Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Các bác cho em hỏi cái hệ thống Security System (thấy có dán cái logo hình tam giác trên cửa tài) của Sò hoạt động thế nào vậy nhỉ? Xưa giờ em chưa bao giờ nghe nó hú cả (cũng có thể em chưa thao tác gì sai).

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Các bác cho em hỏi cái hệ thống Security System (thấy có dán cái logo hình tam giác trên cửa tài) của Sò hoạt động thế nào vậy nhỉ? Xưa giờ em chưa bao giờ nghe nó hú cả (cũng có thể em chưa thao tác gì sai).
Bác bấm lock cửa bằng remote, sau đó mở bằng chìa khóa nó sẽ hú còi vui lắm ạ

Hạng B1
21/11/14
73
29
18
45
TP.HCM
X
Độ ồn thì em ko quan tâm lắm vì trc đây đi carens nghe quen rồi nhưng giảm xóc cứng quá , em đi nhiều tb 1 ngày khoảng 100km và đường ko được đẹp nên rất khó chịu các bác ạ , vả lại nếu ko khắc phục thì đi 1 thời gian xe sẽ như cái chuồng gà , xộc xệch lắm ạ .
xe bac xe hieu gi vay bac? Bac muon gan thu thi minh cho sdt de bac gan thu.

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Nhờ các bác tư vấn cho em chổ phủ gầm xe làm ăn uy tín, cẩn thận, sử dụng chất phủ gầm loại tốt ạ. Cám ơn.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Nhờ các bác tư vấn cho em chổ phủ gầm xe làm ăn uy tín, cẩn thận, sử dụng chất phủ gầm loại tốt ạ. Cám ơn.
Em xịt qua loại này của Đức , chỗ bác Khắc Trung bên Q7, em thấy rất tốt, nếu bác qua làm thì alo bác ấy, anh em OS lúc trước bác ấy còn khuyến mãi phủ kẽm bô xe nữa đó bác, SUV thì tiêu chuẩn 7 chai, nhưng em xịt 9 chai, lúc xịt em có chụp hình lại.
KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

Attachments

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
singapore12 nói:
Em xịt qua loại này của Đức , chỗ bác Khắc Trung bên Q7, em thấy rất tốt, nếu bác qua làm thì alo bác ấy, anh em OS lúc trước bác ấy còn khuyến mãi phủ kẽm bô xe nữa đó bác, SUV thì tiêu chuẩn 7 chai, nhưng em xịt 9 chai, lúc xịt em có chụp hình lại.
Bác có thể cho em số liên lạc bác Trung được không a.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng B2
30/7/09
155
257
63
Anh em Sò 2010-2013 trước đây cũng có ý muốn như bác, đã có anh em chuột bạch kỳ công tìm hiểu, ship bộ phuộc khác về thay, nhưng kết quả không đc như mong muốn, đành trả zin.

Cao su giảm chấn anh em cũng thử qua cho Sò và trải nghiệm qua một vài đời xe lắp cục này, không mang lại khác biệt gì về độ em ái cả.

Bác có thể thử để trải nghiệm thêm xem sao?

Lời khuyên của em là không mất thời gian và tốn xèng cho 2 món này.
Cũng không thể dùng phuộc nhún của Sò 14 cho Sò 13 đc, khung gầm-phuộc-cơ cấu treo của 2 đời xe là khác nhau, trong đó Sò 14 đã đc Kia rút kinh nghiệm và tối ưu hóa, nên đi êm ái hơn nhiều.
Bác thử thay lốp mềm hơn, tỉ dụ như Michelin, đi êm ái hơn đáng kể.
Một số anh em hội Sò đã thay vỏ Kumho Solus, thấy hoàn toàn tốt (đi êm và đỡ ồn hơn vỏ zin theo xe) và giá rất hạt dẻ.

Bác cho em hỏi vỏ Kumho Solus thì mua ở đâu, xe em chuẩn bị phải thay rồi, Cám ơn Bác

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Bác nào có Wiring Diagram/Schematic hệ thống điện của Sorento 2012 thì cho mình xin, mình tìm hoài trên internet mà không thấy. Số là sau thời gian cỡi em nó thì bắt đầu... chán đang tính xem có thể độ chế gì cho em nó mới lạ hơn không.