hặn bác. CN này có khả năng đi nha trang bác nên ko hứa bác cứ lưu lại đi có gì hú 0903 ba một bảy bảy ba một.
Bửa bác không thấy gấu nhà mình hả, nhìn gấu nhà bác và nhà mình dữ cũng ngang nhau chắc không dám có hotgirl đâu nhỉ. :)
Bửa giờ đọc thấy a e than phiền xe Kia quá nên mình cũng muốn gặp để hỏi coi hư gì và cách phòng ngừa. :)

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Lễ 30-4 bác có ra NT tiếp không, mình đang tính làm chuyến ra đó.

Hạng C
13/6/10
514
196
43
bác thay nguyên bộ lốp hiệu gì thế đề mình biết sau này có kinh nghiệm khi thay.
Em thay bộ Nankang loại Eco nhiều hoa dọc, giá 2,2 triệu/quả ở Sơn Tóc đỏ Hà Nội. Ngoài ra bác search vỏ Nankang có rất nhiều thông tin

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Thích độ tự kỷ của bác này :) Em thấy nhiều người đi xe "cỏ" mà lại hạnh phúc hơn đi xe sang là ở chỗ này. Xe em Sò 12 nên không bị phanh kêu. Không hiểu sao cũng xe bác Hải mà lúc đấy lại xài vỏ Kumho made in Korea nên cũng thấy êm. Chỉ tội DVD TCB nên radio bị rè quá mặc dù nghe đài sóng mạnh như 91 hay 99.9. Nhưng nghe bằng USB thì vẫn ngon choét.

Xe em mua lúc tháng 5/2012, chả biết gọi là đời gì, 2012 hay 2013? - cơ bản vẫn là Sorento R Hàn quốc trình làng hôm 2009 !!! Hồi đó tự nhiên lại được bộ Bad Year của Đức mới kinh chứ. Xe em không có DVD nên em đặt Ebay 1 bộ comple plug and play 3 đầu DVD, 3 màn hình + GPS + Vietmap + D-VBT2 ... cơ bản là ngon choét. Vì là P&P nên cắm giắc phát là kết nối steering, điều khiển vvv không phải đấu điếc gi cà. Nhược điểm duy nhất của bộ này là nó không có mái che màn hình nên trời nắng lóa chả nhìn thấy bản đồ Vietmap đâu cả :)

• Like
Reactions: Japanese
Hạng B2
1/6/05
397
104
43
Hochiminhcity
Mình cũng mới rước em Sò 2015 hồi cuối năm ngoái, đầu năm khai đao cho em nó chạy trên cao tốc 120km/giờ thì quả thật tay lái run lắc rất kinh, đọc qua topic này thì hầu như xe nào cũng bị, chả lẻ Trường Hải tệ đến vậy, đầu tư dây chuyền lắp ráp mà có cái máy cân mâm lốp cũng không đầu tư, hoặc có máy nhưng thợ cân chỉnh quá tệ, em lái hầu hết các xe Kia do Trường Hải nhập về thì không bao giờ gặp tình trạng này, lần đầu tiên mua chiếc do Trường Hải lắp ráp thì bị. Về lại Sài Gòn đem vào Michelin Phổ Quang cho cân lại, êm ru, bực mình là hầu như các điểm dịch vụ của Trường Hải hầu như không có máy này... tuy rằng việc cân mâm này không đáng tiền là bao thiết nghỉ TH phải nghiên cứu lại cách lắp ráp sao cho hoàn chỉnh nhất chiếc xe

Hạng C

Đúng!

• Like
Reactions: Tới Nguyễn