Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Đúng là phuộc nhún của Sò 13 cứng và bệ thống treo chưa tối ưu đc như Sò 14, nên qua gờ giảm tốc hoặc đường dằn xóc sẽ ồn và tưng.

Bác có thể cho xe đi phủ gầm (vừa bảo vệ chassis khỏi rỉ sét, vừa có tác dụng tí chút trong khử ồn), lót đệm thêm lớp chống ồn ở 2 hộc bánh sau, dán cách âm sàn và sau này thay vỏ (lốp) khác.
Ngoài ra, bác bơm bánh xe đều ở mức 2.2-2.3kg, đi cho êm.
Cảm ơn bác đã quan tâm :) , nhưng dán cách âm thì em vẫn lăn tăn bác ạ , vì có nhiều bác bảo sau khi dán nó làm xe bị ù và còn mọt tôn nữa , ko biết có đúng ko ạ ????
Em tính thay cho con Sò nhà em bộ giảm xóc của Sò 2014 hoặc bộ phuộc hơi kiểu như của ARB đấy ạ , bác cao kiến tư vấn giúp em ạ .

• Like
Reactions: Vongmautoan
Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Cảm ơn bác đã quan tâm :) , nhưng dán cách âm thì em vẫn lăn tăn bác ạ , vì có nhiều bác bảo sau khi dán nó làm xe bị ù và còn mọt tôn nữa , ko biết có đúng ko ạ ????
Em tính thay cho con Sò nhà em bộ giảm xóc của Sò 2014 hoặc bộ phuộc hơi kiểu như của ARB đấy ạ , bác cao kiến tư vấn giúp em ạ .
Bác nói vậy nghĩa là bộ giảm sóc NEW SÒ 2014 đã được cải tiến ? Em mới lấy SÒ 2014 nhưng chưa biết gì về em nó.
Các bác cho em hỏi thêm NEW SÒ có nên phủ gầm bằng mủ/ cao su non ko? Em thấy con xe nhập trước nó đã làm sẵn cái đó rồi.
Tks các bác.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Bác nói vậy nghĩa là bộ giảm sóc NEW SÒ 2014 đã được cải tiến ? Em mới lấy SÒ 2014 nhưng chưa biết gì về em nó.
Các bác cho em hỏi thêm NEW SÒ có nên phủ gầm bằng mủ/ cao su non ko? Em thấy con xe nhập trước nó đã làm sẵn cái đó rồi.
Tks các bác.
Đúng là nó đã được cải tiến đấy bác ạ ,em cũng vừa biết thôi . Hèn gì hôm em lái thử Sò 2014 thấy rất êm đến lúc lấy con 2013 về đi qua ổ gà hay vạch giảm tốc nó cứ rần rần lên đau cả đầu .
Phủ gầm em nghĩ bác nên làm đấy ạ , vì nó giúp bảo vệ gầm xe khỏi gỉ sét , nhưng bác nhớ bảo thợ làm kĩ ko thì sẽ phản tác dụng đấy ợ .

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
E đã gặp vài lần rùi ,gần ngã tư Tân phong ...có lần sáng CN , e thấy Sò chạy rần rần ,hình như hôm đó các Bác ofcafe ở GhiTa thì phải , hôm nào có các Bác cho e tham gia nha! P/s: v2 e Sò vàng 60a 193.10 (0938203588) .
Đúng rồi Bác, lâu lâu AE Sì phố về làng mình uống Cà phê Ghi ta. Em còn số của Bác có gì em Alo

• Like
Reactions: Vongmautoan