Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
31/7/07
121
343
83
tonjohn nói:
con cóc con nói:
Kính bị vặn là sẽ vỡ. Đây là đặc tính của kính CL.
Chính xác . Nhất là khi thi công cầu thang
E đã từng chứng kiến hậu quả một vụ kính lan can cầu thang nổ như lựu đạn nhà một ông khách hàng năm 2007, do thi công lắp đặt bị vặn, rất may là không có ai ở nhà nên không có thương vong ! ( không phải e thi công à nhen :), e thầu hạng mục khác )
Không bị vặn cũng vỡ, tự nhiên cũng vỡ. Lúc chiều nay khi lắp kính cầu thang mấy chú lính của e nâng nó lên như nâng trứng khỏi mặt sàn chừng 0,5m thì tự nhiên ''Bùm'' văng loạn xạ trước mặt e luôn. Mặt chú nào cũng xanh như đít nhái, tay chân máu me tùm lum. cũng may phước chưa đưa ra khỏi lan can nếu kg thì họa tới. tự nhiên vỡ kg có bất cứ tác động nào vào kính. ôi kính cường lực :(:(

Hạng B2
17/4/08
125
1
0
puma.com nói:
Kính ở VN mình là kính an tòan thôi, không phải kính cường lực. Kính cường lực đúng nghĩa thì không bể, giống như xem phim thấy lấy búa đập mà nó dai như dẻ rách...

Kính ở trên hình bể chắc do kính gắn "già quá" tức nên bể, khi có tác động bên ngòai
Cũng may cho em, chuyện xãy ra cách đây mấy hôm: thợ lắp kính tại nhà em, do tấm kính "quá già" (may là không "già quá" như bác Puma nói) nên không lắp được vào khung, em đi ngang thấy mấy anh thợ cầm cái kềm "làm gì không rỏ", một lát sau nghe tiếng động em quay lên thì không thấy tấm kính đâu, chỉ thấy 2 cái thùng và anh thợ hỏi em : "Anh ơi đổ cái này ở đâu?"
Thiệt là tội cho đơn vị lắp kính.

Hạng C
19/5/11
584
8
18
NƠI NÀO ZDUI MÌNH TỚI
ngoinhaxanh nói:
lamdat nói:
Alabama nói:
Hỏi thơ xe khi khoan gắn khóa có khoan trúng nó ko?
Xác định rồi
Em vô đầu tiên bác ạ. Chưa ai dzô hết!
Chủ nhà nói bác là người đầu tiên hả, chúc mừng nhé, thời buổi này hiếm có người giữ được tới giờ như bả. Bên tàu cũng có bà thạc sĩ 38 tuổi
-bà mé

Status
Không mở trả lời sau này.