Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
kiengiang1976 nói:
[Bác nghĩ nếu Gara đòi đặt cọc 50% giá sửa chữa thì mới tiến hành sửa thì sao ? Em thấy nó sao sao ấy ? lần đầu tiên em mới gặp cái kiểu này.
Nếu bác Mig mà kiếm đường nào đưa máy mới về chắc em chờ máy mới ráp vào cho ngon.
Em chân thành khuyên bác kiếm gara khác mà làm máy. Giá 15 triệu là phá giá thị trường nghiêm trọng. Trên diễn đàn đã có bác haminh làm trọn vẹn máy, kết quả máy cực êm cũng chỉ có 8 triệu là hết giá.
Việc kiếm máy mới thì vẫn là giấc mơ của em thôi ạ. Đường nào bây giờ. Bác manhodessa không biết sao bặt tin luôn từ dạo đó.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
@kiengiang: Cũng lại khổ cho bác nữa rồi, mỗi người mỗi cảnh. Anh em chúng mình chơi sao mà khổ thế. Bác suy nghĩ ý kiến bác Mig xem và gọi điện hỏi bác Phương gara trước giá xem rổ giá thế nào.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Đã PM số của gara cho kiengiang.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Chào các bác,
Em vừa vượt ngục Côn Đảo về, bác thợ gara quen làm máy cho em giá 12 tr
- Thay ắc quy khô
- Làm mới pít-tông, bạc
- Thay bơm xăng điện
- Thay chế tiết kiệm xăng như chiếc Jeep A2 của bác ý.

Em đang tích cực học lấy bằng, thất hẹn với các bác quá nhiều rồi.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
bao.nguyen nói:
Chào các bác,
- Thay ắc quy khô
- Làm mới pít-tông, bạc
<span style=""color: #ff0000;"">- Thay bơm xăng điện </span>
<span style=""color: #ff0000;""> - Thay chế tiết kiệm xăng như chiếc Jeep A2 của bác ý. </span>

em không biết nhưng em nghĩ đồ của nó chạy ổn mà, chi phí này vào làm gì nhỉ.

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
NguoiTlem nói:
bao.nguyen nói:
Chào các bác,
- Thay ắc quy khô
- Làm mới pít-tông, bạc
<span style=""color: #ff0000;"">- Thay bơm xăng điện </span>
<span style=""color: #ff0000;"">- Thay chế tiết kiệm xăng như chiếc Jeep A2 của bác ý. </span>

em không biết nhưng em nghĩ đồ của nó chạy ổn mà, chi phí này vào làm gì nhỉ.
Thực ra ban đầu em cũng nghĩ như bác nhưng thay chế hòa khí mới loại tốt vào thì cảm giác chạy xe khác nhiều lắm: xe lên ga ngọt ngào hơn nhiều, khoản lợi xăng không cần bàn.
Cái bơm cơ thì nó quá tuổi rồi nên khi rách mất màng bơm thì khó kiếm đồ thay, bác 1.6 nằm đường với cái bơm cơ này rồi. Thêm vụ xe để lâu thì phải mở ra bơm tay vài cái. Với bơm điện thì giá rẻ, dễ kiếm và rất dễ thay thế với dân không chuyên (chỉ cần tuốc nơ vít 2 cạnh). Xe để lâu thì mở khóa điện chờ vài giây là đề nổ được ngay.

@bác Giang: giá 12 triệu của bác Bảo là đã kèm cả thay ắc quy khô, bơm điện và chế hòa khí rồi. Đám đó tính sơ sơ 2-3 triệu thì giá làm máy cũng chỉ nằm trong tầm 9-10 triệu thôi. Giá 15 triệu mà phải chạy lên tận Thủ Dầu Một thì em thấy có hơi phiêu lưu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
bao.nguyen nói:
Hy vọng các bác xong xe hoặc lấy bằng sơm sớm để mấy anh em lại tiếp tục vi vu.

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
sjw nói:
@kiengiang: Cũng lại khổ cho bác nữa rồi, mỗi người mỗi cảnh. Anh em chúng mình chơi sao mà khổ thế. Bác suy nghĩ ý kiến bác Mig xem và gọi điện hỏi bác Phương gara trước giá xem rổ giá thế nào.
Nhưng chắc xe em khó mà đi đâu được, máy móc rả ra hết rồi nên không lẻ kéo đi, cái máy không thì chỉ có 12 thôi vì bị gãy 2 cây dên, còn 3 chai là mấy hạng mục khác có liên quan đến cái máy.
Thôi các bác cứ để em làm chuột cống thử nghiệm cái gara chuyên về dòng xe Nga này coi như thế nào, biết đâu tiền nào của nấy thì sao (hehe cái này là em tự khích lệ tinh thần ấy mà) các bác ủng hộ tinh thần cho em nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
kiengiang1976 nói:
sjw nói:
Nhưng chắc xe em khó mà đi đâu được, máy móc rả ra hết rồi nên không lẻ kéo đi, cái máy không thì chỉ có 12 thôi vì bị gãy 2 cây dên, còn 3 chai là mấy hạng mục khác có liên quan đến cái máy.
Thôi các bác cứ để em làm chuột cống thử nghiệm cái gara chuyên về dòng xe Nga này coi như thế nào, biết đâu tiền nào của nấy thì sao (hehe cái này là em tự khích lệ tinh thần ấy mà) các bác ủng hộ tinh thần cho em nhé!
Ặc, gãy đến 2 cây dên mà bác còn lết được đến đó thì tài thật. Chúc bác may mắn với gara này.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
kiengiang1976 nói:
sjw nói:
Chúc bác toại nguyện nhé, cố gắng xem xe ai ra đường trước nhé. Bác ấy có nói thời gian làm bao lâu không bác? Hy vọng nhà gara bác ấy nhỏ không dám để xe bác lâu như em