Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
@bác Mig: vụ chỉnh sên cam em làm không phải 5 phút mà có 3 phút thôi bác ơi. Lý do: có tới 4 người đẩy xe hộ. Làm xong tiếng ồn nhức đầu chấm dứt luôn. Vậy chắc chưa phải thay sên cam. Hehe
Thế thì nhất bác rồi. Hôm em chỉnh cái sên cam này em đánh vật không biết bao lâu vì chỉ có một mình, gài số vào đẩy không nổi nên phải đỗ xe sát tường để có điểm tựa đạp vào mới đấy nổi. Chỉnh xong đau lưng gần chết. Nhưng mà công nhận cái trò chỉnh sên cam của Niva này độc đáo thiệt, đúng là tư duy kiểu Nga

Tập Lái
25/1/11
34
0
0
Em chào các bác, các bác cho e hỏi một e Niva nguyên hai cầu chưa độ thêm bất cứ cái gì thì bây gìơ tầm giá khoảng bao nhiêu ạ ?
E muốn mua về xong rồi mới nghĩ đến chuyện độ e nó

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Ổi bơ nói:
Em chào các bác, các bác cho e hỏi một e Niva nguyên hai cầu chưa độ thêm bất cứ cái gì thì bây gìơ tầm giá khoảng bao nhiêu ạ ?
Nói chung là chắc chắn giá dưới 1 tỷ đồng Việt Nam thôi bác ạ

Giá mua xe cũ chỉ phụ thuộc vào mức độ đam mê của bác với xe thôi bác ơi, không có giá cố định cho tất cả mọi người đâu.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
Ổi bơ nói:

Giá mua xe cũ chỉ phụ thuộc vào mức độ đam mê của bác với xe thôi bác ơi, không có giá cố định cho tất cả mọi người đâu.
Hehe. Bác Mig doạ ghê quá! Mình nghĩ xe còn đủ hai cầu mà còn cứng cáp, giá cũng phải cỡ 30-40 triệu bác à. Mà nếu còn những xe như vậy (đủ hai cầu ấy), chắc cũng phải có làm chút đỉnh rồi. Chiếc trên Pleiku bảng số 77 hết hạn đăng kiểm, gầm mục, còn đủ hai cầu (chỉ mất láp dọc) hôm nọ bác kia bảo mình giá 26 triệu.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
@ Các bác: em vừa mới cập nhật hộ bác Mig danh sách hội viên Niva bên http://www.otosaigon.com/...04&mpage=4#2860386

Thống kê sơ bộ:
Tổng cộng đã có 17 người, 12 người đã có xe. Trong đó:
  • 11 người ở TpHCM, 7 người có xe (xe bác sjw em tính luôn đó)
  • 4 người ở Hà Nội, 4 có xe
  • 1 người ở Bình Dương, chưa có xe
  • 1 người ở Thái Nguyên, đã có xe
(Chưa tính bác Long 49H chỉ tham gia offline, không tham gia online, ở Bình Dương). Mà bác Mig phải tính là bác ở Bình Dương chứ?
Hehe, Niva vốn nhiều ở ngoài bắc mà sao các bác gia nhập hội ít nhỉ. Chắc tại Niva xịn quá ít hỏng, dễ sửa, dễ tìm đồ nên không cần tham gia. Hội offroad hình như chỉ có mỗi chiếc của bác Kar thì phải, không biết còn không.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
(Chưa tính bác Long 49H chỉ tham gia offline, không tham gia online, ở Bình Dương). Mà bác Mig phải tính là bác ở Bình Dương chứ?
Hehe, Niva vốn nhiều ở ngoài bắc mà sao các bác gia nhập hội ít nhỉ. Chắc tại Niva xịn quá ít hỏng, dễ sửa, dễ tìm đồ nên không cần tham gia. hehe
He he, em quên mất, em phải đăng ký là Bình Dương mới đúng chứ nhể. Còn bác Long 49H ở Đồng Nai bác ạ.
Mấy bác Hà Nội không biết làm xe xong hết chưa mà ít thấy show hàng nhỉ.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Em xin cập nhật  lại :)
Bác ThanhTlem 2 cái  
Bác ThanhC650 1 cái  
Bác Ducviet 1 cái 
Bác Mig 1 cái

@bác THanhTlem: chiếc 2107 của bác là 850k nhé có mở cửa và máy móc luôn. Em sẽ chịu luôn phí gửi tận nhà cho bác, màu trắng không có bác ơi chỉ có màu xanh thôi
Màu trắng có loại VAZ-2101, có các loại xe VOLGA UAZ nữa đó. Trang www.diecast.ru làm chưa đẹp nên hình để tham khảo, em đánh dây thép qua cho thằng em nó mua rồi gửi về, gần nhà nó ở Mạc Tư Khoa có hàng bán diecast đẹp.
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
ladaniva1600 nói:
mig19farmer nói:
Ổi bơ nói:

Hehe. Bác Mig doạ ghê quá! Mình nghĩ xe còn đủ hai cầu mà còn cứng cáp, giá cũng phải cỡ 30-40 triệu bác à. Mà nếu còn những xe như vậy (đủ hai cầu ấy), chắc cũng phải có làm chút đỉnh rồi. Chiếc trên Pleiku bảng số 77 hết hạn đăng kiểm, gầm mục, còn đủ hai cầu (chỉ mất láp dọc) hôm nọ bác kia bảo mình giá 26 triệu.
Các bác cho em hỏi là nếu hết hạn đăng kiểm thì đi đăng kiểm tiếp có được ko hoặc có bị phạt? Em hỏi vậy hơi ngu là vì chưa đi lần nào nên cũng ko biết vả lại mấy vụ liên quan đến xxx này mà có vấn đề là rất mệt với các bác ấy.

Như bác ladaniva1600 nói thì xe biển 77 này gầm đã mục thì làm lại được ko, có ảnh hưởng nhiều đến kết cấu nguyên thuỷ của xe ko? (ý em là xe đã được nhà SX tính toán thông số kỹ thuật phù hợp, giờ về mình làm thủ công nên thông số đó không còn giống như nhà SX nữa)

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Niva 2 cầu còn cứng mà 30-40 triệu thì chỉ có ở mấy tỉnh xa thôi bác ơi. Bác phải tính cả chi phí để lôi được nó về nữa, cũng phải thêm tầm 4-5 triệu nữa mới được.
Em hồi mới đi tìm Niva cũng trót tin bài viết trên báo về vụ Niva "rẻ thì 7 triệu, đắt thì 10 triệu" nên tìm đỏ mắt không thấy đâu bán với cái giá ấy hết. Tốt nhất giờ này bác nào đi tìm Niva cứ lận lưng ít nhất 30 triệu mới mong có con xe có thể đi uống cà phê với anh em trong hội được. Còn để đi chơi cùng anh em vào rừng thì chắc phải thêm tối thiểu 20-30 triệu nữa.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
khoa_tdk nói:
Các bác cho em hỏi là nếu hết hạn đăng kiểm thì đi đăng kiểm tiếp có được ko hoặc có bị phạt? Em hỏi vậy hơi ngu là vì chưa đi lần nào nên cũng ko biết vả lại mấy vụ liên quan đến xxx này mà có vấn đề là rất mệt với các bác ấy.

Như bác ladaniva1600 nói thì xe biển 77 này gầm đã mục thì làm lại được ko, có ảnh hưởng nhiều đến kết cấu nguyên thuỷ của xe ko? (ý em là xe đã được nhà SX tính toán thông số kỹ thuật phù hợp, giờ về mình làm thủ công nên thông số đó không còn giống như nhà SX nữa)
Chiếc 77 kia mình thấy tem hết hạn đăng kiểm vào năm 2005. Nhưng bác Dương ở gara đó nói xe vẫn chạy được. Vì bác ấy làm ở gara nên có cách làm lại đăng kiểm nhanh hơn. Hôm nọ mình cũng có hỏi nếu bác ấy làm lại đăng kiểm mới nhưng không sửa xe thì thêm bao nhiêu tiền. Bác ấy bảo mất mấy triệu đó, mình cũng không hỏi. Gầm mục làm lại thì mình nghĩ không có vấn đề gì lớn, quan trọng là máy móc và những thứ liên quan đến vận hành của xe.
Hmm. Coi bộ cuộc chiến săn tìm Niva càng ngày càng nóng.
Thực ra như mình nói từ mấy bài trước, có 1 chiếc ở TpHCM, giá 55 triệu, nghe đồn là làm lại rất đẹp, mua về là chạy thôi. Nhưng mình không thích người giới thiệu xe này lắm nên cũng không hỏi lại.