Hạng D
4/5/12
4.400
26.579
175
Nói đi cũng nói lại. Em chạy 2B mà va vào bác 4B nào thì cứ bình tĩnh cầm bảo hiểm ra nói chuyện với bác ấy, lập biên bản kéo xe để bảo hiểm bên em đền nhé =))

Hạng C
5/7/13
574
15
18
Ở VN mình đi xe Auto là chấp nhận cho lành bác à,để BH lo,chớ gây gổ mà ngày mai có gì 01 bên bị tù,01 bên R.I.P....hic,sao giờ em ớn chuyện đó quá,hể chuyện lớn nhỏ gì củng lấy dao ra giải quyết...

Hạng C
23/2/13
807
414
63
E bị Nó Tông Bể đèn Hậu Bên Phụ....hic..hic..chỉ biết nhìn Nó Chạy và Về Ra Khu TBT thay thui...chứ làm Gì Giờ??????

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Chạy đường TP mà muốn xe máy ko cắt đầu, ko ủn đít thì tốt nhất là chạy các thể loại xe to như là... xe tải, xe buýt, xe rác, xe bồn...:D

Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
E nghĩ bản thân người đi xe 2 bánh có việc gấp phải đi, cũng không biết việc gấp của mình gây ảnh hưởng tới bác nhiều như vậy, nếu họ biết họ sẽ dừng lại và xin lỗi bác, nếu thật tình người ta sẽ xin được đền bù 1 phần nào đó với bác, nhưng không phải ai cũng như ai, có thể người đi xe 2b đó vừa sợ vì không có tiền, vì sợ trách nhiệm nữa, nên mình sẽ thông cảm, dù gì thì mình sẽ nhờ cơ quan bảo hiểm. Nói chung là e hay nghĩ thoáng, còn nếu bác chủ topic muốn làm căng thì cứ nộp đơn, bác sẽ thấy CAP nơi bác nộp đơn hành bác ntn, lúc đó e nghĩ bác còn bực mình hơn đó!

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
fly_us nói:
Không thấy nổi cái biển số cũng khó lắm bác. Nói chung là bác làm đơn cũng được, nhưng coi bộ tìm ra được là rất khó.

Em đi ngay góc VTS-NKKN thì bị 1 cặp đi 2b té vào làm móp cửa bên phụ, đang chạy nghe cái đùng vội vàng giảm tốc độ kiếm cách tấp vào lề xem sao.

Ngay lúc đó có 2 bác đi 2b bên cạnh nổi máu hiệp sĩ, chạy lên chặn đầu xe em, hùng hổ chỉ mặt em quát tháo kêu em gây tai nạn rồi bỏ trốn. Em tức quá tấp xe xuống em ngó thấy cặp đó nó đang lồm cồm bò dậy ko sao, ngó qua thì thấy vợ 2 bị móp 1 miếng. Lúc đó máu nóng bốc lên nên em quay qua cự với 2 bác đó, hỏi 2 ông có thấy tui đi đúng làn, còn nó tự té xe tui còn móp bên hông, tui chưa bắt đền tụi nó, chứ đâu ra cái chuyện vụ khống kêu tui gây tai nạn rồi chạy là sao, muốn gì tui gọi CS tới, 2 anh ở đây nói chuyện với mấy ảnh. Lúc đó 2 bên sửng cồ, bà già em đi trên xe xuống nói em bỏ đi, xe cũng có bảo hiểm nên em mới nhịn.

Cặp đi 2b bò dậy được, người ngợm ko sao, xin lỗi em rối rít nên em cũng bỏ qua, quay lại thì 2 bác đó leo lên xe chạy mất.

Tới giờ nhắc lại em vẫn còn tức. Vợ 2 vẫn còn móp chưa đi làm lại :mad:
Giống mình

Hạng B2
12/10/13
110
0
0
Gò Vấp, TP.HCM
chuyện thường xuyên xảy ra ở những con đường nhỏ như này, nhiều lúc phải khen mấy đứa này ko sợ chết mà lách cái khoảng cách mình ko nghĩ là qua được, coi như xui xẻo nhẹ đi bác:D