Thảo Luật Chung Lavita Garden Quan Thu Duc

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
21/11/15
0
0
0
33
Tôi cũng hi vong tôi sẽ ko phải nhận xét những lời như thế trên diễn đàn nữa. Còn tôi sẽ ko xin lỗi vì những lời tôi nói tôi ko cảm thấy hổ thẹn, cung như các bạn ko chứng minh đc là tôi sai.
P/s: tôi ko nghĩ nói ng nước ngoài là agency, ta Balô, from mỹ tho, Long an là Comment có tính xây dựng đâu. Thân!

Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Tôi cũng hi vong tôi sẽ ko phải nhận xét những lời như thế trên diễn đàn nữa. Còn tôi sẽ ko xin lỗi vì những lời tôi nói tôi ko cảm thấy hổ thẹn, cung như các bạn ko chứng minh đc là tôi sai.
P/s: tôi ko nghĩ nói ng nước ngoài là agency, ta Balô, from mỹ tho, Long an là Comment có tính xây dựng đâu. Thân!
Tôi xin lỗi kivine chủ yếu không phải vì tôi nghĩ mình đã nói đúng hay sai mà chủ yếu vì tôi nghĩ những gì tôi nói đã ảnh hưởng đến tâm trạng của kivine. Cũng như tôi thấy kivine mặc dù cảm thấy bị xúc phạm nhưng đã có thể bỏ qua và quan tâm đến những vấn đề muốn thảo luận hơn là đôi co lại.
Nếu phải chỉ ra đúng sai để xin lỗi hay được xin lỗi thì mọi thứ sẽ không đi đến đâu cả. Tôi cũng không cần lời xin lỗi dù bản thân có cảm thấy bị xúc phạm.
Đây là nơi chúng ta cùng thảo luận về những vấn đề chúng ta quan tâm.

Tập Lái
24/9/15
0
7
2
Thôi thì môi giới cũng được, mà đầu tư cũng được. Dự án này gần nhà em nên cũng vô hóng tí.
Chỗ này thì cách bến Metro Bình Thái tầm 300m (100m theo đường chim bay), cách trường cấp 2, đại học SPKT tầm 3km. Gần đường Vành đai 2 (đang qui hoạch)
Nếu đầu tư cho sinh viên thuê trọ thì chắc chỉ con nhà khá giả mới có khả năng.

Cuối tuần chạy vòng vòng qua đây thì thấy sales ngồi đông hơn người xem, chưa thấy có chút động tĩnh gì gọi là động thổ xây dựng cả.

• Like
Reactions: quantukiem76
Bài Phân tích sale Hưng Thịnh, đừng ném đá tội em vì miếng cơm manh áo
Thanks các bác

Dự án Lavita Garden là "SINH LỜI TỪ VỊ TRÍ"

Dự án có vị trí vô cùng đặc biệt:
1. Lavita Garden cách The Vista, The Estella, Masteri Thảo Điền chỉ 5 phút nhưng giá chỉ bằng 50% các dự án này. Hơn nữa nếu đi bằng tàu điện ngầm để về Trung Tâm Thành Phố thì thời gian còn nhanh hơn và an toàn hơn nhiều so với các dự án: The Estella, Cantavil An Phú, Imperia An Phú, vì các dự án này để đi đến Nhà Ga Metro phải đi băng qua xa lộ Hà Nội rất xa và rất nguy hiểm

2. Các dự án trong khu vực Q.9, Thủ Đức:
- TDH Phước Bình giá 17tr -> 18tr/m2, nhưng khi muốn về TT Sài Gòn phải chạy đến Ngã 4 Thủ Đức để quay đầu (rất xa và kẹt xe), còn nếu muốn đi bộ đến Nhà Ga tàu điện ngầm thì phải mất rất nhiều thời gian.
- Các dự án đang triển khai như Flora Anh Đào, The Art cách Lavita Garden và Ngã 4 Bình Thái đến 5km đang bán với giá trên dưới 20tr/m2 nhưng bán rất tốt.

3. Không những thuận tiện về Trung tâm Sài Gòn mà từ Lavita Garden chúng ta chỉ mất 15 -> 20 phút là có mặt tại Sân bay Tân Sơn Nhất qua đường Phạm Văn Đồng và Sân bay Quốc tế Long Thành trong tương lai cũng rất thuận tiện, ngoài ra Lavita Garden còn tiếp giáp với đường Vành Đai 2 đã quy hoạch và triển khai trong thời gian sắp tới...

4. Lavita Garden tọa lạc ở Quận Thủ Đức một địa điểm mới nghe có vẻ xa và có lẽ còn khá mới đối với các bạn, nhưng thời điểm mà khoản cách không còn là vấn đề quan trọng do sự hỗ trợ của các phương tiện giao thông hiện đại và đường xá thông thoáng (Metro, Xa lộ Hà Nội mở rộng, Phạm Văn Đồng, Cao tốc Long Thành Dầu Giây...) như khu vực Lavita Garden thì khoản cách sẽ trở thành lợi thế.

5. Trong thời buổi vấn nạn kẹt xe đang là điều nhứt nhối của Thành Phố chúng ta thì thời gian và đặc biệt là thời gian vào các buổi sáng sớm hoặc giờ cao điểm là cực kỳ quan trong và quý báu đối với những người đang đi làm hay đi học. Hơn nữa hiện nay tại Tp HCM, để tìm một nơi an cư vừa túi tiền mà gần Trung Tâm Sài Gòn đã khó nhưng cũng với số tiền đó tiền mà chúng ta lại có được mọi thứ (Giá rẻ, tiết kiệm thời gian, TT Sài Gòn, Sân Bay TSN, Long Thành...) thì càng khó hơn.

Nhưng điều trên sẽ minh chứng cho thông điệp:
=> LAVITA GARDEN => "SINH LỜI TỪ VỊ TRÍ"

Nhằm đáp ứng tiêu chuẩn sống hàng đầu của cư dân, Chủ đầu tư Lavita Gardensẽ đầu tư các tiện ích rất đặc biệt như:
- Hồ bơi tràn bờ hiện đại nằm ngay tầng 3 dự án, cư dân có thể thả mình trong làn nước mát và ngắm nhìn những chuyến tàu điện nhẹ nhàng lướt qua thành phố.
- Công viên xanh mát bao quanh khu căn hộ, phòng tập gym, spa giúp cư dân thư giãn sau một ngày dài học tập và làm việc.

- Và điểm độc đáo nữa của Lavita Garden là ngoài diện tích giành cho công viên bắt buộc theo tiêu chuẩn xây dựng thì Chủ Đầu Tư giành thêm một khu đất rộng gần 1300m2 để đầu tư khu vui chơi trẻ em theo tiêu chuẩn Singapore nhằm giúp các thiên thần nhỏ của Cư dân Lavita Garden thỏa sức nô đùa và phát triển trí tuệ (các trò chơi mới lạ chuyên về phát triển trí tuệ sẽ được công ty nhập khẩu trực tiếp từ Singapore)

Giá từ 20 triệu/m2 . Chương trình bán hàng giảm ngay 3% đợt đầu
giàm 2,5% khách mua sĩ.
Khách thanh toán đợt 1: 12%
Nếu chọn Thanh Toán vượt 34% thì giảm tiếp 4%
Nếu chọn Thanh Toán vượt 55% thì giảm tiếp 9%
Bác nào quan tâm alo em : Hotline: 0937004569 Mr.Trí

Cảm ơn Các bác

Hạng D
4/8/11
1.034
4.514
143
Osers có tinh thần cảnh giác quá cao độ. Đầu đầy sạn...chẳng qua cũng là nhờ các bác thị trường, các chủ đầu tư và sales nhào nặn và huấn luyện thôi. Chiêu thức các thể loại sales tung ra múa thế nào, osers thiệt thụ ở đây tiếp chiêu kiểu đó...riết rồi đâm ra thành thói quen. Có anh chàng nước ngoài ( cứ cho là vậy đi ) mon men vào sân chơi local đưa tay ra định shake hand, iền bị các osers, với tinh thần cảnh giác cao độ, vô kỳ bất ý phản xạ tung chiêu đập vài phát. Bạn gái anh chàng đó nóng ruột nhảy vô tung chiêu tiếp chưởng ha...ha....Hài thiệt.

Thôi thì coi như bị đập vài cái chào sân đi bạn. Ai mỏng da quá không trụ nổi ở cái sân này.

• Like
Reactions: CapSaint_Jacques
Hạng C
18/11/14
602
5.140
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com

Trước đây mình mới vào đây cũng bị các bác ở đây nghi ngờ này nọ, cũng rất bực mình, sau này khi đã theo dõi và tham gia thảo luận thì mình hiểu phần nào các mem trong này có những nghi ngờ và suy nghĩ như vậy vì trên này là mạng ảo, ai cũng có thể đóng giả dc bất kể là ai...

Bạn mới vào thì nên tìm hiểu kỹ lưỡng thông tin về forum và giao tiếp nên khéo léo để tránh đôi co những chuyện như vậy.

Thân,

• Like
Reactions: quantukiem76
Hạng C
18/11/14
602
5.140
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
hey no problem man. can we please move on and discuss about L-garden.
If anyone has any info about the price, location; which direction and layout is the best...

Are there any other blocks (Phase 2?) other than block A and block B? I use Google Translate and I saw on some websites that there might be Phase 2...?

My purpose is to find cheaper apartments that are near the metro (train station),masteri thao dien is a little too expensive.... If there are any other cheap apartments (<1.8ty~25tr/m2) near the metro stations please share!

There are many suspicion in this forum, I wonder why you havent appeared before and joined in discussion with us about others projects, you must show up that you're truly a home-buyer or be misunderstood as a agency.

Anyone who appears for the first time here would be get that suspicion :)

Hạng C
21/4/11
596
199
43
Nếu có thể thì bác nào có thông tin, hình ảnh, nhận xét gì liên quan đến dự án này thì đưa ra giúp cho chủ topic. Còn mấy cái tranh cãi kia chắc bác ý cũng ko quan tâm lắm đâu.

Vị trí dự án này xem ra tốt nhỉ ? Chủ đầu tư có đáng tin cậy ko hả các bác ?

• Like
Reactions: April64
Status
Không mở trả lời sau này.