Tư Vấn Chia Sẻ Lần đầu đi bảo dưỡng xe

Tập Lái
12/1/05
38
0
0
53
Hà Nội
Các bác ơi, tôi mới mua lại xe, đã hết bảo hành, tôi chưa đi bảo dưỡng lần nào, xin các bác chỉ giáo kinh nghiệm với! (FIAT SIENA HLX). Kinh phí hạn hẹp, e các chú thợ trộ mình quá!

Tập Lái
7/10/04
49
0
0
RE: Lần đầu đi bảo dưỡng xe

Nhờ người biết qua về xe đi bảo dưỡng ở ngoài. Tôi cũng như bác, đem xe vào Ford Hà Nội, bảo nó bảo dưỡng toàn bộ xe nhưng nó chỉ thay mỗi lọc gió và dầu máy, không kiểm tra gì cả=>450K. Tôi cạch đến già luôn. (Laser)

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Em lại nghĩ khác bác ... đem vào hãng mặc dù mắc một tý nhưng được cái an tâm, thợ thưyền quá quen xe rồi ... nói cái là người ta biết là cái gì rồi (kinh nghiệm của em với Fiat) ... đem ra ngoài không bao giờ cảm thấy an tâm ... trong SG có một đồng chí kỹ sư truởng trực tiếp nhận xe ... đoán bệnh rồi ghi đơn cho thợ làm ... chứ không lìu tìu như ra ngoài ... nhiều khi xe mình lại cho mấy đứa học nghề thọc ngoái thì xót lắm ...

Xe bác thay lọc gió, nhớt máy mất hết 450k thì cũng chẳng phải quá đáng

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bác mang quyển catalogue của xe ra xem phải làm những gì.Ví dụ 5000km thì phải thay cái lọ cái chai........cứ thế tìm chỗ nào uy tín mà làm

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

nếu muốn rẻ tí và an tâm hơn ở ngoài bác có thể mua lọc gió, xăng,dầu, bugi ở ngoài đem vô hãng cho nó thay. Hình như nó phụ thu 10% so với giá phụ tùng chính hiệu. một cái lọc gió xe Mitsu mua ở ngoài 40k đem vô hãng 10% là 45k.hichic. Vẫn rẻ đuợc 360k so với thay phụ tùng "chính hãng"

Tập Lái
27/6/06
29
0
0
www.otosaigon.com

Bác mag xe ra Việt nhật chõ gần nhà máy cao su sao vàng ấy, tôi thấy ở đấy làm cũng được, giá cả phải chăng

Tập Lái
30/6/06
12
1
3

chào các bác. theo em đã biết xe Fiat là tương đối khó kiếm đồ thay vì vậy bác nên kiếm chỗ nào thân quen mà làm không khéo lại là đồ chế đấy:D:D

tôi táây nên vào hãng bác ạ, nhân viên nó quen xe, sửa sang nó an toàn, ít táy máy trầy xước hay làm mất đồ. phụ tùng thì yên tâm hơn dù công trong hãng thì quả là đắt. (3 em công nhân thay nhớt và 4 bố thắng cho em trong 30 phút, hãng tính tiền công :400 ngìn)

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

Trích đoạn: TLAC

chào các bác. theo em đã biết xe Fiat là tương đối khó kiếm đồ thay vì vậy bác nên kiếm chỗ nào thân quen mà làm không khéo lại là đồ chế đấy:D:D
Úi trời, Việt Nhật ở chỗ này nó chỉ ăn dây với bảo hiểm thôi, thợ thuyền chán lắm. Bác Dũng mà mang xe vào đây thì khả năng đc mang xe đi bảo dưỡng lần nữa đấy.