Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
1/8/12
107
3
0
43
Tình hình kinh tế khó khăn quá, sẵn có nguồn cải thảo rẻ, em sản xuất món gia vị của người Hoa, gọi là cải bắc thảo (xá pấu, tăng xại, đông thái, cải thảo muối). Món này dùng trong hủ tíu nam vang, bún, xôi mặn, ăn chay. Chả là ở Chợ lớn có một nhà chuyên sản xuất loại này lâu năm, xuất ào ào về miền tây và campuchia. Em mới làm cái này, giá rẻ hơn, ngon hơn, nhưng mối mang chưa có, giao quanh quẩn các tiệm hủ tíu thành phố và vài tiệm tạp hóa, một vài chỗ miền tây. Công việc chưa chạy, chủ thì viêm túi lo chống chế, lính thì thấp thỏm lo việc không lâu bền, hàng làm ra chất đống. Kinh nghiệm kinh doanh em chưa nhiều, mong các bác có kinh nghiệm phân phối các sản phẩm truyền thống này về các chợ truyền thống miền Tây, hoặc sang Campuchia cho em một vài cao kiến. Bác nào có mối hàng giúp em Em xin cà phê cà pháo thuốc nước đầy đủ ạ. Đa tạ các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Em nghĩ trước khi bác mở rộng quy mô sản xuất chắc bác cũng đã nghiên cứu thị trường khá kỹ rồi.

Vậy, nếu bác muốn mở rộng kênh phân phối 1 sớm 1 chiều em e là rất khó.

Bác phải chuẩn bị từng bước, vì thời buổi này, ai nắm được kênh phân phối là người đó làm chủ.

Giờ bác phải triển khai từ từ, ngoài việc bỏ mối cho mấy tiệm hủ tiếu, bún trong thành phố thì cái cần hơn là bác phải bỏ mối trong mấy chợ đầu mối lớn của thành phố, bởi vì các chợ đầu mối ở tỉnh họ cũng lấy hàng tại những chợ đầu mối này. Thậm chí bác còn phải thuê hay sang lại 1 sạp trong ở khu vực gia vị trong các chợ đầu mối như chợ Bình Tây, chợ An Đông chẳng hạn.

Hạng B2
1/8/12
107
3
0
43
Vâng cảm ơn bác bullkeo góp ý. Em cũng cố đưa hàng vào chợ đầu mối Bình Tây, chỉ có cái là tiểu thương hàng này họ rất ít thay đổi mối lái. Chắc em phải dành thời gian tìm hiểu ở các chợ này nhiều hơn

Hạng B2
9/5/13
156
13
18
Neu Tim hien Duoc phuong thuc Giao hang cua doi thu. Tuc la bac Tim ta cac Chanh xe ve mien Tay hay campuchia lien he voi thang nhan Giao hang o cac Chanh xe. Xin so dt, dia chi lien lac. Chuc ban thanh cong. Day la mot trong nhung kenh Tim Kiem khach hang.

Status
Không mở trả lời sau này.