Hạng D
25/2/09
1.230
69.825
113
Chờ hết hợp đồng
Năn nỉ nó đi thuê nhà khác
Mình đối xử với nó tử tế, nó cũng biết điều hơn.
Có lý. Người nhà e thì dính cặp vợ chồng chây ì cà chớn, thiếu tiền nhà 3 tháng đuổi ko chịu đi, cũng hên nó mượn nợ xhđ bên ngoài bị tụi xăm trổ kia lùng kiếm, nó mới bỏ trốn đi. Cộng thêm thiệt hại tiền điện 3 tháng nó ko đóng, điện lực cắt điện luôn,hic hic :rolleyes:

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng D
19/11/11
2.884
200
63
39
tân bình,tpHCM
Năn nỉ nó , giờ bên em muốn thế nào anh giải quyết theo kiểu đó
Vì họ sửa nhà nhiều tiền và vẫn muốn tiếp tục ,thấy bảo
Gđ mới trốn giờ sắp xếp đc nên vừa trả tháng tiền nhà đầu tiên,giờ họ xin tiếp tục,tại thấy các a bảo ko dễ lây lại nhà nên chắc phải chờ xem

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.070
113
Em đang bị 1 case cho thuê,bên thuê là chuỗi trà sữa cũng có tiếng,hợp đồng ký cọc đầy đủ và có điều khoản 2 lần chậm thanh toán sẽ thu lại nhà và bồi thường,ko công chứng tuy nhiên hiện nay bên thuê đã vi phạm lần 2 của điều khoản thanh toán và hẹn(lần 1 đã trả vào tháng thứ 2 vì mới bắt đầu tháng thứ 2 của hđ)và lần 2 thì quá ngày thanh toán,nên làm sao các anh?
Thuê bọn cho vay nó tạt sơn, nước mắm trộn cứt. Tụi nó làm hoài có đứa nào bị bắt đâu

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
4.084
93
Đọc hơn chục trang, thấy sao ng cho thuê rủi ro quá. Ko có cách nào phòng ngừa hoặc giải quyết nhanh gọn, ngoài việc phó thác cho Hên Xui thôi sao.

Trùm Cô
27/11/07
854
48.205
93
Em cũng hóng vụ này. Vài tháng tới em cũng có nhu cầu. Kẹt cái đất em người thuê xây xưởng, máy móc tùm lùm, em cũng chưa có giải pháp gì khả thi.

Hạng B2
Có công chứng , bên thuê ko làm ăn được anh phải thương lượng với nó để nó trả nhà và lên xoá hợp đồng thuê . Nó ko chịu xoá thì phải kiện ra toà có bản án xong bên CC mới huỷ HĐ thuê . Trong time hđ thuê òn hiệu lực, anh muốn bán nhà cũng ko công chứng được
Nói chung là quá trời rắc rối . Nếu có CC thì ta hãy cầu cho bên thuê họ làm ăn hay gì đó suông sẻ
ko hiểu - bên thuê ko làm ăn đc thì kệ tía nó chứ. đóng đủ tiền nhà đc rồi.
còn việc anh cần lấy lại nhà trước thời hạn hđ thì phải thương lượng với nó là đúng rồi

Diamond Hand
28/7/09
1.611
16.350
133
Hai vợ chồng lịch sự nói chuyện nhỏ nhẹ.
Chúng em làm kinh doanh bds ngoài Bắc, nay vào Nam kinh doanh vì thị trường trong này tốt hơn.

Thuê xong thì độ 1 tuần sau có mấy thằng em vào "ở nhờ", còn thằng thuê thì "em phải đi đi về về vì ngoài Bắc còn nhiều việc"

Thấy bảo vệ bảo chúng nó ở nhà suốt, thỉnh thoảng mới đi ra ngoài, về sau tìm hiểu mới biết bọn này chuyên làm tín dụng đen.
Anh qua đập bàn bảo : " Biến , cắt hợp đồng vì ở nhiều người quá".
Hay sao !? Hóng kinh nghiệm :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.479
113
www.phindeli.com
Anh qua đập bàn bảo : " Biến , cắt hợp đồng vì ở nhiều người quá".
Hay sao !? Hóng kinh nghiệm :D
Chờ hợp đồng hết hạn.
Nói với nó là mình cần lấy lại nhà để ở. Không tiếp tục gia hạn hợp đồng.

Nó cũng lần lữa, 2 tháng sau mới chịu đi.

• Like
Reactions: DKmarket
Diamond Hand
28/7/09
1.611
16.350
133
Chờ hợp đồng hết hạn.
Nói với nó là mình cần lấy lại nhà để ở. Không tiếp tục gia hạn hợp đồng.

Nó cũng lần lữa, 2 tháng sau mới chịu đi.
Hỏi vui anh chứ vô tới đấy là sự đã rồi.
Ngành nào cũng có rũi ro bất ngờ mà :D

• Like
Reactions: tuando
Hạng D
30/3/05
2.353
15.807
113
Cho bên B thuê xong nhưng nó len lén cho thuê lại hay nó nói nó hợp tác kinh doanh với B’ rồi B”... đủ thứ phát sinh. Cho thuê dài hạn từ 5 năm trở lên thì cần quan tâm vấn đề gì các bác? Kiếm người thuê đàng hoàn cũng cực quá!