Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
bao.nguyen nói:
À hình thì em cóp từ trên mạng không có chú thích, bác có bác cho em xin luôn nha.
OK. Mai bác cầm USB theo nhá, mình tha laptop theo. Có gì chép hết cho bác. Đang định in ra 1 bản màu đẹp, phối kết hợp với bác Mig dịch ra đàng hoàng, tặng bác Phương ở Hai Sơn tham khảo, làm đại bản doanh sửa chữa Niva. hehe

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
bao.nguyen nói:
Thật là tay nắm của em chỉ có cái quai thôi xấu kinh dị ấy. Em đang chờ làm máy xong là đến phần làm gầm, nên trang trí nội thất thì em tìm từ từ,
Cả hai nắm ấy là bao nhiêu hở bác?
!4/2 em ra Hà Nội làm việc nên được em và bác làm ly cafe hen.
em vừa điện cho Dũng DarkLord rồi, tý nữa bác ý sẽ vào trả lời các bác cụ thể về cái món này và các bác đặt hàng luôn nhé.

ok, 14/2 bác ra đây, em sẽ đưa bác xuống đường 70 lấy hàng và caphê luôn nhé. Hẹn gặp bác.

Còn vụ mô hình bác nhờ cậu em xem màu xanh và vàng của 2107 màu nào nhìn mắt thật đẹp hơn thì lấy cho em. Nhưng chắc là màu vàng được đấy bác ạ. Cám ơn bác.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Em định làm phần sau hầm hố như thế này (chắc sẽ phải đổi gương hậu lớn hơn để tăng tầm nhìn): 

Không biết có hợp lệ không?
Em chỉ khoái cái can xăng. Em tìm bao lâu rồi mà không thấy cái can xăng quân dụng kiểu này bán ở đâu. Bác nào biết em có thể mua được ở đâu không ạ.

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn
NguoiTlem nói:
bao.nguyen nói:
Thật là tay nắm của em chỉ có cái quai thôi xấu kinh dị ấy. Em đang chờ làm máy xong là đến phần làm gầm, nên trang trí nội thất thì em tìm từ từ,
Cả hai nắm ấy là bao nhiêu hở bác?
!4/2 em ra Hà Nội làm việc nên được em và bác làm ly cafe hen.
em vừa điện cho Dũng DarkLord rồi, tý nữa bác ý sẽ vào trả lời các bác cụ thể về cái món này và các bác đặt hàng luôn nhé.

ok, 14/2 bác ra đây, em sẽ đưa bác xuống đường 70 lấy hàng và caphê luôn nhé. Hẹn gặp bác.

Còn vụ mô hình bác nhờ cậu em xem màu xanh và vàng của 2107 màu nào nhìn mắt thật đẹp hơn thì lấy cho em. Nhưng chắc là màu vàng được đấy bác ạ. Cám ơn bác.

Vang, em xin tiep loi bac NguoiTlem a!
Tay day cua sau xe Lada2107 chinh la tay day cua xe Niva! Hien gio em con 1 doi ( ca ben lai va ben phu ), gia cua no la 300.000vnd bac a.
Mong dau nam moi duoc gap cac bac a!

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Bác Mig đi dọc đường gần khu căn cứ Long Bình, em mới mua hai cái thùng đạn ở đó, chắc có can xăng zin đó bác :)

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
bao.nguyen nói:
Bác Mig đi dọc đường gần khu căn cứ Long Bình, em mới mua hai cái thùng đạn ở đó, chắc có can xăng zin đó bác :)
Ơ hay thế. Chỗ Long Bình đó đi đường nào đến hả bác, mình đi làm một can 10 lít thủ trong xe. Bình xăng Niva thì bé mà xe thì hao xăng, chui vào rừng chơi cũng thấy hơi ghê ghê.

@bác 1.6: Niva khoang chứa đồ rộng mênh mông, nhà bác lại mới có 2,5 người thì treo lắm thứ bên ngoài làm gì bác ơi. Mấy cái đồ treo ngoài cản gió nhiều sẽ gây hú và tốn xăng hơn đấy. 

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
MrPu.tin nói:
hôm nào - em nhờ các bác chỉ em chỉnh sên cam - hết kêu - bao các bác uống cà phê nhé. bác ladaniva có giúp em không?
bác adc : bác mua được hộp số phụ và cầu trước của xe em tháo ra. bác cho em xin chuộc lại. hoặc chỉ chổ em tới quậy...cám ơn bác.
hình như xe của em đổi luôn hộp số chính rùi.hic hic hà
He he, máy Nga nguyên bản thì ai mất công thay hộp số chính làm gì trời. Thay hộp số khó lắm vì vị trí bắt mỗi hãng mỗi khác. Thế nên bác nào thay máy Nhật mới mất luôn 2 cầu là thế.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
MrPu.tin nói:
<span style=""color: #000000;"">Máy nổ hết rung, không còn ồn nữa /// [style="color: #ff0000;"]bác hai sơn làm sao với em của bác thế. </span>[/style]
Bác Phương này chỉnh máy Niva có vẻ mát tay. Xe nhà em đợt trước cũng kêu và gõ khá to, em tự chỉnh xích cam chỉ bớt ồn chứ không hết. Hôm đầu sửa chỗ bác Phương bác ấy bảo dỡ máy xuống làm lại thì em không chịu vì em không đủ tiền (đợt đó làm quá trời hạng mục, ghi hết một trang A4). Lúc nhận xe thì mấy máy nổ im thít, trong hóa đơn không có hạng mục sửa máy. Bác ấy bảo nghe kêu to bực mình nên chỉnh luôn rồi
.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Vụ kính chiếu hậu thì em nhắm tìm cái nào vừa chân lắp thôi, không định đục khoét gì.
@ADC: hình như bác tự lắp hộp số phụ phải không? Bác giỏi quá. Nếu bác có đủ 2 láp ngang và 1 láp dọc của cầu trước nhưng đẩy cần vi sai lên trước (unlock) mà bánh xe không quay thì cũng có thể bị như xe em: hỏng láp. Bác kiểm tra thử coi. Cái cần Low High thì đã có mấy người cứ bảo em là gài cầu với cắt cầu, trong khi Niva là hai cầu toàn thời gian.
Cái khung vỏ xe đục vô tư đi bác ơi, giữ quá làm cái giề. Cái gương nguyên bản của Niva bé và xấu ỉn, chán đời lắm.
Vụ hộp số phụ Niva thì mười chuyên gia có đến 9 người tư vấn là cần khóa vi sai là để gài cầu, người còn lại thì bảo là gài cầu là cần LOW-HIGH. Xe bác nào treo 4 bánh lên, mở vi sai và để HIGH mà 2 bánh trước không quay hoặc quay yếu, dùng tay cũng giữ lại được là hộp số phụ hoặc láp trước có vấn đề, hoặc là cả hai đều có vấn đề.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
ladaniva1600 nói:
Em định làm phần sau hầm hố như thế này (chắc sẽ phải đổi gương hậu lớn hơn để tăng tầm nhìn): 

Không biết có hợp lệ không?
Em chỉ khoái cái can xăng. Em tìm bao lâu rồi mà không thấy cái can xăng quân dụng kiểu này bán ở đâu. Bác nào biết em có thể mua được ở đâu không ạ.
Hehehe. Sáng nay mình mới thấy 1 can nhôm trắng tinh 20 lít, chữ Nga dập luôn giá trên thành can là 6 rúp 30 kopek. Hỏi thì chủ thét 700k. Trả 600k vẫn không bán. Can sắt cũ giá 300k. Các bác thấy có đắt không? Không thì em chiến luôn. (có điều cái nắp bình xăng phải chế thêm cái gioăng cao su nữa cho nó khít)