Hạng B2
23/12/12
249
162
43
Mấy bạn sales KIA-PMH mới alo mời T7 này qua test drive KIA New Sorento có bác nào đi kg?

Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Neu bac muon khac phuc tieng on duoi mat vong vao trong xe thi gan them 4 cuc cao su dem lo xo se giam het tieng do bac a. Hinh anh cao su dioc lap tren xe Sorento 2014 do cac bac.
Em vẫn chưa hiểu cái đấy có liên quan gì đến độ ồn của xe ạ.
Thời gian thực hiện bao lâu v bác ?

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Theo em thì nó chẳng liên quan j độ ồn của xe cả, nó chỉ tăng lực cho 4 cái lò xo của 4 cái phuộc xe mà thôi, nó làm 4 cái lò xo cứng hơn khi đi qua các ổ gà hoặc đường xấu, đủ tải thì xe ko bị xệ đít, dùng cho các xe thường phải tải nặng. Em thấy có khi 4 phuoc cứng lên xe còn tưng hơn, dùng lâu ngày có khi hỏng phuộc , còn tiếng ồn thì chưa chắc đã giảm. Bác nào làm thử rồi trải nghiệm cho anh em, gắn vào ko ổn thì lại tháo ra 350k x 4 = 1,4 trẹo cũng ko mắc lắm. Còn em thì em ko dám.

Hạng C
Theo em thì nó chẳng liên quan j độ ồn của xe cả, nó chỉ tăng lực cho 4 cái lò xo của 4 cái phuộc xe mà thôi, nó làm 4 cái lò xo cứng hơn khi đi qua các ổ gà hoặc đường xấu, đủ tải thì xe ko bị xệ đít, dùng cho các xe thường phải tải nặng. Em thấy có khi 4 phuoc cứng lên xe còn tưng hơn, dùng lâu ngày có khi hỏng phuộc , còn tiếng ồn thì chưa chắc đã giảm. Bác nào làm thử rồi trải nghiệm cho anh em, gắn vào ko ổn thì lại tháo ra 350k x 4 = 1,4 trẹo cũng ko mắc lắm. Còn em thì em ko dám.

Như em đã nhiều lần đề cập khi các bác hỏi về việc gắn cao su giảm chấn vào 4 lò xo: không có tác dụng giảm ồn hay êm hơn, thậm chí có bác nói lag xe còn tưng hơn vì nó làm hạn chế hành trình của lò xo giảm sóc mà hãng đã tính toán chuẩn cho xe.

Cao su giảm chấn này có nhiều loại, giá cả khác nhau, từ 350k - 2500k/ cái, nhiều đánh giá khen chê. Với em, đã lắp trên Carens trước đây, rồi lại tháo bỏ. Giờ với Sorento thì đương nhiên em không mua lắp thêm làm gì.

Tuy nhiên, giá 350k/ cái x 4 thì các bác mạnh dạn lắm thêm xem sao, cũng là cho có trải nghiệm thực tế.

Hạng C
thanks bác, xe em đi cũng được hơn 25K km rồi, tai cũng quen với âm thanh vọng lên từ gầm hay sao ấy và e cũng vừa thay 04 vỏ xe mới, đi cảm nhận có êm hơn chút :)

Bác chủ thớt lặn sâu quá, anh em nghĩ bác đổi xe rồi nên không quay về thớt nữa, kkk (em giỡn chút)!
Giảm ồn bằng thay vỏ xe (loại mềm và êm hơn vỏ zin, tùy loại) là một giải pháp hay mà 100% người thực hiện đều đồng ý.

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Mấy bạn sales KIA-PMH mới alo mời T7 này qua test drive KIA New Sorento có bác nào đi kg?
Công ty em gần KIA PMH, nếu bác thích thì hẹn em qua soi chung cho vui. Mấy bác sales bên ý thấy em là oải rồi...quậy mấy tháng rồi vẫn chưa mua xe cho mấy bác :3dcuoi:

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
4/4/07
1.023
1.527
113
SG -> Dalat -> SG
Bác chủ thớt lặn sâu quá, anh em nghĩ bác đổi xe rồi nên không quay về thớt nữa, kkk (em giỡn chút)!
Giảm ồn bằng thay vỏ xe (loại mềm và êm hơn vỏ zin, tùy loại) là một giải pháp hay mà 100% người thực hiện đều đồng ý.
- @bác win: vì lu bu việc riêng nên gần đây e ít vào thớt 8 :); e thấy Kumo VN có thành vỏ dẻo hơn Gy nguyên bản nên khi bơm hơi thấp hơn chút ít so với tiêu chuẩn sẽ êm và đở xóc hơn kha khá! giá hạt rẽ nên nếu không vừa ý thay cũng đỡ tiếc :) cũng may là e không phải làm điều này!

Hạng B1
21/11/14
73
29
18
45
TP.HCM
Bac co the trai nghiem thu xem neu khong giam duoc do on cua xe thi tra lai khong sao ca. Vi da gan cho xe do roi anh ban do noi gan rat em va giam tieng on do mat duong vong len xe.