Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
bao.nguyen nói:
Bác Mig đi dọc đường gần khu căn cứ Long Bình, em mới mua hai cái thùng đạn ở đó, chắc có can xăng zin đó bác :)
Ơ hay thế. Chỗ Long Bình đó đi đường nào đến hả bác, mình đi làm một can 10 lít thủ trong xe. Bình xăng Niva thì bé mà xe thì hao xăng, chui vào rừng chơi cũng thấy hơi ghê ghê.

@bác 1.6: Niva khoang chứa đồ rộng mênh mông, nhà bác lại mới có 2,5 người thì treo lắm thứ bên ngoài làm gì bác ơi. Mấy cái đồ treo ngoài cản gió nhiều sẽ gây hú và tốn xăng hơn đấy.
Khoang chứa đồ xe mình đã được dự kiến thiết kế các chỗ chứa đồ nghề chuyên dụng cho các chuyến điều tra thực địa rồi, bên cạnh trang thiết bị cá nhân bình thường. Khả năng là còn thiếu ấy chứ. Do vậy ngay từ đầu phải tính toán vụ "cơi nới". Nhẹ thì lên baga, nặng thì để phía sau.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Niva ở SG cũng không phải quá ít, có điều họ không nhập hội thôi!
Sáng nay em thấy 1 em Niva trắng biển 52S đậu ở đường Ng. Thị Minh Khai. Gắn lốp mập. Nghía vào trong thì chỉ còn 1 cần. Lốp dự phòng thì treo dưới gầm. Đầu giờ chiều chạy ngang qua thấy vẫn còn đậu đấy.

Cách đây khoảng hơn tuần thì bạn em thấy 1 em 52U ở khu vực Nguyễn Huệ do một chú "khoai tây" lái. Mạn phép bạn em gửi hình lên (hình chụp bằng điện thoại di động snap shot nên hơi mờ):

Ghi chú: Mấy ảnh chụp không xin phép các chủ xe nên chả biết họ có thích bị đưa lên hay không nên em bôi 4 số sau.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ADC COMMON RAIL nói:
Bác Mig có hình ảnh cách kết nối giữa hộp số chính và hộp số phụ không ? Nếu có bác up lên hộ em với. Giờ này em vẫn còn máu lắp số phụ vào.
Bác thử ngó mấy tấm này xem thế nào bác nhé

• Like
Reactions: khoaton
Hạng B1
30/11/10
88
0
0
44
Thank bác!
Em hiểu rồi, em vẫn còn thiếu 2 cái chử thập nối vào nên chưa thể lắp được.
Không còn thời gian nữa rồi thôi em để qua tết lắp vậy.

Hạng B1
30/11/10
88
0
0
44
ladaniva1600 nói:
@bao.nguyen: bác gửi luôn cho bác ADC cái file pdf kia đi. Mình có cái file như vậy, 41 trang, có cả chú thích từng hình các chi tiết bằng tiếng Anh. Ví dụ như sơ đồ và cơ chế hoạt động của hộp số phụ nè:

@ADC: hình như bác tự lắp hộp số phụ phải không? Bác giỏi quá. Nếu bác có đủ 2 láp ngang và 1 láp dọc của cầu trước nhưng đẩy cần vi sai lên trước (unlock) mà bánh xe không quay thì cũng có thể bị như xe em: hỏng láp. Bác kiểm tra thử coi. Cái cần Low High thì đã có mấy người cứ bảo em là gài cầu với cắt cầu, trong khi Niva là hai cầu toàn thời gian.
Em không tự lắp bác ạ, V2 đang nằm trong gara của bạn em. Mấy chú thợ ở đó làm toàn đời mới không giờ đưa cho làm Niva thấy mấy chú lơ ngơ sao ấy, em đã quyết định lắp lại 1 cầu tiếp để qua tết tính. ( dù sao thì em vẫn còn đang thiếu phụ tùng, không thể lắp được)
Bác gửi cho em cái file pdf nhé?
Mail: [email protected]

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ADC COMMON RAIL nói:
Em không tự lắp bác ạ, V2 đang nằm trong gara của bạn em. Mấy chú thợ ở đó làm toàn đời mới không giờ đưa cho làm Niva thấy mấy chú lơ ngơ sao ấy, em đã quyết định lắp lại 1 cầu tiếp để qua tết tính. ( dù sao thì em vẫn còn đang thiếu phụ tùng, không thể lắp được)
Bác gửi cho em cái file pdf nhé?
Mail: [email protected]
Bác ADC đã mua được cầu trước chưa thế. Nếu chỉ có hộp số phụ thôi thì em nghĩ bác có lắp lên cũng chưa có gì thay đổi nhiều. Sau này lắp cầu trước lại mất công lần nữa.

@bác 1.6: Em cũng xin một bản bác nhé. Mail: [email protected]

Tập Lái
25/9/10
47
1
8
Xe em đây các bác ạ, mãi mới lấy đợc ảnh chụp vội vàng từ máy di động, hehe

Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Hạng B1
14/5/10
79
0
0
Hà Nội
Ơ, đẹp. Chúc mừng bác, đợt này có cái sạch sẽ đón các bác HCM rồi, keke.

Sau tết đưa em nó đi nhé, đừng vứt xưởng đấy. keke

P/s: Quên, chúc mừng cụ!

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Xe đẹp đấy bác ducvietcd ạ. Tết này em và bác 1.6 ra đó, các bác Hà Nội có thu xếp được một buổi giao lưu hai miền đầu năm không nhỉ. Em muốn tranh thủ ngắm nghía xe các bác một chút.

Em cũng có kế hoạch làm 1 chuyến đi chợ xuân ở đường 70 một chuyến nữa, xem có gì khác so với chợ Dân Sinh với cầu Phú Cường trong này không.