Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113
RE: kinh nghiệm đi trong phố

Trích đoạn: nubiraII

Theo ý kiến các bác, nếu bản thân mình đã đi với tốc độ tối đa (40 hoặc 50km/h) thì có nên cho xe sau vượt không? Nếu cho vượt thì hóa mình tiếp tay cho người khác vi phạm luật giao thông à?
Nguyên tắc khi đã cho vượt là mình phải giảm tốc độ. Chứ nếu vẫn giữa tốc độ đó thì quá là đua xe hả bác??? :D

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Khi dừng chờ đèn đỏ , ở đường có dãi phân cách cứng , nhớ dừng sát dãi phân cách hoặc rộng hẳn ra để các em mui trần hoặc là không chen lên được hoặc là vượt lên rẽ trái thụân tiện , nếu không ta dễ có gương mới để dùng lắm :)

Tập Lái
7/10/04
11
0
0
Hà Nội

Thế khi dừng ở chỗ đèn đỏ, có bác đi xe máy vịn tay vào xe ta (để khỏi phải chống chân) thì ta phải làm thế nào: hạ kính xuống chửu hay hay nén nhịn (nhỡ bác xe máy giật mình lại đổ xe đập ghi đông vào thì xe nào mà chịu được). Xin các bác cho ý kiến.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bôi mỡ bò hoặc hắc ín lên thùng xe, hoặc đi vài tháng không rửa xe, đảm bảo không ai đụng vào xe bác cả.

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Híc em mới biết đi chừng 1 tháng, kỷ niệm đáng nhớ nhất là sau 1 chuyến đi xa từ Quảng Ninh về HN, em chưa có bằng ạ, về đến HN rồi đang đi trong phố, cái hôm mưa to đổ bao nhiêu cây ấy, em đã còi cho 1 xe máy tránh đường để vượt, nó tránh rồi cơ mà có 1 cái taxi bên phải thò ra, cái xe máy bất ngờ ko nhường em nữa mà lắc sang trái, e cũng hơi mệt, phản xạ chậm, căn đường ko chuẩn, ko dám lắc mạnh sang trái theo nó vì bên này là dải bê tông phân cách, thế là chỉ hơi lạng sang, kết quả tiêu luôn gương bên phải.Một lần khác đi trong phố, trời hơi tối có thằng đi bộ bên phải đường, e đi giữa đường tự dưng có chú xe máy ngược chiều ào ào lao đến cắm thẳng vào xe e, e hơi giật mình (hay giật mình lắm) lắc nhẹ sang phải, đang mải ngó gương hậu nhìn thằng xe máy lầm bầm chửi thầm, thì cô bạn ngồi cạnh la lên" anh đâm vào tay thằng đi bộ bây giờ", em lại ko thích phanh gấp vì hay bị cô bạn kêu là đi hay phanh gấp quá (nhắc lại là e mới biết đi khỏang 1 tháng) thế là e cho cái gương phải đạp luôn vào khủyu tay thằng đó, cô bạn ôm đầu kêu " Ohh, shiiiiiit" em mà kệ, quá đã. À còn 1 lần đáng nhớ nữa là e lùi xe vô bãi gửi xe, nhiều xe quá san sát nhau, lại có 1 thằng đậu ngang xe dọc theo tường phía trước chứ ko lùi vuông vào tường sau như mọi người, em lùi vào chỗ trống, đúng cái hồi tiêu cái gương phải do thằng xe máy, e ko căn chuẩn, ko nhìn bên này thế là cho cái đầu xe e qụet luôn vào cái ba đờ sốc của nó sệ xuống luôn + xước, xe e chỉ xước. em hỏang quá đành cắm đầu xe vào chứ ko lùi nữa, hôm sau ra ko thấy xe chú kia đâu, chiều tối về đã thấy xe chú ấy trở lại hình dáng ban đầu, hú hồn[:eek:]

Hạng B1
27/9/04
77
0
0
hueanh.com

Hic hic, hy vọng là em không đỗ xe cùng bãi với Bác "Ám sát" này. Bác phải có trách nhiệm với việc mình làm chứ:mad: . Bác húc vào xe người khác mà lại bỏ đi vô cơ vậy à, Bác thử đặt trường hợp mình vào chỗ người "Bị hại" xem!.

Hôm nay em đi đến bãi xe Kim Mã (hướng từ Giảng võ đến Ng Thái Học) có hai chú xe máy xin rẽ trái em giảm tốc độ nhường đường. Chú đầu tiên tiếp tục đi, chú thứ hai đang rẽ trái đột ngột quay trở lại bên phải mà lúc đấy em lại đang bôn ba với vợ em thế là nó quệt nhẹ vào ba đờ xốc (phần nhựa thôi) nói chung chỉ một vết xước nhẹ không có gì nhưng các Bác chú ý trường hợp này nhé đừng để như em.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Bác assassin nên đổi nick thành serialkiller thì hợp hơn :mad:

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: assassin14

Híc em mới biết đi chừng 1 tháng, kỷ niệm đáng nhớ nhất là sau 1 chuyến đi xa từ Quảng Ninh về HN, em chưa có bằng ạ, về đến HN rồi đang đi trong phố, cái hôm mưa to đổ bao nhiêu cây ấy, em đã còi cho 1 xe máy tránh đường để vượt, nó tránh rồi cơ mà có 1 cái taxi bên phải thò ra, cái xe máy bất ngờ ko nhường em nữa mà lắc sang trái, e cũng hơi mệt, phản xạ chậm, căn đường ko chuẩn, ko dám lắc mạnh sang trái theo nó vì bên này là dải bê tông phân cách, thế là chỉ hơi lạng sang, kết quả tiêu luôn gương bên phải.Một lần khác đi trong phố, trời hơi tối có thằng đi bộ bên phải đường, e đi giữa đường tự dưng có chú xe máy ngược chiều ào ào lao đến cắm thẳng vào xe e, e hơi giật mình (hay giật mình lắm) lắc nhẹ sang phải, đang mải ngó gương hậu nhìn thằng xe máy lầm bầm chửi thầm, thì cô bạn ngồi cạnh la lên" anh đâm vào tay thằng đi bộ bây giờ", em lại ko thích phanh gấp vì hay bị cô bạn kêu là đi hay phanh gấp quá (nhắc lại là e mới biết đi khỏang 1 tháng) thế là e cho cái gương phải đạp luôn vào khủyu tay thằng đó, cô bạn ôm đầu kêu " Ohh, shiiiiiit" em mà kệ, quá đã. À còn 1 lần đáng nhớ nữa là e lùi xe vô bãi gửi xe, nhiều xe quá san sát nhau, lại có 1 thằng đậu ngang xe dọc theo tường phía trước chứ ko lùi vuông vào tường sau như mọi người, em lùi vào chỗ trống, đúng cái hồi tiêu cái gương phải do thằng xe máy, e ko căn chuẩn, ko nhìn bên này thế là cho cái đầu xe e qụet luôn vào cái ba đờ sốc của nó sệ xuống luôn + xước, xe e chỉ xước. em hỏang quá đành cắm đầu xe vào chứ ko lùi nữa, hôm sau ra ko thấy xe chú kia đâu, chiều tối về đã thấy xe chú ấy trở lại hình dáng ban đầu, hú hồn[:eek:]

Chúa ơi đọc bài của bác mà em rối hết lên....phẩi thì đầy mà chấm thì chẳng có. em mạn phép bác thêm vào cái ENTER, có thể nó sẽ thành bài văn tế mất

+++++++++++
Híc em mới biết đi chừng 1 tháng,
kỷ niệm đáng nhớ nhất là sau 1 chuyến đi xa từ Quảng Ninh về HN,
em chưa có bằng ạ,
về đến HN rồi đang đi trong phố,
cái hôm mưa to đổ bao nhiêu cây ấy,
em đã còi cho 1 xe máy tránh đường để vượt,
nó tránh rồi cơ mà có 1 cái taxi bên phải thò ra,
cái xe máy bất ngờ ko nhường em nữa mà lắc sang trái,
e cũng hơi mệt,
phản xạ chậm,
căn đường ko chuẩn,
ko dám lắc mạnh sang trái theo nó vì bên này là dải bê tông phân cách,
thế là chỉ hơi lạng sang, kết quả tiêu luôn gương bên phải.

Một lần khác đi trong phố,
trời hơi tối có thằng đi bộ bên phải đường,
e đi giữa đường tự dưng có chú xe máy ngược chiều ào ào lao đến cắm thẳng vào xe e,
e hơi giật mình (hay giật mình lắm) lắc nhẹ sang phải,
đang mải ngó gương hậu nhìn thằng xe máy lầm bầm chửi thầm,
thì cô bạn ngồi cạnh la lên" anh đâm vào tay thằng đi bộ bây giờ",
em lại ko thích phanh gấp vì hay bị cô bạn kêu là đi hay phanh gấp quá (nhắc lại là e mới biết đi khỏang 1 tháng) thế là e cho cái gương phải đạp luôn vào khủyu tay thằng đó,
cô bạn ôm đầu kêu " Ohh, shiiiiiit" em mà kệ, quá đã.

À còn 1 lần đáng nhớ nữa là e lùi xe vô bãi gửi xe, nhiều xe quá san sát nhau,
lại có 1 thằng đậu ngang xe dọc theo tường phía trước chứ ko lùi vuông vào tường sau như mọi người,
em lùi vào chỗ trống, đúng cái hồi tiêu cái gương phải do thằng xe máy,
e ko căn chuẩn,
ko nhìn bên này thế là cho cái đầu xe e qụet luôn vào cái ba đờ sốc của nó sệ xuống luôn + xước, xe e chỉ xước.
em hỏang quá đành cắm đầu xe vào chứ ko lùi nữa,
hôm sau ra ko thấy xe chú kia đâu,
chiều tối về đã thấy xe chú ấy trở lại hình dáng ban đầu,

hú hồn

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Bác Ass Ass In Fourteen đi xe gì biển bao nhiêu,
hay đi tuyến đường nào,
và đậu xe ở đâu,
để anh em còn né,

hú vía!

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

các bác thông cảm .. bác ass mới biết đi xe 1 tháng thui ... từ từ để bác ấy gặp bảo hiểm với CA nhiều hơn thì bác ấy sẽ rành thui ....

:D:D[8D]