sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
mig19farmer nói:
NguoiTlem nói:
bao.nguyen nói:
Chào các bác,
Em vừa vượt ngục Côn Đảo về, bác thợ gara quen làm máy cho em giá 12 tr
- Thay ắc quy khô
- Làm mới pít-tông, bạc
<span style=""color: #ff0000;"">- Thay bơm xăng điện </span>
<span style=""color: #ff0000;"">- Thay chế tiết kiệm xăng như chiếc Jeep A2 của bác ý. </span>

Em đang tích cực học lấy bằng, thất hẹn với các bác quá nhiều rồi.
em không biết nhưng em nghĩ đồ của nó chạy ổn mà, chi phí này vào làm gì nhỉ.
Thực ra ban đầu em cũng nghĩ như bác nhưng thay chế hòa khí mới loại tốt vào thì cảm giác chạy xe khác nhiều lắm: xe lên ga ngọt ngào hơn nhiều, khoản lợi xăng không cần bàn.
Cái bơm cơ thì nó quá tuổi rồi nên khi rách mất màng bơm thì khó kiếm đồ thay, bác 1.6 nằm đường với cái bơm cơ này rồi. Thêm vụ xe để lâu thì phải mở ra bơm tay vài cái. Với bơm điện thì giá rẻ, dễ kiếm và rất dễ thay thế với dân không chuyên (chỉ cần tuốc nơ vít 2 cạnh). Xe để lâu thì mở khóa điện chờ vài giây là đề nổ được ngay.

@bác Giang: giá 12 triệu của bác Bảo là đã kèm cả thay ắc quy khô, bơm điện và chế hòa khí rồi. Đám đó tính sơ sơ 2-3 triệu thì giá làm máy cũng chỉ nằm trong tầm 9-10 triệu thôi. Giá 15 triệu mà phải chạy lên tận Thủ Dầu Một thì em thấy có hơi phiêu lưu.

Theo kinh nghiện đi off của mình thì bơm xăng cơ cũng bị hạn chế khi xe leo dốc cao, nghiêng quá bơm không được nên thay bơm điện là cần thiết.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
sjw nói:
Theo kinh nghiện đi off của mình thì bơm xăng cơ cũng bị hạn chế khi xe leo dốc cao, nghiêng quá bơm không được nên thay bơm điện là cần thiết.
Hic, xe em khi mua chủ xe cũ đã thay bơm điện rồi nên em không biết vụ này. Nhưng đúng là bơm điện rẻ, dễ mua và dễ thay thật. Em lúc nào cũng có một cái bơm điện sơ cua trong cốp, thấy vững tin hơn hẳn. Xe phun xăng điện tử đâu dễ thay bơm xăng thế chứ :D

Hạng B2
5/5/10
107
0
0
43
Dạo này anh em hội Niva nhà mình yên ắng qúa nhỉ, hôm nào anh em mình lại cà phê cà pháo tí đi, xe bác kiengiang đã làm xong chưa vậy? xe em lại đang phải nằm ở gara Hai Sơn để sửa rồi, tại vì lâu qúa rồi em không chạy nên nó phát sinh một số bệnh lặt vặt.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ha_minh nói:
Dạo này anh em hội Niva nhà mình yên ắng qúa nhỉ, hôm nào anh em mình lại cà phê cà pháo tí đi, xe bác kiengiang đã làm xong chưa vậy? xe em lại đang phải nằm ở gara Hai Sơn để sửa rồi, tại vì lâu qúa rồi em không chạy nên nó phát sinh một số bệnh lặt vặt.

Em hôm nào cũng vào ngó mà chả thấy bác nào, chán ghê, may quá gặp bác haminh. Làm sao mà anh chạy được nó từ Long Thành về Hai Sơn vậy anh.
Các bác xem thế nào cà phê cà pháo đi cho xôm nhỉ.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Xe mình sau khi làm thắng, côn, điện thì nay đã xong nhưng đề máy thì nhạy nhưng kêu lớn ở dàn cò, mở nắp quilap ra thì không thấy nhớt bắn lên. Đo thì áp lực bơm khỏang 3,5. Xe các bác thì sao? Đang đề nghị gara mở ra kiểm tra lại.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Hôm nay cố gắng ra tìm đường 70 như các bác nói xem có gì không?

Tập Lái
25/9/10
47
1
8
E tìm mãi ko thấy thớt cũ của e đâu nê e tạo thớt mới mời các cụ ngự lãm.E vừa làm tour Thanh Hóa dọc đường Hồ Chí Minh trong đợt nghỉ vừa rồi, e làm bài này cũng là để trả lời các bác nào còn thắc mắc về máy móc của e này, khi đã sửa chữa ngon lành rồi thì ko phải ngại bất cứ nơi đâu ..^__^..Các bác đang sửa Niva cứ hoàn toàn yên tâm vào máy móc của nó! Cố lên các cụCả đi cả về gần 600km
Ăn sáng ở Vân Đình trước khi rẽ ra đường Hồ Chí Minh
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Đường vào Suối Cá Thần

Đường rất thoáng, sạch mát, cảnh lại đep nữa

Lam Kinh ah

Các biện pháp chống...nắng, nóng...tối tân ^^

Số tự động nhá...kaka

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Xe của cụ bị gì mà phải cột dây vậy ạh? Cụ đăng hình như thế này các cảm tình viên chắc chạy hết :):):)

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Hôm qua ra đường 70 gọi mig nhưng không được