Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lại chuyện "nhiệt độ xe"...

Hạng B1
11/5/05
55
0
0
Con Xe em đời cũ (Fiat Tempra 96) nhiệt độ không ổn định , lúc mới khởi động lăn bánh thì 70-80 độ C , chạy được một lúc (có mở máy lạnh và tăng tốc quạt máy lạnh (quat thổi từ khe máy lạnh ra) thì nhiệt bắt đầu lên cao > 120 độ , có khi vuot maximum hết vạch đỏ , em phải giảm tốc độ quạt máy lạnh xuống thì nhiệt độ khi đó mới tụt. Không biết tình trạng như vậy có bình thường không ? em có nhớ bác nào trong 4rum nói là nhiệt độ xe phải ở một mức ổn định chẳng hạn 90 độ C là luôn luôn 90 đô (không phụ thuộc vào nhiệt độ môi trường cũng như các phụ tải : máy lạnh,VCD...)

Kiểm tra két nước thì không thấy bị tình trạng hao nước , quạt giải nhiệt làm việc bình thường. hỏi thợ thì thợ bảo rằng ...đồng hồ báo nhiệt đọ của xe không chính xác.Em đang rất phân vân (!)[8|] Mong cac bac cho ý kiến . thanx

Hạng B1
15/9/04
64
0
0
Hanoi
RE: Lại chuyện "nhiệt độ xe"...

Đồ của hãng đắt như mạ vàng. Em không hiểu Fiat kinh doanh ở Việtnam mà để giá spare parts cao như vậy thì còn ai dám mua xe. Thật sự là mọi người cũng không còn hào hứng với anh Fiat này nữa. Số xe bán ra của Fiat Albea là biết ngay. Em đang muốn gả em Tempra cua em đi, nuôi nó đắt quá. Đồ đắt nhưng đâu có bền.
Em có lần thấy nhiệt độ nước vọt lên tận khoang đỏ. Xuống xem hóa ra cái quạt không chạy. Rơle không lam việc. Thế mới biết nhiều khi lãnh đủ với cái anh Fiat này