Hạng D
31/5/14
3.485
4.311
113
KIA là dòng xe đi dễ say xe nhất, không khí trong xe rất khó thở, ngồi trong xe nói chuyện bị vọng âm nhiều nhất mà được đánh giá chất lượng cao nhất????

say xe là do thể trạng mỗi người + mùi trên xe nha bác. Em chạy xe như giặc, chạy đèo chặt ôm cua các kiểu từ 4B tới 2B nhưng leo lên băng 3 của innova khoảng 10 phút là em lùng bùng. Em đang chạy kia sorento và sportage

Hạng B2
2/5/16
234
191
43
KIA là dòng xe đi dễ say xe nhất, không khí trong xe rất khó thở, ngồi trong xe nói chuyện bị vọng âm nhiều nhất mà được đánh giá chất lượng cao nhất????
KIA Mỹ khác KIA Việt mà bác

Hạng D
9/7/09
1.757
964
113
Sao dạo này toàn tin tốt cho KIA. Bác TH lại có dịp giữ giá đây!

Hạng B2
9/7/13
460
720
93

3 năm nè bác.
Nguồn.

Vậy là xe tốt trong 90 ngày đầu, còn sau 3 năm rơi xuống phần cuối. Một minh chứng có sự xuống sắc nhanh chóng của xe Hàn. Với lại đây là khảo sát người dùng nên bị ảnh hưởng lớn bới giá cả, người dùng bỏ ít tiền tất nhiên sẽ yêu cầu thấp hơn so với người dùng bỏ nhiều tiền, mà xe Hàn luôn có giá rẻ nhất. Vậy chính xác phải là trong 90 ngày đầu nó là xe tốt trong tầm giá, còn sau 3 năm sẽ là xe không tốt trong tầm giá đó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/11/15
203
90
28
38
Gio thi em da hieu tai sao xe noi dia Han Quoc cung dc ua chuong giong nhu xe nhap khau Nhat, My :). Qua tay may anh nhap khau cua Viet Nam thi gia tang len ma chat luong down xuong cho dung yeu cay nha nhap khau & phan phoi ^^

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Đi xe Hàn phải chịu bị lép vế thôi các bác, em vẫn tức và tủi thân 1 cái là đi đâu cũng nghe phán xe Hàn nhập từ đâu thì chất lượng vẫn bị coi là tệ :( :(
Còn xe Toyota hay Mazda ráp ở Việt Nam thì chất lượng lúc nào cũng ở top thế giới, tương tự như xe ráp ở Mỹ hay Nhật :(
Cũng buồn mà thôi cũng kệ, có những cái mình ko giải thích nỗi. Là người VN thì như là 1 định mệnh rồi, có những định kiến chưa thay đổi dc. :D
Ai xài nấy biết chứ làm sao phán xe này ngon hơn xe kia 1 cách chính xác dc :D

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Em nói thêm một câu như vầy. Dân Hàn luôn ghen tị với dân Nhật nên hay lấy Nhật làm mục tiêu phấn đấu nhưng các bác là người Việt mà, tham gia vào trò ganh đua đó làm gì, các bác mạnh dạn lên, coi Đức là đối thủ rồi từ Việt Nam cổ vũ qua Hàn để kỹ sư, công nhân của Hyundai, Kia tạo ra những sản phẩm vượt qua Porsche, Mercedes hay BMW. Như vậy mới chứng tỏ tinh thần thoát Á của các hãng xe Hàn chứ. Mà theo bảng xếp hạng này thì Kia đã vượt qua đại diện ưu tú nhất của nước Đức rồi thì giờ mục tiêu của Kia chỉ là vượt qua chính mình thôi chứ giờ Kia đứng trên đỉnh cao thế giới rồi mà.

PS: em chạy xe rẻ tiền, dễ hư nên thường xếp dưới hai đại gia Hyundai/Kia trên mọi phương diện nhưng em hài lòng với lựa chọn của mình, điểm nào em chưa hài lòng thì em tự AQ một xíu là xong.

• Like
Reactions: The Death