Thảo Luật Chung Lavita Garden Quan Thu Duc

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/3/14
139
576
93
Sales Hưng Thịnh dễ thương thiệt.

Gáng học TA thêm đi. Văn phong thế này còn kém quá.

Hạng B2
4/9/15
102
117
48
8888bong.com
Đang cọc 30tr giữ chổ thì phải. Q4/2017 giao nhà. Giá có vẻ rẻ hơn mấy dự án ở ĐXH. Nghe thì có vẻ rất ngon. Nghe nói gần đó có trạm điện ko biết có sao ko?

Tập Lái
12/9/14
0
4
2
37
Sale giờ sáng tạo ghê, làm cười ko nhặt dc mồm, có vụ giả danh người nước ngoài lùa gà nữa ah =))
Thứ nhất, tiếng anh thì nữa nạc nữa mỡ, sử dụng grammar đúng kiểu vớ lòng =))
Tiêu đề thì nữa Anh nữa Việt
Quan trọng nhất chẳng có ông nc ngoài nào nào vào diễn đàn VN hỏi tiếng anh rồi lại đòi cm bằng tiếng việt cả.. "Có bạn dịch" thì dịch mịe nó từ lúc hỏi cho gọn còn bày đặt

Vai chưởng thật =)) =)))

Biết đâu Tây "Ba lô" sao bác?

Thôi con lạy các cụ =))

Chẳng có tây nào dùng "is the developer good" đâu bác, còn vài chỗ nữa... =)) =))

haha, giờ đọc kĩ lại mới thấy viết "là người nước ngoài" bằng tiếng nước ngoài. sao không để là nước nào nhỉ? chắc ở Tây..Ninh, Mỹ..Tho, hay LA (Long An)?

Vậy chắc Việt balo à quên TA BALO

Hi there,

Thank you for your insightful comments. I came to this forum expecting Vietnamese to share their knowledge and experience. Instead, what I get is sarcasm (chế nhạo) being poor and berating comments on the usage of my grammatical stucture .

1. I used short and concise English because I do understand that most Vietnamese are unable to understand or comprehend long sentence structure and that Google Translate is not a reliable tool.

And as far as I remember I do not recall any requirement for an English test when I joined this forum .

2. I am a foreigner and I do not wish to reveal where I'm from. I don't need to prove anything. I'm not from the West though.

3. I came here to learn more about the real estate in Vietnam. But it seems that this is how the real Vietnamese are...looking down upon poor foreigners and vilifying those that used improper English.

Lastly, thanks to those that share, I really do appreciate that there are still some kind Vietnamese around... Thank you once again.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/11/15
1
123
28
Plano, TX
Hi there,

Thank you for your insightful comments. I came to this forum expecting Vietnamese to share their knowledge and experience. Instead, what I get is sarcasm (chế nhạo) being poor and berating comments on the usage of my grammatical stucture .

1. I used short and concise English because I do understand that most Vietnamese are unable to understand or comprehend long sentence structure and that Google Translate is not a reliable tool.

And as far as I remember I do not recall any requirement for an English test when I joined this forum .

2. I am a foreigner and I do not wish to reveal where I'm from. I don't need to prove anything. I'm not from the West though.

3. I came here to learn more about the real estate in Vietnam. But it seems that this is how the real Vietnamese are...

Lastly, thanks to those that share, I really do appreciate that there are still some kind Vietnamese around... Thank you once again.

Thôi cụ đừng nói nữa, cụ càng nói là càng lộ Việt Nam Mì của cụ ra. :3dcuoi:

Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Mình ko ngờ forum oto mà toàn trẻ trâu, Comment cười cợt, thiếu văn hoá. Đây là bạn trai mình ng Singapore sống và làm việc tại Việt Nam, anh ấy có ý định mua dự án này đơn thuần là để ở và cho thuê chứ ko phai agency gì để các bác cười cợt như khỉ thế kia. Các bác đã mua đc căn hộ nào chưa?? trong khi ng ta đã đầu tư kha khá vao thị trường bất động sản Việt Nam rồi đấy mà các bác bảo anh ấy Ta balo? Ng ta đã sợ mọi ng ko hiểu tiếng anh nên viết tiếng anh đơn giản và còn lịch sự nói ko cần Comment lai bằng tiếng anh rồi mà mọi ng có vẻ não ngắn hơn ảnh nghĩ. Fb mình là Trần Phương ( Ari Tran), mọi ng muốn cười chợt, cãi nhau vs minh hay xem minh có phai là agency ko thì tự vào xem nhé. VÔ Ý THỨC.
Vậy sao bác này không phiên dịch hỏi bằng tiếng việt luôn đi?
bác tính thử trình độ tiếng anh xem "trẻ trâu" việt nam (theo lời bác) là ở lớp 1 hay lớp 2 à?
Xin lỗi bác, có thể không phải tất cả anh em trong diễn đàn này đều thạo tiếng anh nhưng đọc cũng hiểu những gì mấy bác nói.
Tuy nhiên nếu bác là thành viên diễn đàn này thì sẽ đến lúc bác cũng chả hứng thú và có khi bực mình vì rất nhiều sale và giả dạng người mua hỏi này hỏi nọ xong chào hàng dự án của mình. Trong khi ở đây thảo luận là chính.
Nếu bạn trai của bác (theo lời bác) thực sự không phải như thế mà người NN đang có nhu cầu thì tôi xin thay mặt mọi người ở đây xin lỗi bác ấy!
Còn bác vô đây nói rằng chúng tôi Não ngắn, thiếu văn hóa, hay VÔ Ý THỨC thì bác nên xem lại lời mình.
Bởi vì chúng tôi có quyền nghi ngờ, bác có quyền thanh minh hay bày tỏ ý kiến. trong khi chúng tôi cmt gián tiếp những nghi ngờ của mình còn những lời lẻ của bác nói ra chẳng khác nào dân chợ.

Hạng B1
7/3/15
56
194
38
Mình ko ngờ forum oto mà toàn trẻ trâu, Comment cười cợt, thiếu văn hoá. Đây là bạn trai mình ng Singapore sống và làm việc tại Việt Nam, anh ấy có ý định mua dự án này đơn thuần là để ở và cho thuê chứ ko phai agency gì để các bác cười cợt như khỉ thế kia. Các bác đã mua đc căn hộ nào chưa?? trong khi ng ta đã đầu tư kha khá vao thị trường bất động sản Việt Nam rồi đấy mà các bác bảo anh ấy Ta balo? Ng ta đã sợ mọi ng ko hiểu tiếng anh nên viết tiếng anh đơn giản và còn lịch sự nói ko cần Comment lai bằng tiếng anh rồi mà mọi ng có vẻ não ngắn hơn ảnh nghĩ. Fb mình là Trần Phương ( Ari Tran), mọi ng muốn cười chợt, cãi nhau vs minh hay xem minh có phai là agency ko thì tự vào xem nhé. VÔ Ý THỨC.

Đầu tư nhiều thì chụp cái hình lên xem nào ng nn có gì chứng minh,chém gió miệng ai chém chẳng dc... Quê quá tạo nick mới "giải thích" ah... Mặt mỏng thế sao làm sale dc =))
The đang bảo mình ở Mỹ này.. Bác tin ko

Tập Lái
21/11/15
0
0
0
33
Bạn bảo mình dan chợ thế ban đã xem Comment mọi ng phía trên chưa? Bạn trai mình post cái này mình ko hề biết, nếu ko minh sẽ là ng post rồi. Nếu bạn bảo Comment của mọi ng ở trên là có ý thức thì mình xin chịu. Ng nao post mà các ban nghi ngờ là agency thì các ban có quyền nói xấu ng đó chẳng hạn như ta Balô ? Quyền nghi ngờ của các bác thật nực cười.
Mình ko cần các ban xin lỗi. bạn trai mình là ng nước ngoài và ko nghĩ tất cả ng Việt Nam biết tiếng anh,ok ? Bạn ko tin cứ vào fb mình kiểm tra và quay lai đây xin lỗi ban trai minh cũng ko muộn.

Hạng B1
7/3/15
56
194
38
Ờ ờ, thôi thì diễn đàn ảo muốn nói sao chẳng đc... Obama lên đây hỏi thuê lavita còn dc mà =)))

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quantukiem76
Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Bạn bảo mình dan chợ thế ban đã xem Comment mọi ng phía trên chưa? Bạn trai mình post cái này mình ko hề biết, nếu ko minh sẽ là ng post rồi. Nếu bạn bảo Comment của mọi ng ở trên là có ý thức thì mình xin chịu. Ng nao post mà các ban nghi ngờ là agency thì các ban có quyền nói xấu ng đó chẳng hạn như ta Balô ? Quyền nghi ngờ của các bác thật nực cười.
Mình ko cần các ban xin lỗi. bạn trai mình là ng nước ngoài và ko nghĩ tất cả ng Việt Nam biết tiếng anh,ok ? Bạn ko tin cứ vào fb mình kiểm tra và quay lai đây xin lỗi ban trai minh cũng ko muộn.
TôI không cần phải tốn thời gian xem sự thực thế nào.
Lời xin lỗi của tôi ở đây là xã giao và nếu có là cho bác chủ thớt chứ không phải cho bác.
Tôi nói là ta balo vì chủ thớt xài tiếng anh, nếu dùng tiếng việt tôi đã nói là Sâu Hưng Thịnh rồi.
Bác muốn một ai đó nhìn lại lời nói có đúng hay sai và để họ chấp nhận xin lỗi thì những gì bác nói ra với họ sau đó cũng phải xứng đáng với lời xin lỗi đó chứ không phải là ném vào mặt họ những từ vớ vẩn.

• Like
Reactions: quantukiem76
Status
Không mở trả lời sau này.