Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
Tình hình là em làm việc ở Q3, khu Võ Văn Tần. Từ nhà em đi chỉ khoảng 15-20p là tới, mà ngày nào em cũng phải lòng vòng gần 30p mới kiếm đc chỗ đậu xe

Bình thường thì em đậu ở Huyền Trân Công Chúa, hên hên thì đi bộ về cty khoảng 10p. Xui xui em phải ra tận Nguyễn Du. Khu Trần Quốc Thảo thì lúc nào cũng kín xe. Bác nào làm việc khu này có biết chỗ nào đậu được không? Có quán cafe trong dinh Độc Lập (đường HTCC) có nhận xe không?

Em cũng muốn hỏi luôn vụ đậu "chui". Em thì không thích đậu chui vì cứ nơm nớp sợ, dù biết là đậu chính thức cũng nguy cơ như thường. Nhưng em thấy nhiều xe vô tư đậu đường cấm, trên lề... nhìn thèm quá mà em ko dám. Hôm trước ra đường Mạc Thị Bưởi, hết chỗ, khúc gần HBT cấm đậu nhưng quá trời xe đậu. Em liều mạng chui vô luôn. Nếu mình đậu bậy như vậy thì ai xử phạt? xxx giao thông hay xxx trật tự đô thị? Nếu họ phạt mà ko có mình ở đó, có khi nào bị cẩu xe đi luôn không? :(:(

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với..

Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Bác hỏi chỗ nhà thi đấu nguyễn du hình như có nhận gửi xe

Hạng D
15/8/10
2.436
12
38
Theo em, bác nên đi làm sớm một chút để 4B ở đoạn Trần Quốc Thảo là phương án tối ưu, vừa gần chỗ làm vừa có chỗ đậu đúng luật. Đường Bà Huyện Thanh Quan đoạn gần ra Nguyễn Thị Minh Khai hình như cũng có vài ô để đậu 4B, em không nhớ chính xác.
Quán cafe Dinh 4B vào uống cafe có thu phí đó bác. Em chưa để 4B ở đó cả ngày nên không biết được hay không.
Em cũng không tán thành việc "đậu chui", mọi trường hợp đều có thể xảy ra, biên bản, vặt đồ ... Nghĩ thoáng một chút cho nhẹ đầu bác ạ, 4B là phương tiện chứ không phải mua bực vào mình bác nhỉ?

Hạng F
5/3/10
5.996
31.925
113
thuê thêm tài xế là giải quyết mọi vấn đề, đậu chui cũng chẵng ngon lành gì

Hạng B2
27/3/11
354
1
0
Bác đi từ nhà tới chỗ làm cso 15 - 20' mà đi tìm chỗ đậu xe tới 30', rồi lại đi bộ về công ti hết 10' nữa! Vậy thì để xe ở nhà đi bộ tới công ti có khi còn nhanh hơn bác ạ, em nói thật! :D:D:D:D:D

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
đúng bác ạ... bình thường em đi xe máy luôn cho lành nhưng gần đây có việc cần phải đi 4B cho tiện. em thấy giải pháp đi sớm có vẻ khả thi nhất.

có chuyện buồn cười là có lần em đậu ở HTCC, trước cái nhà hàng. Bình thường phí là 5000d, nhưng vì trước cái nhà hàng, bảo vệ họ bảo coi xe dùm mình nên thu thêm 20000d, họ nói không có người coi ở đây dễ mất kính lắm. em đành bỏ thêm 20k, nhưng thắc mắc là mình hông có nhờ, lỡ mất kính, mất xe, họ có đền cho mình ko ta

Hạng B2
11/7/10
126
0
16
Sài Gòn
Đường Trần Quốc Thảo, đoạn đối diện Mẫu giáo TP,sáng tầm 7g30 em thấy cũng vắng xe đậu.Sáng nào em cũng đưa F1 học ở đây,(đoạn này có thu phí).Không biết bác đi làm tầm mấy giờ?Thường thì chiều mới thấy xe đậu nhiều.

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
sao bác để xa vậy? rồi đi xe ôm đến VP ah????
có chỗ ngay hông trường Marie curie đó bác..............

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
anh_sai_lam nói:
sao bác để xa vậy? rồi đi xe ôm đến VP ah????
có chỗ ngay hông trường Marie curie đó bác..............

Đi bộ bác ơi, khoảng 10p à. Có hôm đậu Ng Du băng xuyên qua cv Tao Đàn :D
Chỗ bác nói đường gì ạ?

Có 1 chỗ khác đường Nguyễn Gia Thiều. Mỗi ngày đậu 1 chiều. Nhưng toàn xe các cty lân cận đó đậu. Nhiều lúc có chỗ trống em vào đậu ko được, bị bảo vệ kêu ra vì chỗ này xe công ty ???!!!! Còn bên HTCC rộng mênh mang nhưng bị khu shop thể thao chiếm dụng, họ ko cho đậu trước mặt tiền shop :(:(
Chuotdong nói:
Đường Trần Quốc Thảo, đoạn đối diện Mẫu giáo TP,sáng tầm 7g30 em thấy cũng vắng xe đậu.Sáng nào em cũng đưa F1 học ở đây,(đoạn này có thu phí).Không biết bác đi làm tầm mấy giờ?Thường thì chiều mới thấy xe đậu nhiều.

Chỗ này khoảng 9h là hết chỗ bác ơi. Mà thường 9h30 em mới vô cty :( chắc em phải đi sớm hơn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/12/09
109
9
18
Bác tham khảo thêm đường Nguyễn Trung Trực hoặc xung quanh chợ BT