Hạng B2
8/7/08
117
1
0
Mun nói:
Quay về với thực tế cuộc sống đi Tạch ui, ngoan ngoãn vô xin lỗi cái thằng trưởng phòng gì đó vì cái vụ lùm xùm cá nhân, chạy lên năn nỉ thằng Toy tổng cho con đường sống.
Bà mịa, anh hùng rơm, nghe mấy thằng bơm đểu rồi có ngày thất nghiệp đói rã họng. Mình khổ đã đành, còn kéo theo vợ con nó khổ lây, con khổ thì đáng nói chứ vợ nó khổ nó theo thằng khác mịa rồi.
Vừa rồi cục đăng kiểm họ bảo như thế nào về việc nếu Tạch xin vào làm nhỉ?
Các hãng khác có ai nói nhận Tạch ko?
Mấy chú hiệp hội gì đó có làm gì được cho Tạch ko, ngoài những lời tâng bốc sáo rỗng, và tấm giấy ghi vài dòng công trạng, trong khi cái cần là miếng cơm manh áo thì ai cũng ngó lơ.
Hầy zà, XH và cuộc sống Tạch ơi, bay lên mây cao quá với mấy lời có cánh của mấy thằng bơm đểu thì chết có ngày.
Chuyện tốt hãy để dành đó, còn chưa muộn mà.
Potay Bác này, chắc bác Tạch gây thù oán gì đó nên bác này chịu khó "xăm soi" quá hả :D

Hạng D
30/11/10
3.974
59.727
113
Đọc sơ là đã hiểu về trình độ và đạo đức của con người rồi! Bác nói với thứ ấy làm gì!
trantien08 nói:
Mun nói:
Quay về với thực tế cuộc sống đi Tạch ui, ngoan ngoãn vô xin lỗi cái thằng trưởng phòng gì đó vì cái vụ lùm xùm cá nhân, chạy lên năn nỉ thằng Toy tổng cho con đường sống.
Bà mịa, anh hùng rơm, nghe mấy thằng bơm đểu rồi có ngày thất nghiệp đói rã họng. Mình khổ đã đành, còn kéo theo vợ con nó khổ lây, con khổ thì đáng nói chứ vợ nó khổ nó theo thằng khác mịa rồi.
Vừa rồi cục đăng kiểm họ bảo như thế nào về việc nếu Tạch xin vào làm nhỉ?
Các hãng khác có ai nói nhận Tạch ko?
Mấy chú hiệp hội gì đó có làm gì được cho Tạch ko, ngoài những lời tâng bốc sáo rỗng, và tấm giấy ghi vài dòng công trạng, trong khi cái cần là miếng cơm manh áo thì ai cũng ngó lơ.
Hầy zà, XH và cuộc sống Tạch ơi, bay lên mây cao quá với mấy lời có cánh của mấy thằng bơm đểu thì chết có ngày.
Chuyện tốt hãy để dành đó, còn chưa muộn mà.
Potay Bác này, chắc bác Tạch gây thù oán gì đó nên bác này chịu khó "xăm soi" quá hả :D

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
đầu óc của hắn chắc chỉ hơn con kiến thôi nhỉ, e ko nói bác a Tạch, chắc các bác cũng biết e nói ai..hehe

Hạng B2
15/8/09
104
0
0
laotoet nói:
Nói nhanh cho nó vuông là Toy phải biết điều nhé, ông mày lên cơn ra toà là không hay đâu. Phải cho ông đi làm để còn tìm xem có lỗi nào không, thằng nào chửi ông không để còn ghi âm chứ.
Việc toy cần làm lúc này là đình chỉ vĩnh viễn công việc của bà TS cố vấn pháp lý ngay. Tư vấn đểu thế không biết ! Ăn tiền mà cứ đẩy thân chủ đến chỗ kiện tụng để ăn ...tiếp , thật quá thể !.

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.181
15.308
113
quá trình kiện tụng diễn ra tới đâu rồi các bác? chuyến này Tạch thua thì ko biết có ai phụ tiền đền án phí ko? hây zà.

Hạng D
30/11/10
3.974
59.727
113
Nước Sở có người hiền tài, học rộng nhưng không gặp thời, lận đận mãi vẫn không ra làm quan được, nên phải về quê cày cuốc sống qua ngày. Một hôm ra đồng gặp phải con rắn 2 đầu, trong dân gian thường bàn: người gặp rắn 2 đầu tất tắc tử. Người học trò đau buồn khôn siết, nhưng vẫn nhủ thầm: gặp con rắn 2 đầu này coi như mạng mình đã định số chết rồi, chi bằng ta giết con rắn 2 đầu rồi đem chôn thật sâu, để khỏi có người phải chịu cái họa như ta nữa, cái họa này mình ta chịu là đủ rồi. Nghĩ xong dùng cuốc đánh chết con rắn 2 đầu đi, đào cái hố thật sâu rồi đem chôn. Về đến nhà, người học trò ôm mẹ già khóc mà kể lại sự tình, người mẹ già cười mà nói: con biết nghĩ đến người khác mà giết con rắn đi, là đã tích được cái phúc cho mình, không những không gặp nạn mà còn gặp phúc lớn nữa! Quả thật chẳng bao lâu, người học trò được vua Sở mời ra làm quan giúp vua trị nước, về sau làm đến chức lệnh doãn.
Bác Tạch cũng vậy, biết công bố thông tin làm ăn gian dối của Toy sẽ làm hại đến bản thân nhưng vẫn làm, việc làm của bác Tạch là đã cứu sống được biết bao người khác do các lỗi của xe Toy gây ra. Phước đức về sau thì chưa rõ, nhưng đáng để gọi là bậc quân tử.

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.181
15.308
113
Hay mọi người chung tay góp anh Tạch ít tiền đóng án phí đi, bác nào to mồm nhất làm chủ xị, cái này hữu ích hơn ca tụng bằng nước bọt.

Hạng D
24/9/10
1.416
403
83
Thật ra không nên kiện,
Tác động của Anh Tạch gây ra cho Toyota là đã khủng khiếp lắm rồi.
Trước, Toy định giam lỏng để anh Tạch tiêu đời, không ngờ anh moi ra thêm mấy vố nữa. Nên buộc phải cho nghỉ.
Ném vỡ đầu người ta thì mình cũng mỏi tay, sự việc kết thúc nơi đây là vừa.

Với uy tín bây giờ, ra hùn mở Gara hay buôn bán phụ tùng thì chắc phất.

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.181
15.308
113
cafe_mine nói:
Trước, Toy định giam lỏng để anh Tạch tiêu đời, không ngờ anh moi ra thêm mấy vố nữa. Nên buộc phải cho nghỉ.

Ha ha ha, cười vãi chưởng với suy nghĩ ngây thơ đầy chất trên mây của của cụ, lâu lâu cũng cũng còn mấy người như lày cho diễn đàn thêm vui vẻ.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mun nói:
cafe_mine nói:

Ha ha ha, cười vãi chưởng với suy nghĩ ngây thơ đầy chất trên mây của của cụ, lâu lâu cũng cũng còn mấy người như lày cho diễn đàn thêm vui vẻ.
Gì mà cười vậy bác Mun? Bác cafe_mine nói đúng mà, với uy tín và tay nghề của kỹ sư Tạch thì ra mở gara rất tốt chứ sao?, tui dám cá là khi bác ấy mở gara sẽ đăt khách đấy, những người lỡ mua Toy đang thầm cảm ơn bác ấy lắm lắm, còn những người dự định mua Toy thì khởi phải nói rồi, mừng giống như trúng số Chẳng lẽ đễ bác Mun chuyên ăn nói bậy bạ ra làm tốt hơn sao? Vớ vẩn.