Hạng C
19/12/12
894
235
43
31
Ha Sonata nói:
Em nói thật: Mỗi khi bị xe quẹt rồi bỏ chạy, em tự ngẫm "số mình hôm nay ra đường bị TNGT, nếu không bị quệt như vầy thì có thể sẽ là tai nạn nghiêm trong. Hên quá!" vậy là em báo BH giải quyết bồi thường. Than thản.
Có nhiều cách giải quyết, em thích cách của bác

• Like
Reactions: thanhtam252001
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
MisterNo nói:
Mới sáng sớm http://www.youtube.com/watch?v=zAL5Ywd_0XU kết quả là vỡ cản và trầy hông xeThiệt hại ko bao nhiêu, nhưng thái độ này em ghét lắm các bác ạEm sẽ làm đơn trình báo lên CA yêu cầu giải quyết Các bác có bao giờ gặp th này chưa  
Bh lo, chứ bác bắt sao được, bác trình lên cũng vậy à

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Bác giống e quá, thức chửi thôi chứ nó có nghe đâu, mình ngồi trong xe mờ

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Hôm trước dừng đèn đỏ ở ngã tư Lý Chính Thắng & NKHN, thằng xe máy chen lên va cái đùng vào đèn hậu xong rồi leo lên lê bỏ chạy luôn. Giao thông ở SG thì chịu thôi. Mua BH hai chiều hehe.

Hạng D
9/1/06
2.612
12.451
113
HCM
Thì ngồi....nhìn thôi chứ làm gì bác. Đường Việt Nam mà làm như EU, USA không bằng. Tự nhủ hôm nay số mình đen quá. Rồi về nhà tự khắc phục chứ làm được gì.

Hôm trước buổi chiều trời mưa to, em dừng xe đèn đỏ, có chú nhóc đi xe máy chở cái thùng gì cực to. Chạy thế nào mà đâm vào đít xe cái đùng. Em đang ngồi trong xe dừng đèn đỏ, mơ màng nghe nhạc , làm cái đùng hoảng hồn, tưởng có chiếc du lịch nào ủi đít. Đang hoảng hồn , nghĩ mịa...kiểu này chắc xong cái đít rồi. Nhìn ra phía sau thì thấy chú nhóc đi xe máy loạng choạng, chạy lẹ trong mưa. Em cũng không biết bị hư gì, vì mưa to quá, ngại chui ra khỏi xe. Lòng thầm nghĩ, lỡ ku nhóc này nó nằm 1 đống sau xe, chắc mình cũng mệt à. Chạy về nhà thấy bể cái mặt đèn hậu. Thôi ra Trần Bình Trọng làm mặt lô hết 200K.

Hạng D
3/5/13
1.230
348
83
Làm gì hả? Xuống xe xem thử thế nào rồi lên xe chạy tiếp.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
fly_us nói:
Không thấy nổi cái biển số cũng khó lắm bác. Nói chung là bác làm đơn cũng được, nhưng coi bộ tìm ra được là rất khó.

Em đi ngay góc VTS-NKKN thì bị 1 cặp đi 2b té vào làm móp cửa bên phụ, đang chạy nghe cái đùng vội vàng giảm tốc độ kiếm cách tấp vào lề xem sao.
Ngay lúc đó có 2 bác đi 2b bên cạnh nổi máu hiệp sĩ, chạy lên chặn đầu xe em, hùng hổ chỉ mặt em quát tháo kêu em gây tai nạn rồi bỏ trốn. Em tức quá tấp xe xuống em ngó thấy cặp đó nó đang lồm cồm bò dậy ko sao, ngó qua thì thấy vợ 2 bị móp 1 miếng. Lúc đó máu nóng bốc lên nên em quay qua cự với 2 bác đó, hỏi 2 ông có thấy tui đi đúng làn, còn nó tự té xe tui còn móp bên hông, tui chưa bắt đền tụi nó, chứ đâu ra cái chuyện vụ khống kêu tui gây tai nạn rồi chạy là sao, muốn gì tui gọi CS tới, 2 anh ở đây nói chuyện với mấy ảnh. Lúc đó 2 bên sửng cồ, bà già em đi trên xe xuống nói em bỏ đi, xe cũng có bảo hiểm nên em mới nhịn.
Cặp đi 2b bò dậy được, người ngợm ko sao, xin lỗi em rối rít nên em cũng bỏ qua, quay lại thì 2 bác đó leo lên xe chạy mất.
Tới giờ nhắc lại em vẫn còn tức. Vợ 2 vẫn còn móp chưa đi làm lại :mad:
Chia buồn bác đã gặp 2 anh hùng MÙ, chán!!!

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Mịa, mấy thằng 2 bánh dây dưa mất thời gian của mình thôi. Bị nhẹ chịu khó về làm BH thôi bác chủ. Trước cửa tiệm em vài hum lại nghe cái rầm, 2 thằng 2 bánh chạy ẩu nằm lăn lóc giưa đường, em éo thèm ra giúp, đứng trong nhìn ra cho hả hê.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Em tin rằng trước khi lên 4b, các bác ai cũng phải chạy 2B rồi ah
.
Ai chạy 4B rồi mới thấy 2b ẩu thế nào. Quan trọng là cách cư xử với nhau, chứ còn sống ở Vn hay bất cứ nước nào khác thì cái "con" trong mỗi "người" cao lắm ạ. Thế nên bác chủ chỉ biết lên chia sẻ với anh em thôi, chứ đòi đền à? Khóc ve kêu luôn hoặc hù dọa ngược lại bác đó nhen.
Vị dụ nà: mới hôm qua Q3 ông kia bị cướp / móc túi vãi tiền ra 19tr500 ko biết bay đi đâu sao: bà "con" lụm loạn xị đó ( cũng có thể bác đó.... xạo, có khi tổng $ chỉ có 40tr thui chứ không phải 50tr , kakaka).

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
longpajero nói:
fly_us nói:
Không thấy nổi cái biển số cũng khó lắm bác. Nói chung là bác làm đơn cũng được, nhưng coi bộ tìm ra được là rất khó.

Em đi ngay góc VTS-NKKN thì bị 1 cặp đi 2b té vào làm móp cửa bên phụ, đang chạy nghe cái đùng vội vàng giảm tốc độ kiếm cách tấp vào lề xem sao.
Ngay lúc đó có 2 bác đi 2b bên cạnh nổi máu hiệp sĩ, chạy lên chặn đầu xe em, hùng hổ chỉ mặt em quát tháo kêu em gây tai nạn rồi bỏ trốn. Em tức quá tấp xe xuống em ngó thấy cặp đó nó đang lồm cồm bò dậy ko sao, ngó qua thì thấy vợ 2 bị móp 1 miếng. Lúc đó máu nóng bốc lên nên em quay qua cự với 2 bác đó, hỏi 2 ông có thấy tui đi đúng làn, còn nó tự té xe tui còn móp bên hông, tui chưa bắt đền tụi nó, chứ đâu ra cái chuyện vụ khống kêu tui gây tai nạn rồi chạy là sao, muốn gì tui gọi CS tới, 2 anh ở đây nói chuyện với mấy ảnh. Lúc đó 2 bên sửng cồ, bà già em đi trên xe xuống nói em bỏ đi, xe cũng có bảo hiểm nên em mới nhịn.
Cặp đi 2b bò dậy được, người ngợm ko sao, xin lỗi em rối rít nên em cũng bỏ qua, quay lại thì 2 bác đó leo lên xe chạy mất.
Tới giờ nhắc lại em vẫn còn tức. Vợ 2 vẫn còn móp chưa đi làm lại :mad:
Chia buồn bác đã gặp 2 anh hùng MÙ, chán!!!
Em nổi nóng vì vụ móp là phần nhỏ, vì có bảo hiểm mà chủ yếu là vụ chặn đầu xe làm em giựt nảy mình rồi còn chỉ thẳng vào mặt kêu em tông xe rồi còn bỏ trốn nữa.

Nói chung là cũng chỉ vì cái tâm lý cứ xe to với xe nhỏ có tai nạn thì lỗi là do xe to. Chán