Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ducvietcd nói:
mà tình hình đội hình niva ở HN hẻo lánh quá đi mất!
Em thấy bên OF phần Khoe xe có đến 4 em Niva đang show hàng, luôn luôn ở trang 1-2 mà bác còn kêu hẻo à. Ở Sài Gòn mới chán này, các bác ấy lặn mất tăm khỏi diễn đàn luôn. Hôm rồi đi chơi te tua thế mà có tấm ảnh nào post lên đâu, chán.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mig19farmer nói:
ducvietcd nói:
mà tình hình đội hình niva ở HN hẻo lánh quá đi mất!
Em thấy bên OF phần Khoe xe có đến 4 em Niva đang show hàng, luôn luôn ở trang 1-2 mà bác còn kêu hẻo à. Ở Sài Gòn mới chán này, các bác ấy lặn mất tăm khỏi diễn đàn luôn. Hôm rồi đi chơi te tua thế mà có tấm ảnh nào post lên đâu, chán.
Hehe. Mới trốn có vài ngày là bị bác Mig nhắc nhở rồi. Mấy bữa nay về đủ thứ việc bác à.
Chuyến đi này do các bác không đem được xe qua rừng (thực ra là xin được nhưng em không muốn vi phạm quy chế của Vườn). Em cũng không chụp hình xe.

Tổng cộng có 05 xe:
- 1 xe Ford Escape (vợ chồng em đi chung xe này)
- 1 xe Innova nhà bác ha_minh
- 1 xe Niva nhà bác Mig
- 1 xe Niva của bác Long 49H
- 1 xe Mustang của nhà bác kiengiang1976 (xe này chiều về)

Lúc xuất phát, em đi chung với xe bạn em (Ford Escape) và đi cùng đường với xe nhà bác ha_minh. Xe của bác Mig và Long 49H thì đi chung từ hướng Bình Dương. Xe nhà bác kiengiang1976 thì đi thẳng từ Phú Nhuận (?). Các xe hẹn nhau ở ngã ba Trị An.

Xe bác Long có "sự cố" nên 03 xe Escape, Innova và Mustang ăn sáng và đợi bác một hồi ở ngã ba Trị An.
Sau đó các xe lên đường đến CT.
Cả hội ăn trưa ở bên này sông. Ăn xong đi phà qua sông.
Sau khi lấy phòng, em điều đình xe chở các bác đi Thác Trời. Chiếc GAZ mới toe còn chưa có biển số:
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Xe này bên CT bảo giá 50.000usd, do Bộ Nông nghiệp và PTNT mua

Chuyến đi Thác Trời:
Chuẩn bị lên xe. Xe cao quá phải bắc ghế cho các bà và em nhỏ lên:

Xe lúc chuẩn bị đi xẹp lốp nhưng lại có thể tự bơm được. Cái này hơi bị hay.

Ở Thác Trời:

Vợ chồng nhà bác Mig nè:

Chuẩn bị rời khỏi Thác Trời:

Sau đó xe quay lại cho mọi người đi thăm cây gõ Bác Đồng. Cùng lúc này cũng có một đoàn khác vào nên không có hình tập thể. Ai có post lên đê. Chỉ có hình của bà xã em để so sánh độ lớn của cây gõ:

Sau khi đi tuyến cây gõ xong mọi người quay về. Em nhờ mấy bác kiểm lâm đào trùn rồi bà con ra bờ sông câu cá. em đem 4 cần nhỏ nhưng chỉ 2 cần có lưỡi. Câu cả tiếng được 1 con cá "khủng", bác nào có hình con cá đó post lên đê. hehe

Thượng nguồn sông Đồng Nai lúc chiều tối:

Mệt quá, lát nữa em làm tiếp. Ai có hình post lên đê.

Tập Lái
12/1/10
49
1
0
Hi hi
Chào pác Đức Việt, nhà pác thì chửa bít iem, mà nhà iem bít pác lâu ùi, bít cả iem Niva của pác, he he. A Hoà bên đội Niva đó là ông anh ruột ạ, bữa đó ông ấy nhỡ Niva chưa xong nên chậy Mer MB100, mà lại đi bên XHCN. Chả hỉu seo đội ấy lại đi riêng, vụ nài phải bắt lão Khôi kiểm điểm mất.
@pác Mig: Đội Niva ngoài này đông thế thật đấy pác, và còn hơn thế vì có đến mấy em đang dọn nữa, ví dụ như pác Phương Zen cũng hay lên topic nè đó pác ...

Tập Lái
25/9/10
47
1
8
HiepLQ nói:
Hi hi
Chào pác Đức Việt, nhà pác thì chửa bít iem, mà nhà iem bít pác lâu ùi, bít cả iem Niva của pác, he he. A Hoà bên đội Niva đó là ông anh ruột ạ, bữa đó ông ấy nhỡ Niva chưa xong nên chậy Mer MB100, mà lại đi bên XHCN. Chả hỉu seo đội ấy lại đi riêng, vụ nài phải bắt lão Khôi kiểm điểm mất.
@pác Mig: Đội Niva ngoài này đông thế thật đấy pác, và còn hơn thế vì có đến mấy em đang dọn nữa, ví dụ như pác Phương Zen cũng hay lên topic nè đó pác ...
hehe, thế thì ae mềnh còn nhiều cơ hội giao lưu roài, bác có hay online ko cho e cái nick YM với. YM: ducvietcd
.............................
Nói chung đội Niva SG hoạt động tập thể mạnh quá, còn đội Niva HN thì chưa có người chèo lái cụ thể nên phong trào vưỡn còn heo hút lắm, lần nào tụ bạ cũng chỉ đưọc 2-3 xe....chắc còn phải lâu lâu nữa mới hoành tá tràng dưọc như các bác trong ấy^^

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Sau khi đi tuyến cây gõ xong mọi người quay về. Em nhờ mấy bác kiểm lâm đào trùn rồi bà con ra bờ sông câu cá. em đem 4 cần nhỏ nhưng chỉ 2 cần có lưỡi. Câu cả tiếng được 1 con cá "khủng", bác nào có hình con cá đó post lên đê. hehe
Công nhận trò câu cá này hay thật, em về sắm cần câu gấp để lần sau vác đi đú. Con cá hôm đó bác Long câu được đúng là to kinh khủng, anh Bắc có chụp mấy tấm đấy ạ. Con đó bác haminh bảo nếu mà đem chiên xù thì cả đoàn ăn cũng không hết, kinh hoàng.

Chuyến tới mình làm một vụ chuyên đề câu cá và cắm trại + chiến đồ nướng ngoài trời đi các bác ơi. Em thấy hội mình có một số nhà rất khó đi qua đêm (như nhà bác ADC chẳng hạn) nên có lẽ ta nên tổ chức xen kẽ thêm các chuyến ngắn đi trong ngày để nhiều nhà có thể tham dự hơn. Hôm đó em quên không đề nghị chị em trao đổi số điện thoại để các bà bàn nhau về vụ chuẩn bị đồ tươi sống cho các món nướng cho chuyến tới, anh em lên đây chỉ biết bàn xe cộ thôi à.

@bác 1.6: Hình như xe nhà bác Giang đâu phải Mustang nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/1/09
438
6
18
mig19farmer nói:
@bác 1.6: Hình như xe nhà bác Giang đâu phải Mustang nhỉ.
Em mà có được Ford mustang thì sướng phải biết hehe, nhưng thế thì lại không leo trèo được theo các bác :D
Vợ em cũng là Mus nhưng là Musso hay gọi tên tiếng Việt là Mút Xôi :D

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
kiengiang1976 nói:

Bác tìm được chỗ làm máy cho em Niva của bác chưa ạ. Bác sang bên OF đi, em thấy có đến mấy dự án phục chế Niva có làm máy của các bác ngoài Bắc đấy ạ, bác xem có tiếp thu được kinh nghiệm gì không. Cái này em chưa làm bao giờ nên cũng không giúp được gì bác cả. Chúc bác sớm có Niva để vi vu.

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
mig19farmer nói:
kiengiang1976 nói:

Bác tìm được chỗ làm máy cho em Niva của bác chưa ạ. Bác sang bên OF đi, em thấy có đến mấy dự án phục chế Niva có làm máy của các bác ngoài Bắc đấy ạ, bác xem có tiếp thu được kinh nghiệm gì không. Cái này em chưa làm bao giờ nên cũng không giúp được gì bác cả. Chúc bác sớm có Niva để vi vu.

Em tính Thứ 7 này lang thang lên Võ Văn Ngân như hướng dẫn của bác, ghé bác Muc bên Uoat kiếm mấy cái mâm 15, rồi lên Phú Cường kiếm 1 số rác về chơi :D bác rảnh đi chơi với em không ?

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
kiengiang1976 nói:
Em tính Thứ 7 này lang thang lên Võ Văn Ngân như hướng dẫn của bác, ghé bác Muc bên Uoat kiếm mấy cái mâm 15, rồi lên Phú Cường kiếm 1 số rác về chơi :D bác rảnh đi chơi với em không ?
Dạ xe em mới hết đăng kiểm nên chắc sáng thứ 7 em sẽ đi làm đăng kiểm cái đã ạ. Nếu đến chiều bác mới đi Phú Cường thì bác ới em nhé.