Hạng F
4/1/08
8.307
115.577
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Chiều nay, ngã 3 XVNT - Bạch Đằng, em đang nhích từng cm và tránh xe máy tạt đầu quẹo trái thì nghe cái hự, bọn nhóc bật cả lên. Nhìn kính hậu thấy 1 bác có logo Ford. Biết chắc sẽ móp hoặc bể cái gì đó nhưng thôi kệ.

Vài tháng lại làm bảo hiểm 1 lần cũng hơi ngại.

T
Trancaolong123
Guest
Có trường hợp bạn em bị xe gắn máy làm trầy nhẹ xong xuống bắt đền nó cùn lên khăn khăn kêu công an và mang 2 xe về chờ xử lý , hết 1,5t tiền giử xe và ....

Hạng B2
2/5/12
323
21
18
Gò Vấp - TP.HCM
Đường CMT8: 4B chạy trước thắng, 2B ở sau không làm chủ tốc độ đụng vào 4B và bị bể dè trước, lại còn ăn vạ bắt 4B đền 2 xị. 4B tức quá chờ xxx đến giải quyết. XXX giải quyết xong mọi chuyện êm xuôi (không đền), nhưng khổ nổi lúc này kẹt xe nên xxx xin 4B 5 xị để giải quyết kẹt xe.
VỪA MẤT TIỀN NHIỀU HƠN VÀ THÊM MỘT ... CỤC TỨC!

Hạng B2
22/4/11
393
126
43
quocdungjs nói:
Mịa, mấy thằng 2 bánh dây dưa mất thời gian của mình thôi.
Chắc bác đi toàn 4b. Ý thức của mỗi con người thôi. Hôm rồi kẹt xe trên QL13 em còn gặp ngay 1 bác Lexus 93N-2x2x còn tệ hơn, mình đi trước bật signal rẽ trái nhưng phải đợi ông xe trước tiến lên chút xíu mới quẹo được, vậy mà bác ấy bấm còi inh ỏi, mình quay lại nhìn xem thế nào vậy mà cha đó tính khựa với mình.

24/3/10
4.364
3.876
113
haihoang_kia nói:
quocdungjs nói:
Chắc bác đi toàn 4b. Ý thức của mỗi con người thôi. Hôm rồi kẹt xe trên QL13 em còn gặp ngay 1 bác Lexus 93N-2x2x còn tệ hơn, mình đi trước bật signal rẽ trái nhưng phải đợi ông xe trước tiến lên chút xíu mới quẹo được, vậy mà bác ấy bấm còi inh ỏi, mình quay lại nhìn xem thế nào vậy mà cha đó tính khựa với mình.
Tối qua em đưa F1 đi khám ở ND1 bị 1 chiếc KM đời 2009 màu bạc dừng chắn lối lên xuống khách làm kẹt xe cả hàng dài gồm nhiểu xe taxi & xe tư nhân, xe cấp cứu cũng bị kẹt cứng k ra vào cổng BV được, mầy bác tài sau cứ nhìn em, em dí sát đít xe KM bóp vài cái còi mà nó cứ trơ trơ, đủng đà đủng đỉnh, em ra dấu & hét to kêu chạy tới lun đi thì lại lườm lườm & ra mẹt hình sự dzới em. Hông bít pác tài đó có hiểu được là mình đang cản trở giao thông nghiêm trọng k? Nếu con em họ đang trên những xe cấp cứu ấy chờ vào BV thì họ sẽ nghĩ sao????

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
haihoang_kia nói:
quocdungjs nói:
Tối qua em đưa F1 đi khám ở ND1 bị 1 chiếc KM đời 2009 màu bạc dừng chắn lối lên xuống khách làm kẹt xe cả hàng dài gồm nhiểu xe taxi & xe tư nhân, xe cấp cứu cũng bị kẹt cứng k ra vào cổng BV được, mầy bác tài sau cứ nhìn em, em dí sát đít xe KM bóp vài cái còi mà nó cứ trơ trơ, đủng đà đủng đỉnh, em ra dấu & hét to kêu chạy tới lun đi thì lại lườm lườm & ra mẹt hình sự dzới em. Hông bít pác tài đó có hiểu được là mình đang cản trở giao thông nghiêm trọng k? Nếu con em họ đang trên những xe cấp cứu ấy chờ vào BV thì họ sẽ nghĩ sao????
Bác né ra chạy lên trên nhường đường xe cấp cứu vào dí đít lão ấy được ko?

Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
Xe hơi bị va quẹt là chuyện bình thường... thôi bớt nóng đi bác, hôm nay mấy thằng chó chết 2B chạy quẹt mình, nhân quả ngày sau nó hoặc người thân nó bị TNGT.... e bị 1 lần ở Trần Hưng Đạo B, Q.5, 1 con ĐC vì tranh thủ đèn giao thông sắp chuyển xanh, chạy lách vào bên cửa phải sau của xe e, hậu quả làm móp cản và trầy sơn.... tức quá kéo kính xuống, chạy lên ngang nó chửi" ĐMM, mày bị đui hả con ĐC ".... e chửi xong, nó quơ tay xin lỗi, rồi cũng xong chuyện, e kéo kính lên, chạy tiếp....:p:p

Last edited by a moderator:
24/3/10
4.364
3.876
113
fly_us nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
haihoang_kia nói:
quocdungjs nói:
Bác né ra chạy lên trên nhường đường xe cấp cứu vào dí đít lão ấy được ko?
K né được pác ui, cái đường lên xuống trả khách trước cổng BV ND 1 rất chật, 2 bên là vỉa hè cao, vô rùi mà có xe chặn trước k chịu ra, xe sau thì bảo vệ BV cũng kêu rẽ vào kẹp đít mình. Pó tay lun, chỉ cần vài phút với vài chiếc taxi là nó nêm lun cái cổng BV, xe cấp cứu chỉ hụ còi đứng đợi lun thôi. BV ND chỉ cho xe taxi có mua điểm đỗ vào thôi còn tất cả xe tư nhân & taxi của các hãng khác đều phải rẻ vào đường lên xuống khách trước cổng, vì vậy mỗi xe chỉ nên dừng khoảng 30 giây thui, dừng quá lâu sẽ gây tắc nghẽn cổng BV. Lạ là mấy ông xe ôm trước cổng kêu inh ỏi mà nhìu người cứ trơ trơ.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
trường hợp này bác cứ mạnh dạn đạp ga tông thẳng đít thằng 2B đó cho nó bay xuống đường cho nó chừa. Đùa thôi, đừng làm thiệt :))

24/3/10
4.364
3.876
113
Clouds8 nói:
trường hợp này bác cứ mạnh dạn đạp ga tông thẳng đít thằng 2B đó cho nó bay xuống đường cho nó chừa. Đùa thôi, đừng làm thiệt :))
Nó đi xe Morning màu bạc đời 2009 gì đó pác ui chứ nếu là xe 2B chắc em cũng ráng xuống xe....................................................bế nó lên lề cho khỏi cản trở giao thông.