Hạng B1
19/2/09
72
3
8
ladaniva1600 nói:
Hehe. Cám ơn bác Mig. Vụ làm bạc chắc cũng phải sau Tết mình mới làm. Đồng hồ vòng tua thì phải coi nó sút chỗ nào. Bác Phương làm lại hộp cầu chì khác nên nhìn hơi bị loạn. Riêng vụ kính xe thì mình cũng không thích đục cắt lắm. Kiếm cái nào lắp vừa thôi. Hơn nữa nó cũng có chỗ tăng giảm cho vừa ốc. Mình chả cần gương đắt tiền, lắp vừa => gương Niva là được. Hehe
@bác ha_minh: Vụ tấm chắn của bác ha_minh là làm thế nào bác cho em biết với em làm theo. Bác độ chế hay kiếm ở đâu lắp vào ạ?
f thì ok
bác xem lại cho em day bắt mát từ bộ chia điện bắt ra vỏ xe là ok. xe em cũng bị một lần như thế các bác tài già chỉ cho em bây giờ thì quay tit bác ợ

Hạng B1
19/2/09
72
3
8
bao.nguyen nói:
Em xin cập nhật 
Bác ThanhTlem 1 cái 
Bác ThanhC650 2 cái 
Bác Ducviet 1 cái
Bác Mig 1 cái

@bác Mig ơi, bác có thể nhắn bác ha_minh giúp em là bác ấy có thể ghé garage để lấy gạc ba ga nha :)
thanks bác trước nha. khi nào có bác đánh dây chuối cho em để em gởi xiền nha

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
Chào các bác,

Em cũng mê có 1 chiếc Niva này, các bác để ý thấy chỗ nào bán chỉ em với, em chỉ cần khung gầm tốt, phần còn lại sẽ đi trang điểm lại sau.

Mong sớm được gia nhập hội cùng các bác.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Bác khoa xem lại trang 8 hay 9 thử đi có bác rao bán Niva đó :)
Chúc bác mau có vợ yêu!

Tập Lái
4/1/10
42
0
6
Thanks bác Bao.Nguyen

ladaniva1600 nói:
don coi nói:
KÍnh các cụ, vừa có người giới thệu có 1 em niva vẫn đang chạy ngon, đùm cầu trước không còn (do bị hỏng đã tháo ra). Máy nguyên bản, vỏ còn tương đối, giá 17tr có mua được k a?
Cụ nên đi xem xe nếu có điều kiện. Nếu đó là con biển số 77... trên Pleiku chỗ anh Dương mà em giới thiệu cụ thì con đó em biết. Con đấy lần trước em có hỏi anh Dương có bán không, anh ấy chưa trả lời em. hehe

Bác Ladaniva1600 hỏi giúp em chiếc xe biển 77 này với, hoặc nếu bác không phiền thì PM cho em xin số em gọi cũng được.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
bao.nguyen nói:
Em xin cập nhật 
Bác ThanhTlem 1 cái 
Bác ThanhC650 2 cái 
Bác Ducviet 1 cái
Bác Mig 1 cái
hi, lộn rồi bác ơi, em đăng ký 2 cái ạ, bác thanhc650 chỉ 1 cái thôi. Em ở HN có 2 người cơ. 1 cho em, 1 em cho bạn mừng tết luôn.

À, nhân thể nhìn em mô hình, bác hỏi hộ em có cái 2107 nhỏ nhỏ không ạ, em để nốt trên taplo hoặc treo móc khoá luôn hihi

Cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
bao.nguyen nói:
@bác ladaniva1600
Em xem link này rồi, nó hơi mắc 1 tý, em sẽ nghiên cứu thử nơi em mua chiếc lada vàng cho bác xem họ có bán không nha :)

em vừa xem đường link của các bác, 2107 không có 1:60, toàn 1.43 nhưng giá cũng cao hơn 1:60 nhiều nhiều :p Nhưng có là tốt rồi. Bác hỏi thử luôn mấy cỡ cho em với nhé, xem em có đủ "máu" không :D

em thích cái không chữ, không còi hụ hoặc đèn báo taxi, loại màu trắng càng tốt. Cám ơn bác.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
thanhc650 nói:
f thì ok
bác xem lại cho em day bắt mát từ bộ chia điện bắt ra vỏ xe là ok. xe em cũng bị một lần như thế các bác tài già chỉ cho em bây giờ thì quay tit bác ợ
Cám ơn bác, để em kiểm tra coi.
@bác Mig: vụ chỉnh sên cam em làm không phải 5 phút mà có 3 phút thôi bác ơi. Lý do: có tới 4 người đẩy xe hộ. Làm xong tiếng ồn nhức đầu chấm dứt luôn. Vậy chắc chưa phải thay sên cam. Hehe

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
khoa_tdk nói:
Thanks bác Bao.Nguyen

ladaniva1600 nói:
don coi nói:
KÍnh các cụ, vừa có người giới thệu có 1 em niva vẫn đang chạy ngon, đùm cầu trước không còn (do bị hỏng đã tháo ra). Máy nguyên bản, vỏ còn tương đối, giá 17tr có mua được k a?
Cụ nên đi xem xe nếu có điều kiện. Nếu đó là con biển số 77... trên Pleiku chỗ anh Dương mà em giới thiệu cụ thì con đó em biết. Con đấy lần trước em có hỏi anh Dương có bán không, anh ấy chưa trả lời em. hehe

Bác Ladaniva1600 hỏi giúp em chiếc xe biển 77 này với, hoặc nếu bác không phiền thì PM cho em xin số em gọi cũng được.
Mình đã PM cho bác.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
NguoiTlem nói:
bao.nguyen nói:
@bác ladaniva1600
Em xem link này rồi, nó hơi mắc 1 tý, em sẽ nghiên cứu thử nơi em mua chiếc lada vàng cho bác xem họ có bán không nha :)

em vừa xem đường link của các bác, 2107 không có 1:60, toàn 1.43 nhưng giá cũng cao hơn 1:60 nhiều nhiều :p Nhưng có là tốt rồi. Bác hỏi thử luôn mấy cỡ cho em với nhé, xem em có đủ "máu" không :D

em thích cái không chữ, không còi hụ hoặc đèn báo taxi, loại màu trắng càng tốt. Cám ơn bác.
@bác NguoiTlem: bác có chơi mô hình không ạ (lắp ráp hoặc die-cast)?