Tập Lái
5/2/20
12
12
3
33
Chào các anh, dạo này Glow Massage nhà em ế đơn quá nên chẳng dùng xe bao giờ, thế là đưa xe cho vợ đi học, đi đón con.
Tuy nhiên khi ngồi cạnh em sợ đái cả ra quần. Vào khúc cua cứ nhả ga đi rõ chậm, thi thoảng lại liệng tí đâm vào xe khác. :):)

Làm gì khi ngồi cạnh lái mới?
*ảnh minh họa

Tính em lại cẩn thận, các bác cho em hỏi khi ngồi cạnh lái mới vậy, khi có trường hợp khẩn cấp thì làm sao để phanh nhỉ? Em nghĩ có 2 cách nhưng chưa dám thử:
1. Đẩy cần gạt về P thật nhanh để cố dừng xe. :mad:
2. Hoặc kéo phanh tay. Nhưng xe em là phanh điện tử, kéo có sợ nổ phanh không ạ? ;)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
5/2/20
12
12
3
33
Vậy đời đó có cái gì về an toàn (không chế độ nha)
Em đã kiểm tra xong, bác không phải là người robot :):):) confirmed
o_Oo_Oo_Oo_O Ôi trời ạ. Có an toàn chủ động ADDAS nhưng em không tin cái đó được.

• Like
  • Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
o_Oo_Oo_Oo_O Ôi trời ạ. Có an toàn chủ động ADDAS nhưng em không tin cái đó được.
Như có câu

Bác đọc kỹ chưa ...Do đó không phải là tội ác, mà phải thêm "kinh hoàng"
Qua

Trở về chủ đề, cái hay nhất là mua thêm một chiếc nhưng MT thì còn có thể, chứ AT thì bó tay chấm ....gov :):):):)

Em dẩn link chính thống của VN đó nha ....

Người ta đang chạy, hộp số còn dính, bác đẩy vào P là kể như xong hàng nó kêu vài cái rét rét hay clac clac... do cái lưởi chận ở P, sau đó ....banh hộp số hay kẹt hộp số do cái lưởi chận P gãy. Vì muốn đổi số nhất là R/P thì xe phải ngừng hẳn

Còn phanh tay thì quên đi, bác thử để trên cầu, cho bánh xe lăng, sau đó kéo P thì chắc chắn chỉ có bánh sau thắng lại, và cái nầy các tay cao thủ hay chơi "Drift" trên đường phố

Chúc bac mau thay xe à hộp số sớm trước khi có tai nạn

Tập Lái
5/2/20
12
12
3
33
Như có câu

Bác đọc kỹ chưa ...Do đó không phải là tội ác, mà phải thêm "kinh hoàng"
Qua

Trở về chủ đề, cái hay nhất là mua thêm một chiếc nhưng MT thì còn có thể, chứ AT thì bó tay chấm ....gov :):):):)

Em dẩn link chính thống của VN đó nha ....

Người ta đang chạy, hộp số còn dính, bác đẩy vào P là kể như xong hàng nó kêu vài cái rét rét hay clac clac... do cái lưởi chận ở P, sau đó ....banh hộp số hay kẹt hộp số do cái lưởi chận P gãy. Vì muốn đổi số nhất là R/P thì xe phải ngừng hẳn

Còn phanh tay thì quên đi, bác thử để trên cầu, cho bánh xe lăng, sau đó kéo P thì chắc chắn chỉ có bánh sau thắng lại, và cái nầy các tay cao thủ hay chơi "Drift" trên đường phố

Chúc bac mau thay xe à hộp số sớm trước khi có tai nạn
Cảm ơn bác ạ. Em sẽ cho lái đoạn vắng vẻ cho quen trước đã. Bác tư vấn có tâm quá. :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
10/6/10
1.413
1.236
113
Ko phải chỉ riêng mình bác đâu, mỗi lần e ngồi cạnh cho vợ lái đều thế, mặc dù lái cũng cũ rồi:D