Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
ngoinhaxanh nói:
lamdat nói:
Alabama nói:
Hỏi thơ xe khi khoan gắn khóa có khoan trúng nó ko?
Xác định rồi
Em vô đầu tiên bác ạ. Chưa ai dzô hết!
Chủ nhà nói bác là người đầu tiên hả, chúc mừng nhé, thời buổi này hiếm có người giữ được tới giờ như bả. Bên tàu cũng có bà thạc sĩ 38 tuổi
Hơ hơ...em có tuổi rồi nhưng con vẫn còn ngu bác ạ!:D

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
con cóc con nói:
Kính bị vặn là sẽ vỡ. Đây là đặc tính của kính CL.
Chính xác . Nhất là khi thi công cầu thang
E đã từng chứng kiến hậu quả một vụ kính lan can cầu thang nổ như lựu đạn nhà một ông khách hàng năm 2007, do thi công lắp đặt bị vặn, rất may là không có ai ở nhà nên không có thương vong ! ( không phải e thi công à nhen :), e thầu hạng mục khác )

Tập Lái
10/5/12
0
1
0
còn e chính là người chứng kiến cảnh kính cường lực ngay thành cầu thang nổ tung nghe như bom ấy...lúc đó nhà e đông người lắm nhưng thật may là ko ai quanh quẩn ngay cầu thang lúc đó...ko ai động chạm vào mà nó tự nổ...ko biết do sự rung của căn nhà làm nó tức hay do sự giãn nở của chất gì bên trong mà mấy bác nói ở trên nữa...nguy hiểm thật...

Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
kính cường lực ở nước ngoài hay việt nam mình đều như nhau thôi các bác ạ, nhưng ở nước ngoài khi đặt kính cường lực dù khổ lớn hay nhỏ nó sẽ hỏi mình có loại đi chất quái gì mà em không nhớ được tên hóa học của nó bằng cánh ngâm vào một dung dịch ( không tiết lộ thành phần cho minh biết đâu) nêu có chất em nói ở trên thì kính sẽ tự vở ngay trong dung dịch đó nhưng ngược lại mình phải chịu thêm 10% giá trị kính cho nó làm cái việc đó. Còn không khử cái chất đó thì kính có khả năng vở ở đk bình thường nhưng xác xuất vở ở đk bình thường là rất thấp. Ở viết nam mình thì không có cái dung dịch đó nên công ty kính các công ty kính có khuyên cáo nếu kính tự vở thì có thể báo họ xuông kiểm tra nêu minh làm đúng có keo bảo vệ và có cao su hoặc gỗ lót bên trong cạnh kính , không có dấu hiệu bị đập phá họ sẽ đền tấm kính đó cho mình.

Hạng B2
20/5/12
193
56
28
TP.Cần Thơ
trường hợp này e bị ròi nếu bác xem kĩ chổ nó túa bự ra sẽ có bọt ở giữa chính nó làm cho kính bể e có bằng chứng luôn chụp hình cho nhà máy xem nhưng cũng bó tay , vì nhà máy giao tới công trình là hết trách nhiệm , để lục mấy tấm hình xem coi còn ko nữa làm tốn hết vài triệu

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
nolop nói:
kính cường lực ở nước ngoài hay việt nam mình đều như nhau thôi các bác ạ, nhưng ở nước ngoài khi đặt kính cường lực dù khổ lớn hay nhỏ nó sẽ hỏi mình có loại đi chất quái gì mà em không nhớ được tên hóa học của nó bằng cánh ngâm vào một dung dịch ( không tiết lộ thành phần cho minh biết đâu) nêu có chất em nói ở trên thì kính sẽ tự vở ngay trong dung dịch đó nhưng ngược lại mình phải chịu thêm 10% giá trị kính cho nó làm cái việc đó. Còn không khử cái chất đó thì kính có khả năng vở ở đk bình thường nhưng xác xuất vở ở đk bình thường là rất thấp. Ở viết nam mình thì không có cái dung dịch đó nên công ty kính các công ty kính có khuyên cáo nếu kính tự vở thì có thể báo họ xuông kiểm tra nêu minh làm đúng có keo bảo vệ và có cao su hoặc gỗ lót bên trong cạnh kính , không có dấu hiệu bị đập phá họ sẽ đền tấm kính đó cho mình.
Những điều mà bác nói đã nằm trong cái link e post ở trên, và Phú phong hiện nay đã triển khai rồi chứ ko phải là VN ko có. Còn khi nổ thì kêu thằng nào làm xuống mà làm lại (tất nhiên miển phí) chứ còn kêu bên sx kính đền thì tĩnh ngủ đi.

Hạng B2
1/10/11
230
1.897
93
Tân Bình, Sài Gòn
Chắc bác xui quá nên vậy, chứ kính cường lực khó vỡ lắm, nhưng nếu ta gõ nhẹ vào phần góc cửa cái kính là vỡ liền ah

Status
Không mở trả lời sau này.