Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
@bác ducvietcd: Chúc mừng bác đã "thẩm mỹ viện" xong em nó. Có điều kiện bác cho ít hình nội thất nữa nhé. Tết này em và bác Mig ra thì anh em cố gắng tụ tập 1 bữa, xem xe và đi đường 70 một chuyến xem sao nhé.

@bác Mig: mình đã gửi bác bản sơ đồ xe Niva hình màu có chú thích. Bản này có chỗ thì nó đòi thu phí lúc tải về, chỗ thì đòi đăng ký. Nhưng cuối cùng mình cũng tải về được miễn phí. Về cơ bản nó giống như bản ở dạng trang web mà nhiều bác đã biết nhưng có chú thích đầy đủ các chi tiết trên hình. Không hiểu sao có trang web lại đòi thu phí bản pdf này vì ở trang đầu tiên tài liệu có dòng: "You can do anything with this manual except sell it or make money from it". Trang web gốc đề cập trong tài liệu http://www.turbo-nutter.com thì hình như đã chết rồi.
Link gốc mình tải tài liệu này là tại đây: www.ladaniva.co.uk/lada/colour.pdf

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Các bác ơi cho em hỏi cái can xăng như dưới đây:
http://www.iosss.com/shopping/picture.asp?prod=980
Bằng nhôm trắng, giá bằng tiếng Nga dập trên thành can, (цена 6p 30 k) không sơn phết gì hết, họ bán 700k có đắt không ạ? Em trả 600k họ vẫn không bán.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Bằng nhôm trắng, giá bằng tiếng Nga dập trên thành can, (цена 6p 30 k) không sơn phết gì hết, họ bán 700k có đắt không ạ? Em trả 600k họ vẫn không bán.
Vấn đề là mục đích sử dụng của bác là để làm gì thôi ạ. Nếu là để sưu tập thì giá đó cũng thường thôi. Còn nếu để trữ xăng đề phòng lúc hết xăng giữa đường thì em thấy hơi đắt vì ta có thể có nhiều cách khác với giá rẻ hơn:
- Không đi đâu cả, độ xe để ngắm: Cách này không bao giờ lo hết xăng

- Đi loanh quanh cà phê cuối tuần với anh em: Cái này thì chả hao bao nhiêu, chắc cũng khó mà hết được.
- Có đi chơi vừa vừa, nhưng luôn đổ đầy bình, kim báo đến giữa vạch là đổ đầy ắp lại luôn.
- Khoái đi chơi xa, cần can dự trữ phòng lúc đường xa không có chỗ đổ: Kiếm loại can khác rẻ hơn mà vẫn an toàn. 700K theo em là quá đắng.

Hạng B2
19/4/10
150
0
0
sao các bác không làm 1 cái thớt để khoe vợ 2 của mình các bác nhỉ

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
phuong.zen nói:
sao các bác không làm 1 cái thớt để khoe vợ 2 của mình các bác nhỉ
Khoe ảnh trên mạng mãi chán rồi bác ạ. Giờ em chỉ khoái rủ rê nhau đi chơi xa để khoe xe thôi.

Tập Lái
26/1/11
8
0
0
Chào các cụ ..hehe cho giống văn phong OF tý .

Em sau tết làm phát nữa sang Ua , nhìn anh em cứ sửa chữa thế  này không ổn . Không ổn vì khí hậu VN vì thời gian dài mà chủ xe cũng không có phụ tùng để sủa xe được . Nay em có đề nghị : anh em xem cònthứ gì cần sửa quăng đi em sẽ làm  một lô lớn cho anh em luôn : từ cửa xe , roăng xe .... tất cả đến tận động cơ luôn .
Anh em gom lại đến trước 18012011 gửi list cho Farm dùm em .
Tiền thì em cũng không giàu nhưng cũng không nghèo , nên anh em thanh tioán khi nhận hàng sau cũng được .
Chúc anh em Niva năm mới mạnh khỏe vui vẻ .

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
ladaniva1600 nói:
Vấn đề là mục đích sử dụng của bác là để làm gì thôi ạ. Nếu là để sưu tập thì giá đó cũng thường thôi. Còn nếu để trữ xăng đề phòng lúc hết xăng giữa đường thì em thấy hơi đắt vì ta có thể có nhiều cách khác với giá rẻ hơn:
- Không đi đâu cả, độ xe để ngắm: Cách này không bao giờ lo hết xăng

- Đi loanh quanh cà phê cuối tuần với anh em: Cái này thì chả hao bao nhiêu, chắc cũng khó mà hết được.
- Có đi chơi vừa vừa, nhưng luôn đổ đầy bình, kim báo đến giữa vạch là đổ đầy ắp lại luôn.
- Khoái đi chơi xa, cần can dự trữ phòng lúc đường xa không có chỗ đổ: Kiếm loại can khác rẻ hơn mà vẫn an toàn. 700K theo em là quá đắng.

Thì mình thấy cũng đắt nên mới hỏi đấy chứ. Với lại dự tính khoảng giữa năm nay mình sẽ có 1 chuyến đi công tác dài ngày trong rừng khoảng 2 tuần (sẽ cho xe đi). Có can xăng cũng thuận tiện nhiều thứ như có xăng để chạy máy phát điện, đi vài chục cây số trong rừng lỡ có quên đổ xăng thì cũng có để chạy ra! Nhưng mình cũng không câu nệ loại can nào, miễn là phải có kích thước để thiết kế cái khung sắt phía sau đồng thời để treo lốp sơ-cua.
Khoảng tháng Tư, khả năng là xe sẽ tương đối hoàn chỉnh phần máy móc (còn làm máy, làm bạc nữa là quan trọng nhất), xe sẽ được cho đi 1 chuyến U Minh Thượng cỡ 4-5 ngày coi thế nào.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Vodka Ua nói:
Chào các cụ ..hehe cho giống văn phong OF tý .

Em sau tết làm phát nữa sang Ua , nhìn anh em cứ sửa chữa thế  này không ổn . Không ổn vì khí hậu VN vì thời gian dài mà chủ xe cũng không có phụ tùng để sủa xe được . Nay em có đề nghị : anh em xem cònthứ gì cần sửa quăng đi em sẽ làm  một lô lớn cho anh em luôn : từ cửa xe , roăng xe .... tất cả đến tận động cơ luôn .
Anh em gom lại đến trước 18012011 gửi list cho Farm dùm em .
Tiền thì em cũng không giàu nhưng cũng không nghèo , nên anh em thanh tioán khi nhận hàng sau cũng được .
Chúc anh em Niva năm mới mạnh khỏe vui vẻ .
Tuyệt quá. Cám ơn bác nhiều. Bây giờ thì em biết mình cần mua gì rồi. Nhưng đến cuối năm nay thay cũng được nên rất thong thả. Các bác ơi đặt hàng đi.
Bác Vodka Ua ơi, hạn bác ghi là 18012011 là qua rồi hả bác (18/01/2011)?

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
Chiều nay em nó đã được "kéo dài chân", tất cả 4 lốp gai ngang Casumina 6.50-16. Tổng thiệt hại 6,52 triệu. Sau khi thay xong em thử đánh tay lái chết thấy cũng nhẹ.

@Bác Mr.Pu.tin: bác có lấy lốp không ạ thì em để cho bác: lốp+ruột (ruột cũng còn tốt), em không có vành. Em đã dùng 1 cái làm dự phòng cho em rồi. Còn 3 cái thì 1 cái gai dọc đã mòn tịt, còn lại 1 cái gai ngang và 1 cái gai dọc. Còn cái lốp + ruột dự phòng gốc thì vứt vì nó quá tệ.

Sau đó em nó được cho đánh 1 vòng SG khoảng 10km. Tình hình máy lạnh khá ổn dù có chỗ đường đông, rà máy, nhiệt độ lúc cao nhất khoảng 80. Đoạn Điện Biên Phủ khi kéo lên 60km/g thì khói trắng ra nhiều. Chạy cỡ 50km/g đổ lại thì không thấy mấy.

Sau khi đi chơi về:
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Bác Ladaniva 1.6 :)
Em hồi đó bán em này có 800k hà tiếc lắm hí hí hí

EM chiều nay lang thang mua được cái thùng này, dùng đựng các thiết bị dễ hư hỏng