Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
Các bác cho em hỏi chút.
( Không biết post vào chỗ này có đúng chỗ không? Nếu không đúng nhờ MOD dời dùm)
Như thế này có phải kính cường lực không ạ?
Tại sao bể khi o có một tác động nào?
Công trình chỗ em cấp hàng khóa cửa, qua một đêm thì nó bị như vậy. Đã xác nhận là đêm đó không có một ai ở lại công trình. Không thấy dấu của đập phá..!
Thấy lạ muốn tìm hiểu nhờ các bác chuyên gia khai sáng
Cám ơn các bác!
Bể tấm bên phải
Kính cường lực

Kính cường lực

Cận một chút
Kính cường lực

Cận nữa
Kính cường lực

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Đúng là kính CL,bác xem kỹ sẽ thấy dấu vết của vật cứng tác động,có thể là vô ý để vật cứng va trúng hoặc có 1 cục đá ở đâu bay tới,cục này chưa đủ lớn để làm kính vỡ nát.Theo em là chỗ có màu trắng đục.

Hạng C
10/6/11
680
47
28
Kính bể sao nhìn giống kính xe hơi quá :D
trước đây, cty em có gắn cửa kính loại 10 ly, khóa phía dưới, nhân viên từ trên lầu chạy xuống, tưởng là không khóa, đẩy mạnh vào, kết quả là cái.."rổn", mảnh kính bị bể như loại bình thường, rất nguy hiểm, không như loại má bác chụp, chắc của bác là cường lực và an toàn quá :D

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Kính cường lực thì trường hợp này bình thường...gọi là nổ kính và tất nhiên ko có lực nào tác động vào cả, tự nhiên thôi. Nguyên nhân thì có nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11
kính cường lực khi bể thì tan vỡ ra thành những mảnh nhỏ hình hạt lựu, nhằm để hạn chế sát thương và gây nguy hiểm cho người sử dụng.
Kính trong hình như trên là kính cường lực

Hạng D
ngoinhaxanh nói:
Có bài này đọc hiểu nè. BẢN CHẤT TỰ VỠ CỦA KÍNH CƯỜNG LỰC
http://www.phuphong.com/edoc/files/doc_file139.pdf
Thanks bác NNX
Tỷ lệ tự nổ không cao như vậy tấm kính này coi như là xui.
Em share thông tin cho chủ nhà xem chứ không họ đền em...vì em là người phát hiện ra.
Chủ nhà thì nói " Kính tao là kính cường lực đàng hoàng mà"....nếu mà nó làm "xoảng" 1 cái thì chắc khác rùi!

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Kính ở VN mình là kính an tòan thôi, không phải kính cường lực. Kính cường lực đúng nghĩa thì không bể, giống như xem phim thấy lấy búa đập mà nó dai như dẻ rách...

Kính ở trên hình bể chắc do kính gắn "già quá" tức nên bể, khi có tác động bên ngòai

Hạng D
puma.com nói:
Kính ở VN mình là kính an tòan thôi, không phải kính cường lực. Kính cường lực đúng nghĩa thì không bể, giống như xem phim thấy lấy búa đập mà nó dai như dẻ rách...

Kính ở trên hình bể chắc do kính gắn "già quá" tức nên bể, khi có tác động bên ngòai
Nghĩa là "bót" hả bác?:D

Status
Không mở trả lời sau này.