Hạng F
5/3/10
6.005
33.778
113
Chuotdong nói:
Đường Trần Quốc Thảo, đoạn đối diện Mẫu giáo TP,sáng tầm 7g30 em thấy cũng vắng xe đậu.Sáng nào em cũng đưa F1 học ở đây,(đoạn này có thu phí).Không biết bác đi làm tầm mấy giờ?Thường thì chiều mới thấy xe đậu nhiều.
Khúc này toàn nhà dân, đậu láng cháng xe trầy hết

Hạng D
15/12/06
1.211
5.429
133
39
Vậy là bác chủ thớt làm gần chỗ làm e roài....

Em làm ngay tòa nhà gần MTV Cafe...sáng nào e cũng đậu ở HTCC rồi đi bộ đến cty mất 10p...Mà đường HTCC e thấy lúc nào hầu như cũng có chỗ đậu mà....

Em phải tập thể dục đến hơn 8h..nên k bao giờ có cơ hội đậu ở Trần Quốc Thảo....nhưng có khi chiều e mới phải đến cty..thì đậu ở Trần Quốc Thảo đúng là tiện thật...

Mấy bác tư vấn nào là Nguyễn Du...Nguyễn Trung Trực...chắc phải bắt xe ôm đến cty..chứ đi bộ sao nổi...em thấy làm ở khu Võ Văn Tần thì đậu xe ở HTCC là the best rồi...vừa rẻ vừa gần..k còn chỗ nào đâu..

Còn cái vụ thằng giữ xe thu thêm 20K..bữa nó cũng đòi em..e bảo e đậu ở đây trả tiền cho thằng giữ xe roài...thu gì nữa...thế là phóng xe bỏ đi...k trả gì cả....hôm sau k thấy nó lại thu nữa...:D:D:D:D:D

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Hé hé...em chỉ bác 1 chổ ngon cơm..lúc nào cũng đậu vô tư,ko mất phí..bác chạy vào nhà văn hoá Lao Động mà đậu,bên trong khuôn viên đường NTMK đấy..em đậu đây thường xuyên chả mất xu nào,còn nếu bác đậu cả ngày muốn yên tâm công tác thì vừa vào cổng nhìn bên phải (đối diện chổ bán vé bơi) có cái phòng bảo vệ,lại ngọt nhạt xong gửi ít tiền cafe là vô tư...

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
nobitta nói:
Vậy là bác chủ thớt làm gần chỗ làm e roài....

Em làm ngay tòa nhà gần MTV Cafe...sáng nào e cũng đậu ở HTCC rồi đi bộ đến cty mất 10p...Mà đường HTCC e thấy lúc nào hầu như cũng có chỗ đậu mà....

Em phải tập thể dục đến hơn 8h..nên k bao giờ có cơ hội đậu ở Trần Quốc Thảo....nhưng có khi chiều e mới phải đến cty..thì đậu ở Trần Quốc Thảo đúng là tiện thật...

Mấy bác tư vấn nào là Nguyễn Du...Nguyễn Trung Trực...chắc phải bắt xe ôm đến cty..chứ đi bộ sao nổi...em thấy làm ở khu Võ Văn Tần thì đậu xe ở HTCC là the best rồi...vừa rẻ vừa gần..k còn chỗ nào đâu..

Còn cái vụ thằng giữ xe thu thêm 20K..bữa nó cũng đòi em..e bảo e đậu ở đây trả tiền cho thằng giữ xe roài...thu gì nữa...thế là phóng xe bỏ đi...k trả gì cả....hôm sau k thấy nó lại thu nữa...:D:D:D:D:D

Ah, vậy mình làm gần nhau :D bác đậu ở HTCC lâu chưa? Sáng nay anh thu phí lại hỏi em "Anh đi làm ở đây hả? Thấy xe anh đậu lâu quá...". Xong em hỏi ủa vậy nếu mỗi lượt được đậu bao lâu. Ảnh kêu, đậu thì được mà phải trả phí. Anh đậu ko trả tui bị kiểm tra phiền phức.
Em trả phí đàng hoàng, chỉ có mấy lần đậu rồi ko thấy ai thu phí. Việc gấp mình phải đi luôn chứ ko chờ được.

Ko biết hỏi như vậy có "gợi ý" nào khác ko bác. Vì ổng trả lời lấp lửng... Mình cũng ko biết muốn gì. Bác bị trường hợp này bao giờ chưa?

TH7128 nói:
Hé hé...em chỉ bác 1 chổ ngon cơm..lúc nào cũng đậu vô tư,ko mất phí..bác chạy vào nhà văn hoá Lao Động mà đậu,bên trong khuôn viên đường NTMK đấy..em đậu đây thường xuyên chả mất xu nào,còn nếu bác đậu cả ngày muốn yên tâm công tác thì vừa vào cổng nhìn bên phải (đối diện chổ bán vé bơi) có cái phòng bảo vệ,lại ngọt nhạt xong gửi ít tiền cafe là vô tư...

hehe.. em cũng nghía chỗ đó rồi mà nhát ko dám vô. Gần chỗ em còn có đại học Mở, có khoảng 5 ô đậu. Nhưng em cũng ko dám vô. Bạn em tới cty, chui liều vô luôn xong đóng vai thầy giáo... vô tư. Mình nhát, ko dám làm :mad::mad:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/9/11
263
107
43
Bác đi làm gần vậy thì chạy con chaly đi cho khoẻ. em đi mấy chục km mới sợ chứ

Hạng D
15/8/10
2.436
12
38
Con đường hai bên hông chợ Bến thành có giữ xe thu phí đó bác van_nguyen113.

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
sao các bác liều thế? Dám để xe khơi khơi ngoài đường như vậy không sợ à? Em lần nào đi sg cũng cố rủ thêm 1 người nữa đi chung cho vui và để có gì thì ở lại canh :):):) ! hên là lâu lâu có chuyện em mới vào!

Hạng D
15/12/06
1.211
5.429
133
39
Em k có gì phải lo cả....còn nếu bác siêng chúc..thì chạy ra số 2 Nguyễn Thủ Ý mua cái vé tháng 100K, dán lên xe...là đậu ở đó cả tháng cũng dc...k phải tìm thằng viết phiếu

Em lâu lâu cũng đậu xe mà có gặp thằng viết phiếu đâu...nên cũng bỏ đi luôn...

Nhưng lâu lâu em cũng cho nó thêm 5K, nhưng tốt nhất là mua vé tháng bác ợ...có 100k mà đậu tẹt ga luôn...

Đậu ở chỗ đó e thấy cũng an toàn phết...chưa thấy bị gì....

Em cũng ngại mấy cái vụ đậu chui lắm...vì có gì thì phiền....còn nếu cản trở việc làm ăn của người ta...dễ bị ăn mấy cái rạch vào xe lắm....

Hạng D
28/2/11
1.027
9
38
Bác bán chiếc xe, gui NH, lấy tiền lãi ngân hàng mà đi taxi cho khỏe. Ngu ý em là vậy.