amm
Hạng B2
RE: kinh nghiệm đi trong phố

Em xin góp một kinh nghiệm từ bản thân:

1. TRÁNH XA BỌN BA GÁC, XÍCH LÔ CHỞ SẮT CÂY DÀI ở các ngã tư, vì nó có thể rẽ bất tử. Cả một đống sắt sẽ quay ngang và VUỐT vào vợ iêu quí, đau lắm.
2. Các bác nào hay vào khu vực sân bay chú ý : phải đi đúng lane qui định vì có *** núp ở đường Trường Sơn lúc vào gần đến sân bay, ngoài ra *** hay "vịn" ở chỗ Hoàng văn Thụ đoạn gần bệnh viện Phụ Sản, cây xăng nữa.

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: Flattyre

Hic hic, hy vọng là em không đỗ xe cùng bãi với Bác "Ám sát" này. Bác phải có trách nhiệm với việc mình làm chứ:mad: . Bác húc vào xe người khác mà lại bỏ đi vô cơ vậy à, Bác thử đặt trường hợp mình vào chỗ người "Bị hại" xem!.

Hôm nay em đi đến bãi xe Kim Mã (hướng từ Giảng võ đến Ng Thái Học) có hai chú xe máy xin rẽ trái em giảm tốc độ nhường đường. Chú đầu tiên tiếp tục đi, chú thứ hai đang rẽ trái đột ngột quay trở lại bên phải mà lúc đấy em lại đang bôn ba với vợ em thế là nó quệt nhẹ vào ba đờ xốc (phần nhựa thôi) nói chung chỉ một vết xước nhẹ không có gì nhưng các Bác chú ý trường hợp này nhé đừng để như em.
Khổ quá bác ạ, chẳng là hôm đó em nghĩ cũng áy náy, hôm sau định ra bãi giải quyết vấn đề, định hỗ trợ cho khổ chủ để giải quyết hậu quả, dưng mà đi tới bãi ko thấy xe đó đâu nữa. E nói chuyện với bạn gái em bảo là" cấm gọi cho nó, cứ để xem thế nào" tính em lại sợ gái, chả là ' Nhất vợ nhì giời"...hè hè..thế là em quên béng ý tưởng tốt đẹp ban đầu. Đến tối đã thấy nó trở về nguyên hình dạng rôi, thế thôi chẳng nhẽ lúc đó lại ra bảo hôm qua tao làm hỏng xe mày đấy, thôi e rút[8|]

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Hic thưa bác Hoa ở trần, bài e có 2 dấu chấm đấy chứ ạ, chỉ có 1 chỗ e quên ko viết hoa sau dấu chấm thôi, bác bắt bẻ em kỹ quá. Em nói bác nghe hồi bé e được giải toàn trường về viết đẹp và chính tả đấy nhá. Em học trường Thăng Long cấp 1, nổi tiếng chữ đẹp bác sợ em chưa:D

Hạng B1
8/8/04
51
0
0
Phan Thiết - Bangkok

mấy bác nhớ coi chừng 2 cái này nữa nè:
1-chỉ liếc mắt chú đừng chăm chú nhìn mấy em xinh xinh nhá...
2-có người bên cạnh nên chăm chú lo lái xe,hoặc có nói thì nói ít thôi nhất là bên cạnh mình là người đẹp...
(em chở vợ em đi chơi wa khúc lê duẩn,1 tay lái,tay kia hành động..(tự nhiên thương vợ wá..),thằng di dylan vượt đèn đỏ ngang wa 2 bà trưng,em thắng đỏ cả bánh,hú hồn hú dzía...)[8D]
Mấy chú hugô nhà mình nhớ nhé...:D

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

....... ngoài ra thì đừng nên đi gần mấy tay lái taxi hay xe tải nữa... đừng nên thắng gấp mà ko quan sát phía sau và đừng mở nhạc to quá ...

:D

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: nktinhanh

....... ngoài ra thì đừng nên đi gần mấy tay lái taxi hay xe tải nữa... đừng nên thắng gấp mà ko quan sát phía sau và đừng mở nhạc to quá ...

:D
Bác này nói thật nà chí ní

Hạng B2
17/8/04
156
1.322
93
HCMC

Thật ra khi dùng chữ thắng gấp rùi thì làm sao nhìn phía sau kịp. Theo em thì khi trước khi thắng hẳn thì phải đạp thắng nhẹ một hai cái thứ nhất để giảm bớt tốc độ, thứ hai để xe sau thấy đèn thắng xe mình mà chuẩn bị tinh thần. Chứ còn gặp các đồng chí cảm tử băng ngang qua đầu xe thì phải thắng gấp thôi, thắng xong nhìn ra sau mà cầu cho đừng xe nào hun đít xe mình thôi. Tóm lại: thật là chán với giao thông VN, quá nhìêu đồng chí cảm tử, coi cái chết nhẹ tựa lông hồng.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Bác Ass đỗ ở bãi nào thế? Có khi chính bác là thủ phạm làm xệ cản con Vinatba của tôi (tôi gửi xe ở bãi Trần Quang Khải )

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Tôi có một kinh nghiệm thế này: Có một lần đi Metro, đến đầu chợ Bưởi thì bị tắc đường. Tôi liền bám sát đít một chú xe bus, khoảng cách duy trì là 30cm, không cho một ông mui trần có động cơ hoặc không có động cơ len qua mũi xe mình. Có chú nào mà manh nha điịnh vào thì ga to lên, Nếu để cho 1 chú lọt qua thì coi như mmình đóng đinh tại chỗ lun.

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Trích đoạn: Vitahn

Bác Ass đỗ ở bãi nào thế? Có khi chính bác là thủ phạm làm xệ cản con Vinatba của tôi (tôi gửi xe ở bãi Trần Quang Khải )
Bác vitahn ơi, ý bác là xe bác là Vitara? Thế hổng phải đâu vì em đỗ nhờ trong sân của 1 nơi quen, mà cách xa Trần Quang Khải lắm lắm, mà xe quẹt nhầm cũng hổng phải chữ Su chữ Zu chữ Ki luôn;)