Trùm Cô
27/11/07
854
48.205
93
Nghe nói ở Mỹ vụ cho thuê nhà rồi đòi lại còn chua hơn nhiều.

Hóng các Vike chia sẽ.

Một số bang ra luật bảo vệ người thuê nhà, chuyện đòi lại hầu như không thể trừ khi họ tự nguyện đi . Em hóng được vậy.

Hạng B2
11/11/09
261
16.748
93
- Những Ca như thế này thật sự phức tạp. Chấm một cái,để tối mình tư vấn tử tế cho chủ thớt .
- Ác, mới xem lại thì ra là một khách hàng của chủ thớt .
- Tưởng chủ thớt thì mình tư vấn, chứ đây là một người thứ 3, chủ thớt còn phải tư vấn lại người đó thì thôi,mệt mỏi lắm. Xin lổi chủ thớt nhé.!

Hạng C
9/8/06
598
2.944
93
Mình gặp 1 trường hợp rồi đây.

Nhà chung cư cao cấp hẳn hoi nhé.
Thằng thuê là Bake, mặt mũi sáng sủa thơm tho.
Thuê nhà xong nó không ở mà có 1 băng đàn em xăm trổ đầy mình vào ở.

Còn khoe khắp xóm là nhà nó mới mua nữa....haiza.

Hạng B2
7/7/17
395
2.177
128
Anh mà gặp mấy thằng xăm trổ nói giọng Hải Phòng đã thuê nhà mình thì chắc anh vãi đái ra quần, Công An khu vực nhìn thấy nó cũng không dám ho luôn.
Mình thì thấy xăm trổ là muỗi, bọn đó vậy mà dễ trị và sợ chính quyền một nước. Vấn đề là bộ máy công quyền kia........... có ra tay hay không, và anh gãi đúng chỗ không.

Hạng D
19/11/11
2.884
200
63
39
tân bình,tpHCM
Em đang bị 1 case cho thuê,bên thuê là chuỗi trà sữa cũng có tiếng,hợp đồng ký cọc đầy đủ và có điều khoản 2 lần chậm thanh toán sẽ thu lại nhà và bồi thường,ko công chứng tuy nhiên hiện nay bên thuê đã vi phạm lần 2 của điều khoản thanh toán và hẹn(lần 1 đã trả vào tháng thứ 2 vì mới bắt đầu tháng thứ 2 của hđ)và lần 2 thì quá ngày thanh toán,nên làm sao các anh?

• Like
Reactions: Bentley Truong
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Em đang bị 1 case cho thuê,bên thuê là chuỗi trà sữa cũng có tiếng,hợp đồng ký cọc đầy đủ và có điều khoản 2 lần chậm thanh toán sẽ thu lại nhà và bồi thường,ko công chứng tuy nhiên hiện nay bên thuê đã vi phạm lần 2 của điều khoản thanh toán và hẹn(lần 1 đã trả vào tháng thứ 2 vì mới bắt đầu tháng thứ 2 của hđ)và lần 2 thì quá ngày thanh toán,nên làm sao các anh?
Năn nỉ nó , giờ bên em muốn thế nào anh giải quyết theo kiểu đó

• Like
Reactions: Dori
Hạng C
9/2/12
814
20.314
93
Thông báo cho các bạn đa cấp vào uống chà sữa khỏi trả tiền :)